Qua cơn bĩ cực đến hồi thái lai - Full Klipsch & Denon có lai xíu JBL ^_^

Nghia_PMT

Well-Known Member
Trước em chưa biết gì lên coi dàn jbl của bác mà em ghiền nhất con center jbl lc2 á ... Mơ ước tới giờ .... Lạng 2 năm rinh về khá nhiều hehe
chưa biết có phải cho phải do chất con X4300H bây giờ nhiều kỹ thuật mới hơn ko nhưng chắc chắn 1 điều ngày xưa 4310 + JBL LC2 nghe lời thoại ko = X4300H + Klipsch RP-450C bây giờ :D

manvuxd

Member
Bác chủ thớt ơi, Con sub Rp112SW đánh có oke không? Nhà em cũng có bộ dàn tương tự như bác(em dùng front Rp-280f) nhưng em dùng sub R12SW, đánh mạnh quá, cảm giác không tương thích với dàn loa. Bác cho em ý kiến nhé! cám ơn bác nhiều!

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member
Bác chủ thớt ơi, Con sub Rp112SW đánh có oke không? Nhà em cũng có bộ dàn tương tự như bác(em dùng front Rp-280f) nhưng em dùng sub R12SW, đánh mạnh quá, cảm giác không tương thích với dàn loa. Bác cho em ý kiến nhé! cám ơn bác nhiều!
chỉnh tần số cắt 80Hz và vol trên sub 50% và vol suv trên AVR cũng là 50% nhé. Vấn đề cuối cùng là phòng nhỏ hay lớn? Xử lý dội âm là ok. Thân....

taixin

Active Member
Marants em chưa chơi nên ko rew cho bác hic ... Onkyo 5009 đầu bảng cân rf7ii 1 phút 30 giây em chưa kịp lên pre pow bán hết rùi ... 1 ngày ko xa sẽ quay lại bác à

Nghia_PMT

Well-Known Member
Onkyo mình thấy chất âm khô hơn Marantz thôi chứ Klipsch độ nhạy cao chỉ thua JBL với Paradigm chút ít thôi nhưng thiết nghĩ công suất ko phải và vấn đề để kéo Klipsch bác minhjp với taixin ơi :D

minhjp

Well-Known Member
Thanks 2 bác
Nữa muốn lên máy chiếu ver2 , nữa muốn lên center 64ii
Đang phân vân chọn nghe hay nhìn :)

taixin

Active Member
Nghe trước đi bác rc 64ii ko bàn cãi khó em nào wa nó bác nên ghép marantz đi ạ onkyo lẻng kẻng wa ....

Nghia_PMT

Well-Known Member
Nghe trước đi bác rc 64ii ko bàn cãi khó em nào wa nó bác nên ghép marantz đi ạ onkyo lẻng kẻng wa ....
Đúng là LCII JBL tiếng cen cũng rất khá nhưng xem film lời thoại nhân vật ko có lực ko rõ chính diện như Klipsch đc vì loa ko có hậu chiều sâu như e Klipsch RC 450P này :D

Nghia_PMT

Well-Known Member
dàn âm thanh phim của bác ngon quá rồi , nhưng chơi luôn máy chiếu là đạt 100% đó bác
Máy chiếu thì trở ngại lớn nhất là mỗi khi xem film phải kéo rèm lại tối om om như hủ nút. Nhưng để sắp tới bố trí lại phòng ốc thì mình nghiên cứu :D

Nghia_PMT

Well-Known Member
Cụ nào có con remote zin dàn mini Denon D-MA5DV này thì để lại mình nhá (RC-954)

Denon RC-954.jpg

acmilan_hp2009

Bác thớt cho e hỏi phòng bác rộng bao nhiêu m2 thế, e đang tính làm bộ như của bác nhưng e thích setup 5.1.4 nên e đang tìm 4 loa trần nữa, bác có cao kiến gì cho e với nhé. Thanks bác

Nghia_PMT

Well-Known Member
Bác thớt cho e hỏi phòng bác rộng bao nhiêu m2 thế, e đang tính làm bộ như của bác nhưng e thích setup 5.1.4 nên e đang tìm 4 loa trần nữa, bác có cao kiến gì cho e với nhé. Thanks bác
phòng mình khoảng 25m2. Nếu thích chơi Atmos thì làm thêm 4 con JBL như mình hoặc 4 con Bose dòng out door vì có bass treo sẵn rất tiện mà âm cũng hợp cho Atmos nhé

acmilan_hp2009

phòng mình khoảng 25m2. Nếu thích chơi Atmos thì làm thêm 4 con JBL như mình hoặc 4 con Bose dòng out door vì có bass treo sẵn rất tiện mà âm cũng hợp cho Atmos nhé
Mình chưa chơi HD bao giờ, sau hồi nghiên cứu mình định set bộ 5.1.4 xem Atmos như sau:
- AVR Denon X4400H
- Front Klipsch RP-260F
- Center RP 450C
- Sur RP 240S
- Sub R 112SW
- Atmos Jamo 8.5CST (vì trần thạch cao nên muốn làm thẩm mỹ chút)

Mình muốn hỏi với kinh nghiệm của bạn:
1. Với phòng 20m2 thì bộ này đã đủ chưa?
2. Với loa RP-260F thì nghe nhạc có hay không, nếu không thì bạn có thể tư vấn loa Front khác cho mình ?
3. Denon X4400H có gì khác với X4300 không ?

Nghia_PMT

Well-Known Member
1. 20m2 mà bộ này thì quá ổn
2. Klipsh RP-260F này thì hợp với nhạc trẻ, đôi khi sến tí cũng ok nói chung cũng đa thể loại, riêng muốn dòng dance bass đùng đùng thì JBL ổn hơn.
3. Denon X4300H khác phần mạch Kỹ thuật AL 24 Processing còn X4400H là Kỹ thuật AL 32 Processing giúp nghe nhạc hay hơn còn lại thì cũng như X4300H và model X4400H là model 2018 thì phải
Nhìn chung tổng thể cấu hình thì ok rồi đấy bạn, xúc.... thôi :D

Bên trên