Popcorn Hour sẽ hồi sinh tại Việt Nam thông qua nhà phân phối mới

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Popcorn Hour sẽ hồi sinh tại Việt Nam thông qua nhà phân phối mới

Cái bóng của dune lớn quá .pop khó lòng vượt qua có bác nào làm quả so sánh dune với pop xem sao

Không nói thế được bác ơi!
Ai đã dùng qua Pop rồi,mới xác định được nó đứng trên hay dưới Dune.
Giá cã hợp lý,bảo hành chu đáo,chất lượng tốt thì em nghĩ nó cũng có thị phần so với Dune.Vì sao đi chăng nửa,Pop là một thương hiệu lớn.

chenzenvl

Well-Known Member

nói chung là quảng cáo về con chip 891x là rất hấp dẫn... nếu tầm giá khoảng 7tr thì hốt thử 1 em :D

dungtam25

Well-Known Member

nói chung là quảng cáo về con chip 891x là rất hấp dẫn... nếu tầm giá khoảng 7tr thì hốt thử 1 em :D

Em chỉ sợ bác dùng Pop xong,bác khó lòng quay lại Dune.Thế mới ghê!!!!:D

quynhonhd

Cái này dự là sẽ có một buổi ra mắt sản phẩm, bữa giờ thấy im hơi lặng tiếng rồi. Có nên làm con a410 hay không thì bác test là biết liền, riêng cái khoản nghe lossless thì e thấy bác cũng rành về audio :D

Thực tình là lúc rước em Dune Duo cũng cũng tìm hiểu nhiều, nhưng toàn là qua những bài viết của anh em trên mạng thôi. Vì em dân tỉnh lẻ, không có điều kiện để test thử các dòng mới. Còn cái khoảng nhạc nghe nhạc lossless thì em cũng không rành lắm đâu ạ. Mới tập tành chơi thôi, còn nhiều cái chưa hiểu và chưa rõ. Bác test được em nó thì cho em tiếp thu kinh nghiệm nha.

NKP

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Popcorn Hour sẽ hồi sinh tại Việt Nam thông qua nhà phân phối mới

Hình như giá chính thức la 7tr3, e thấy trên site của HDZone up từ hôm qua.g

Giá này so với giá chính thức $259 là quá chát. Chắc chắn 100% sẽ không kích lên được AE chuyển sang chơi pop đâu. Con DAC tích hợp cho lossess thì chơi cho có chư AE nào nghiện nhạc đều phải chơi DAC rời. Xúi bỏ thêm gần $90 chỉ để có chip xịn hơn, hình ảnh đẹp hơn dune (mà cái này coi trên TV thì hiệu quả chắc cũng không rõ ràng như máy chiếu) thì em chả dại ^#(^

NKP

Active Member

Nói túm lại,có bác nào khuân về,làm bài review cho anh em biết chỉ riêng phần âm thanh nghe nhạc thôi,bởi hãng giới thiệu khác với các dòng Pop trước là có thêm DAC nửa...

DAC tích hợp mà ở tầm giá này thì gọi là cho có thôi bác ạ. Không có hy vọng gì nhiều đâu.

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Popcorn Hour sẽ hồi sinh tại Việt Nam thông qua nhà phân phối mới

Giá này so với giá chính thức $259 là quá chát. Chắc chắn 100% sẽ không kích lên được AE chuyển sang chơi pop đâu. Con DAC tích hợp cho lossess thì chơi cho có chư AE nào nghiện nhạc đều phải chơi DAC rời. Xúi bỏ thêm gần $90 chỉ để có chip xịn hơn, hình ảnh đẹp hơn dune (mà cái này coi trên TV thì hiệu quả chắc cũng không rõ ràng như máy chiếu) thì em chả dại ^#(^

Em đồ chừng bác lầm nhiều nhé!Em không là fan của Pop cũng như Dune,mà công tâm nói là hình ảnh Dune Base 3D không có cửa so với A400 bác nhé!
Không phải riêng em công nhận điều này đâu,mà một bác rất..rất có uy tín trong nhà phân phối Dune cũng phải công nhận.
TV LCD thì không thể hiện hết sức mạnh của con Pop,bác dùng led thì bác phân định rõ ngay thôi.
Mới test,em đãm bảo bác sẽ bất ngờ với màu đen,độ sâu hình em nó thể hiện.
Em không thích Oppo bởi phải dùng firmwave hack,không giải quyết srt,nên em không mua.
Nếu Oppo khắc phục được,chắc chắn em mua để có cái so sánh.Bởi em cũng biết Oppo hình ảnh hơn Pop,mà hơn bao nhiêu thì chỉ có người dùng song song hai con mới có đánh giá chính xác mà thôi.

meocon

Well-Known Member

Các bác cứ làm 1 em về test thực tế , đoán mò chi mất công :))

tag2204

Member

có bán thiếu ko huy e a thì củng đang kết nó lắm mà chưa dám lấy đợi bác nào rì viu thấy ok là call e liền ( a trung hóc môn )

phithien

Well-Known Member

Bác mèo bán hàng, đã có săn hàng, làm 1 bài review thực tế cho anh em mở rộng tầm nhìn đi

thanhyk

Well-Known Member

Ai mua bác í mới lấy giao hàng..... Bác meocon hỏi AN chừng nào có app như Dune.

meocon

Well-Known Member

có bán thiếu ko huy e a thì củng đang kết nó lắm mà chưa dám lấy đợi bác nào rì viu thấy ok là call e liền ( a trung hóc môn )

Với a thì luôn có giá tốt nhất :) , biết e rùi mà :)

chenzenvl

Well-Known Member

Em chỉ sợ bác dùng Pop xong,bác khó lòng quay lại Dune.Thế mới ghê!!!!:D

tất cả phụ thuộc vào firmware thôi :) nếu hỗ trợ tốt mọi thứ như hoặc hơn DUNE + chip xịn thì tội gì ko nhào vô :p

thanhyk

Well-Known Member

Giá 6.990.000đ em thấy cũng tốt đó bác Minhsur, vì khuyến mại hdmi cao cấp hoặc bao da ipad 750k (em tính 350k thôi) + cộng khuyến mại tài khoản VIP xem phim hd 500k (em tính 400k) thì cũng được quá...
À mà tài khoản xem phim VIP tức là Pop A410 có app xem phim việt. Liệu các bác đang dùng A400 có cài app này được không nhỉ...

quanghung1602

Re: Ðề: Popcorn Hour sẽ hồi sinh tại Việt Nam thông qua nhà phân phối mới

Giá 6.990.000đ em thấy cũng tốt đó bác Minhsur, vì khuyến mại hdmi cao cấp hoặc bao da ipad 750k (em tính 350k thôi) + cộng khuyến mại tài khoản VIP xem phim hd 500k (em tính 400k) thì cũng được quá...
À mà tài khoản xem phim VIP tức là Pop A410 có app xem phim việt. Liệu các bác đang dùng A400 có cài app này được không nhỉ...

Nếu có App xem phim việt trên A410 thì e nghĩ hầu hết các đầu Popcorn sẽ chạy đc thôi...Như e dùng con FreeOTT của Popcorn cũng có App xem phim việt của bên HDZone

Bên trên