Quá thất vọng với Plasma Panasonic 42" X10s

vyanhLSVNN

Ðề: Quá thất vọng với Plasma Panasonic 42" X10s

hơ hơ em cũng đang xai 42x10s có thấy sao đâu??? chỉ thất vọng mỗi cái là đa số mọi nhà cũng xài tivi giống nhà em :(

Map_34

Sao các bác cứ chê máy em TV nhà mình mà sao ko đá thằng THC 1 cái , tại sao cùng là SCTV , HTVC mà kênh nước ngoài lại đẹp hơn ???? toàn thấy chê TV coi xấu nhưng thử mở kênh discovery mà xem thì thấy sao ????? ( kênh này chuẩn HD nhĩ thì phải :) )

Theo e thấy thì hôm nào nhà đài vui thì sóng truyền hình cáp vào TV cưc kì đẹp còn hôm nào mấy bác ấy buồn thì mấy kênh chuẩn HD cũng như kênh thường , điện thoại cho mấy bác thì đổ thừa đủ kiều ( cáp âm tường , share line , khu vực nhiễu ,, vv.. vv )

Bác chủ thớt chê em plasma thì e thấy ko hợp lý , thực chất plasma xem truyền hình good hơn LCD nhiều vì độ nét của LCD làm sao = Plasma được B-)

Còn LCD hoặc plasma của LG thì e đầu hàng ^:)^ , nhà e mua về cầm remote trên tay phài nói là ko có gì để vọc ;)) rất đơn giản màu sắc so với thằng pana mới đổi thì 1 trời 1 vực đấy có lẽ có vài bác noi đúng a này cố tình đạp pana rồi ^:)^ kiểu kinh doanh bẩn đây ^:)^

vump

Member

Bro nào mua rồi cho mình hỏi cái: Chú Plasma này có bị vấn đề gì khi kết nối với HTPC-LAPTOP qua HDMI hay VGA-Dsub ko?? TV nhận ra độ phân giải bao nhiều????Về màu sác và tính năng cũng như giá cả em ngắm em nó rồi :D chỉ còn vụ kết nối với HTPC-LAPTOP thôi. Các bro cho em ý kiến nhé!! Thanks!!!!

tommysmith

tiếc nếu ở nước ngoài dùng thử 1 tuần ko hài lòng trả lại tốt rùi,ở vn ko bít bao giờ mới có zụ này!

caibang77

Member

Bro nào mua rồi cho mình hỏi cái: Chú Plasma này có bị vấn đề gì khi kết nối với HTPC-LAPTOP qua HDMI hay VGA-Dsub ko?? TV nhận ra độ phân giải bao nhiều????Về màu sác và tính năng cũng như giá cả em ngắm em nó rồi :D chỉ còn vụ kết nối với HTPC-LAPTOP thôi. Các bro cho em ý kiến nhé!! Thanks!!!!

Kết nối bình thường qua cổng HDMI và Dsub, mình mới lấy con Acer 4736ZG hôm trước cắm vào em Pana X10S nhà mình một phát được ngay mặc dù độ phân giải chỉ 1336/768 nhưng tivi vẫn báo 1080p mới ghê chẳng hiểu thế nào con laptop của mình màn hình cũng 16:9 độ phân giải 1336/768 còn trước đó mình kết nối con HP cq40 thì phải chỉnh sang kiểu máy chiếu nó mới không bị méo vì con Hp đo phân giải của nó là 16:10. Mình kế luận là kết nối X10s với Laptop rất tốt nếu Laptop có độ phân giải 16:9 (1336/768) chứ không khó như các bác nào đó nói, chắc bác đó chưa biết chỉnh thôi. Nếu cần mình sẽ up hình cho các bác xem vì nhà không có máy ảnh.

berryfun

vấn đề là các bác phải xác định tầm tiền và nhu cầu sử dụng của mình thôi. Chứ chạy đua vũ trang thì chẳng biết ai hơn ai đâu.

tuanzs

Member

vấn đề là các bác phải xác định tầm tiền và nhu cầu sử dụng của mình thôi. Chứ chạy đua vũ trang thì chẳng biết ai hơn ai đâu.

Bác chủ thớt đã vứt em pana này đi chưa nhỉ? \:D/

vump

Member

Kết nối bình thường qua cổng HDMI và Dsub, mình mới lấy con Acer 4736ZG hôm trước cắm vào em Pana X10S nhà mình một phát được ngay mặc dù độ phân giải chỉ 1336/768 nhưng tivi vẫn báo 1080p mới ghê chẳng hiểu thế nào con laptop của mình màn hình cũng 16:9 độ phân giải 1336/768 còn trước đó mình kết nối con HP cq40 thì phải chỉnh sang kiểu máy chiếu nó mới không bị méo vì con Hp đo phân giải của nó là 16:10. Mình kế luận là kết nối X10s với Laptop rất tốt nếu Laptop có độ phân giải 16:9 (1336/768) chứ không khó như các bác nào đó nói, chắc bác đó chưa biết chỉnh thôi. Nếu cần mình sẽ up hình cho các bác xem vì nhà không có máy ảnh.

