Quận 2 hay Tân phú thì tốt?

biga119

Ðề: Re: Ðề: Quận 2 hay Tân phú thì tốt?

an giá là khu nào nữa vậy bác? giá ngon chứ

cái này là dự án chung cư đang khởi công, mới làm phần móng thôi bác. khoảng 13tr/m2 mình tính đặt cọc trước sợ mai mốt xây xong giá bị đẩy lên. mà đang băn khoăn, sợ làm lâu

dang18782

Banned
mình nói thật, bác có 1 tỷ thì chọn tân phú đi, mua 1 căn tầm 8-900tr dưới đó là ổn, còn Q2 thì ít nhất phải 2 tỷ mới nổi, mà 2 tỷ tốt nhất là mua căn nhà :D

silent2692

Ðề: Quận 2 hay Tân phú thì tốt?

mà sao nhất thiết phải là là q2 và quận tân phú vậy bác? mình thấy q3, a. phú nhuận cũng có mà

shjntany

cái này là dự án chung cư đang khởi công, mới làm phần móng thôi bác. khoảng 13tr/m2 mình tính đặt cọc trước sợ mai mốt xây xong giá bị đẩy lên. mà đang băn khoăn, sợ làm lâu

chỗ nào bán theo việc đặt cọc trước, giao tiền sau thì bác nên tìm hiểu kĩ, mình nghe nói an gia cũng uy tín, đợt trước nhà mình cũng có người mua 1 căn trong dự án của họ.

biga119

mà sao nhất thiết phải là là q2 và quận tân phú vậy bác? mình thấy q3, a. phú nhuận cũng có mà

đường xá q2, tân phú rộng rãi hơn, giá mềm hơn với lại mình cũng thích ở 2 quận này, không ồn ào, đi làm về chỉ mong yên tĩnh thôi bác ạ :)

silent2692

đường xá q2, tân phú rộng rãi hơn, giá mềm hơn với lại mình cũng thích ở 2 quận này, không ồn ào, đi làm về chỉ mong yên tĩnh thôi bác ạ :)

mình thấy mấy căn ở PN, BT cũng tốt mà :D mà hơi ồn ào chút, mình cũng thích mấy khu yên tĩnh như an phú dưới q2 hay celadon dưới tân phú

biga119

chỗ nào bán theo việc đặt cọc trước, giao tiền sau thì bác nên tìm hiểu kĩ, mình nghe nói an gia cũng uy tín, đợt trước nhà mình cũng có người mua 1 căn trong dự án của họ.

mình cũng khá ưng rồi, google thấy người ta đánh giá khá tốt về bên nay, 2 cái dự án khác là Home Dream với Parc Spring cũng được review tốt, nhưng đang ngại cái là phải chờ xây xong, mà vài tháng nữa mình cần rồi

kijinobita12

Re: Ðề: Re: Quận 2 hay Tân phú thì tốt?

q2 khúc dưới chân cầu SG và ven sông SG quy hoạch đường xá chưa tốt, trời mưa là ngập, rất khó chịu mỗi khi đi ngang đây lúc mưa:(

mình thấy dạo này bớt ngập rồi, có điều giờ cao điểm đi ngang đây vẫn kẹt xe

boss125

Banned
Ðề: Re: Quận 2 hay Tân phú thì tốt?

q2 khúc dưới chân cầu SG và ven sông SG quy hoạch đường xá chưa tốt, trời mưa là ngập, rất khó chịu mỗi khi đi ngang đây lúc mưa:(

q2 bác mà có tiền mua căn ở thảo điền thì còn lâu mới ngập :))

boss125

Banned

cho mình thêm chút thông tin đi, cũng đang quan tâm :D

congbinht

Member

em e rằng số tiền đó ko đủ ở Q2, với lại Q2 khúc nào nữa ạ , em nghĩ chổ nào cũng dc miễn thuận lợi công việc của em bác thì tốt hơn :D

sonke1312

Ðề: Re: Ðề: Re: Quận 2 hay Tân phú thì tốt?

dưới tân phú vào giờ cao điểm thì vừa ngập vừa kẹp xe, đợt trước đi về kẹt 30p chưa ra được. :))

giờ cao điểm đừng chạy đừng tân kỳ tân quý nhé bác, đường nhỏ, kẹt xe kinh khủng, bác hỏi đường người dân ở đó, có đường chạy thẳng ra sân bay TSN đó

biga119

em e rằng số tiền đó ko đủ ở Q2, với lại Q2 khúc nào nữa ạ , em nghĩ chổ nào cũng dc miễn thuận lợi công việc của em bác thì tốt hơn :D

tks bác, công nhận ít tiền thì ít sự lựa chọn thật :( k dám mua mấy căn chung cư giá rẻ, lần trước có ở 1 lần sợ đến giờ

hdbits

Banned

rốt cuộc cụ đã quyết định mua bên nào chưa :))

biga119

cho mình thêm chút thông tin đi, cũng đang quan tâm :D

dự án này nằm ở số 295 đường tân kỳ tân quý nhé bác, bác chạy thẳng TKTQ xuống sẽ thấy cái bản giá quảng cáo chung cư bên tay trái :D có khi còn có nhân viên đứng phát tờ rơi nữa, hôm trước mình có xuống coi, đất khá rộng, xem phác khảo dự án thì thích :D

boss125

Banned

dự án này nằm ở số 295 đường tân kỳ tân quý nhé bác, bác chạy thẳng TKTQ xuống sẽ thấy cái bản giá quảng cáo chung cư bên tay trái :D có khi còn có nhân viên đứng phát tờ rơi nữa, hôm trước mình có xuống coi, đất khá rộng, xem phác khảo dự án thì thích :D

cảm ơn bác, mình sắp tới cũng tính làm 1 căn tầm 1 tỷ hơn tí

Bên trên