Quận 2 hay Tân phú thì tốt?

biga119

Tạm thời mình ngấp nghé 1 căn hộ khoảng 1 tỷ để tạm thời cho cô em họ lên thành phố học và trông nhà. Tương lai thì có lẽ cho thuê hoặc bán lại. Mình có 2 câu hỏi là nên mua ở tân phú hay quận 2 thì tốt hơn?

Tân phú hiện giờ đang làm thành phố mới, vậy quận 2 thì sao? Dù gì quận 2 di chuyển cũng tốt hơn.

Một vấn đề nữa là quan tâm đến địa thế mặt bằng, chỗ nào sẽ ổn với kiến trúc tốt?

sonke1312

Ðề: Quận 2 hay Tân phú thì tốt?

đất tân phú mới được đầu tư và khai thác nên giá đất rẻ, nhiều tiện nghi và nhiều lựa chọn hơn cho bác. 1 tỷ có thể mua được căn 50 60 m2 còn Q2 thì k đâu

biga119

đất tân phú mới được đầu tư và khai thác nên giá đất rẻ, nhiều tiện nghi và nhiều lựa chọn hơn cho bác. 1 tỷ có thể mua được căn 50 60 m2 còn Q2 thì k đâu

sao mình thấy khu Q2 đông vui hơn nhỉ

Tạm thời mình ngấp nghé 1 căn hộ khoảng 1 tỷ để tạm thời cho cô em họ lên thành phố học và trông nhà. Tương lai thì có lẽ cho thuê hoặc bán lại. Mình có 2 câu hỏi là nên mua ở tân phú hay quận 2 thì tốt hơn?

Tân phú hiện giờ đang làm thành phố mới, vậy quận 2 thì sao? Dù gì quận 2 di chuyển cũng tốt hơn.

Một vấn đề nữa là quan tâm đến địa thế mặt bằng, chỗ nào sẽ ổn với kiến trúc tốt?

tân phú hay quận 2 mỗi cái có thế mạnh, tân phú mới đầu tư nên còn rẻ, q2 thì ổn định, đường xá được đầu tư từ lâu rồi

nkatuan1

Re: Ðề: Quận 2 hay Tân phú thì tốt?

mình cũng thấy vậy, nhưng vẫn đang băn khoăn là chọn tân phú hay q2, tân phú thì tiết kiệm được vài trăm :D nhưng q2 thì lại tiện đường hơn

em bác học trường gì và nhà bác ở đâu thế? biết rõ em mới tư vấn được

ASAP

Well-Known Member

Chọn Tân Phú cho gần AEON MALL anh ơi...hiii

nkatuan1

Re: Ðề: Re: Ðề: Quận 2 hay Tân phú thì tốt?

đại học tài chính marketing đó bác

về đường xá thì Q2 hay tân phú đều như nhau mà bác? tân phú thì bác tìm mua ngay khúc tân kỳ tân quý, chạy ra sân bay TSN khá gần, rồi từ đó chạy thêm 5 10p là tới đại học tài chính marketing rồi. còn Q2 thì bác phải qua Q1 rồi vòng qua Bình Thạnh nữa.

sonke1312

sao mình thấy khu Q2 đông vui hơn nhỉ

Q2 sát Q1 nên tấp nập hơn, nhưng về tương lại, mật độ các trung tâm giải trí, thương mại mình nghĩ không bằng tân phú, đất tân phú còn rộng, xây thêm chục cái trung tâm nữa cũng nước

Q2 sát Q1 nên tấp nập hơn, nhưng về tương lại, mật độ các trung tâm giải trí, thương mại mình nghĩ không bằng tân phú, đất tân phú còn rộng, xây thêm chục cái trung tâm nữa cũng nước

vậy tân phú giờ có khu nào ngon thế bác

boss125

Banned

Q2 được quy hoạch trở thành trung tâm thành phố thứ 2 sau Q1 nên đường xá, cơ sở hạ tầng rất ngon. nhưng giá tiền vì thế hơi cao. 1 tỷ thì khó tìm được căn nào rộng rãi, tiện nghi.

Nên mình nghĩ bác nên xuống tân phú, cũng không xa lắm. dưới đó có khu chung cư cận cao cấp của An Gia giá từ 700-900tr hoặc khu celadon giá tầm 1 tỷ 5 :D ăn chơi thì thoải mái, có nguyên cái trung tâm AEON MALL to đùng, sắp tới chắc cũng xây thêm nhiều trung tâm giải trí nữa

biga119

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Quận 2 hay Tân phú thì tốt?

mình cũng kết khu celadon nhưng giá chát quá

thế bác có thê tìm hiểu về các dự án chung cư khác, mình thấy xung quan aeon mall tầm vài trăm mét là có khu chung cư đang xây đó, khá đẹp :D

shjntany

quận 2 ngay sát trung tâm, dễ dàng qua Q1 nhưng mùa mưa hơi bị ngập, chả biết quy hoạch đường xá sao luôn

hdbits

Banned

mình cũng chuẩn bị làm 1 căn dưới tân phú đây, bác nào nói khu tân phú không được nhà nước đầu tư quy hoạch là sai lầm nhé. không phải tự nhiên mà sân bay TSN lại được đặt ngay gần đó đâu.

mình cũng chuẩn bị làm 1 căn dưới tân phú đây, bác nào nói khu tân phú không được nhà nước đầu tư quy hoạch là sai lầm nhé. không phải tự nhiên mà sân bay TSN lại được đặt ngay gần đó đâu.

nhưng dù sao hiện tại vẫn chưa quy hoạch lại Q2, Q2 là từ năm 97 đến giờ. mình thì chấm Q2 hơn, có tiền thì bác ráng làm 1 căn dưới thảo điền pearl

biga119

Ðề: Re: Ðề: Quận 2 hay Tân phú thì tốt?

nhưng dù sao hiện tại vẫn chưa quy hoạch lại Q2, Q2 là từ năm 97 đến giờ. mình thì chấm Q2 hơn, có tiền thì bác ráng làm 1 căn dưới thảo điền pearl

thảo điền những 2,5~3 tỷ, số tiền đó mình thà mua nhà còn hơn, đang tính mua căn 1 tỷ thôi :D

Bên trên