Có ý kiến của Bro là mình Oki em nó :D ThankS!!!!

pianoman

Active Member

Thử Sharp xem, nghe nói bên Nhật thằng này no.1

caibang77

Member

Xin mách các bác, tình hình em nghi dòng này hay bị lỗi ở cổng D-Sub (VGA-PC), đã có trường hợp ở đây: http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=28119&highlight=42x10s. Tivi nhà em mới mua được hơn 1 tháng, vừa cắm ra cắm vào được 3 lần thì hỏng cổng này luôn. Chắc để sau tết gọi bảo hành đến rước đi. Anh em nào mua dòng này nên giữ kỹ Phiếu bảo hành hoặc kết nối với HDPC qua cổng DVI-HDMI là hơn.

Nói chung mua đồ điện tử thì nó cũng hên xui thôi, bác nào vớ phải em phải em đểu thì phải chịu vậy. Thấy bác chủ thớt chê bai quá trời nhưng chẳng thấy rao bán lại cho ai, nói chung đi mua đồ điện tử ngoài nghe mọi người tu vấn ra thì nên đến xem tận nơi và so sánh giữa các mặt hàng cùng giá trị với nhau thì mới tìm được giá trị đích thực của mặt hàng cũng như đỡ bi ân hận.
Em xin up vài cái ảnh kết nối giữa con X10S với máy tính Acer 4736ZG để các bác xem, 1080P hẳn hoi, mà cũng rút ra cắm vào đến mấy chục lượt cổng HDMI và VGA nhưng chẳng thấy hỏng chỗ nào...

Đính kèm

45 KB · Xem: 106
    62.6 KB · Xem: 102
    52.3 KB · Xem: 116

HDV

Thử Sharp xem, nghe nói bên Nhật thằng này no.1
Ở đây, bác đã là số 1 rồi đó.
Em đang cực kỳ ưa chuộng SHARP và tiến tới kết hôn với một em họ nhà SHARP đây.
SHARP ơi cố lên!!!

Tanhung

Member

bác thử để brightness, contrast tất cả 50% hết , chạy 200 giờ rồi chỉnh lại xem sao .

meomatto

Active Member

Bác mới nghe nói thôi thì là Nghe ở trên TV rồi, nếu mà xem thật thì cũng chả thích mua Sharp lắm đâu!

nvp1985

con này có menu tiếng việt thì là hàng liên doanh thật, con pv8 thì made in singapore menu tiếng anh thôi. dù sao xấu đến mức như chủ thớt chê thì em muốn xem tận mắt thật

Bác này nói liên thiên rồi. Made in Singapore vẫn có tiếng Việt như thường. Không tin bác thử vào trang Panasonic của Sing mà xem.

onggia

Well-Known Member

Bác mới nghe nói thôi thì là Nghe ở trên TV rồi, nếu mà xem thật thì cũng chả thích mua Sharp lắm đâu!

Em thì em thấy mấy iem sháp này đẹp vật vã mỗi tội ko có xiền mà mua T__T

khanhtl1

Chà,

Em đang sử dụng 42S10S Full HD chẳng thấy gì phàn nàn cả. Chỉ có màu đỏ của Panasonic là không tươi lắm so với Sony, hơi sắc bầm. Màu Plasma hơi sâu đặc biệt so với LCD nên em nghĩ dễ cho cảm giác "tối", thích hợp để xem phim hơn.

baodendisan

Thuc ra thi cung ko te hai den the dau bac ah
em cugn dang dung no day
em thay no cung dc con hon oi con samsung ay chu

lahabentin

Well-Known Member

Em cũng xin được nêu lại ý kiến của mình:

Về độ nét thì hoàn toàn ko có vấn đề gì với 42"X10s này, mà em chỉ ko hài lòng về màu sắc và độ tương phản khi xem TH Cáp thôi ạ.

Trước khi chuyển sang con Plasma này, mình vẫn đang dùng con 29" CRT panasonic (made in singapore), màu sắc khi xem TV cực đẹp, đặt 2 con cạnh nhau cùng xem 1 kênh TH Cáp StarWorld thì em Plasma kia mất điện luôn.

Trong khi Pana 29" CRT thể hiện màu sắc rất sâu, rất trong, rất sống động thì Plasma này màu sắc có cảm giác bị tối và thẫm, hình ảnh không có chiều sâu.

Bùn wé.

Thôi chết, bác xem THC mà so sánh giữa Plasma 42" và TV CRT 29" thì thảo nào... Có thể tại bác xem chưa quen mắt thôi, ráng một thời gian nữa xem sao. Vả lại tín hiệu cáp của SCTV rất dỏm. Theo mình nghĩ đã đến lúc bác tìm một nhà cung cấp dịch vụ TH khác tốt hơn rồi đấy!

lahabentin

Well-Known Member

Không biết ông này kiếp trước Pana có thiếu nợ ổng không mà ổng hận Pana tận xương tủy nhỉ, mình đọc từ trên xuống dưới không thấy ai đồng tình với hắn ta hết. Hay là tình địch của hắn đang xài nên hắn mới ghét, hehehe.

KHÔNG THỂ NHỊN ĐƯỢC CƯỜI=))

Bên trên