Quy hoạch hệ thống các kênh sóng VTC trong năm 2014

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Quy hoạch hệ thống các kênh sóng VTC trong năm 2014

Bác giống em. Em chán mấy kênh HD của VTC quá rồi, chất lượng hình ảnh kém (nhất là iTV HD), nội dung cũng không có gì đặc sắc. Sao VTC không gom hết tất cả các kênh HD lại làm 1 để được một kênh HD chật lượng thật sự nhỉ?

Vấn đề này năm nào chả có người kêu hả bác =))
Mà thực tế của VTC cũng gần giống như VTVCab, SCTV v.v... thôi, ai cũng nhìn thấy là đẻ ra 1 đống kênh nhưng chỉ có 1 2 kênh nội dung tạm được, còn lại đống kia dồn vào chỉ làm 1 kênh vẫn thừa chỗ =)) Ở VN này em nhẩm tính tất cả các đài truyền hình, doanh nghiệp làm truyền hình v.v... có gom lại cũng chỉ đủ năng lực sản xuất cỡ 10 kênh quảng bá và 15 kênh trả tiền là hụt hơi.

tiendatvn

Member

Vấn đề này năm nào chả có người kêu hả bác =))
Mà thực tế của VTC cũng gần giống như VTVCab, SCTV v.v... thôi, ai cũng nhìn thấy là đẻ ra 1 đống kênh nhưng chỉ có 1 2 kênh nội dung tạm được, còn lại đống kia dồn vào chỉ làm 1 kênh vẫn thừa chỗ =)) Ở VN này em nhẩm tính tất cả các đài truyền hình, doanh nghiệp làm truyền hình v.v... có gom lại cũng chỉ đủ năng lực sản xuất cỡ 10 kênh quảng bá và 15 kênh trả tiền là hụt hơi.

Kể cả thằng VTVcab nội dung mấy kênh E channel,Yeah 1 TV,kênh 17,Giải Trí TV,D Dramas nội dung toàn chiếu mấy phim tung của giết thời gian chả có gì hay cả.Nói chung các đài cứ tăng kênh chạy đua vũ trang chứ nội dung được 1 vài kênh thôi còn đâu lởm khởm hết

binhhc

Moderator

Cá nhân mình rất dị ứng với việc lâu lâu các nhà đài lại có câu "tăng kênh"
Tăng nhiều kênh làm gì khi chất lượng không tăng.

ttung94

Active Member
Em xin phép không có ý kiến về vấn đề này =)) Ngay cả fanpage VTC5 đó có phải là thật hay không cũng chưa ai kiểm chứng được kể cả người nhà đài các bác ạ :-??

andys

Active Member

Các kênh VTC chất lượng hình ảnh không cao,lập ra nhiều kênh nhưng chất lượng không có,mình không khoái

besthotboy

Các kênh VTC chất lượng hình ảnh không cao,lập ra nhiều kênh nhưng chất lượng không có,mình không khoái

e đồng ý với bác. thà VTC để mấy kênh SD như bây giờ còn hơn là đi gom sóng rồi nội dung lại vớ vẩn.

chắc các bác cũng biết bọn SCTV lập ra mấy kênh HD nhưng chất lượng thì kinh khủng, nội dung thì nhàm :-(

nói chung là chán! e đang ủng hộ bên An Viên. thấy bên họ cũng hay, giá rẻ, chất lượng tốt, mà e lại o có nhu cầu xem bóng. chắc làm phát AVG quá! còn VTC đem gối chuồng thôi :v

besthotboy

Ðề: Re: Quy hoạch hệ thống các kênh sóng VTC trong năm 2014

Em xin phép không có ý kiến về vấn đề này =)) Ngay cả fanpage VTC5 đó có phải là thật hay không cũng chưa ai kiểm chứng được kể cả người nhà đài các bác ạ :-??

vâng. VTC5 đang quảng cáo rất hoành tá tràng: HOW I MET YOUR MOTHER (phim hài ăn khách của mỹ), HỒI CHUÔNG HỔ MANG (phim hành động đức), WIPEOUT (cái này giống thử thách cực đại ngày xưa chiếu trên VTC5 cũ, hay phát trên kênh AXN HD), OGGY (phim hoạt hình, đang chiếu kênh cartoon network), ... ^:)^

nhân tiện hỏi bác luôn là kế hoạch xây dựng kênh VTC8 - Channel For Women cho phụ nữ với kênh chiếu phim Việt nam VTC12 có thật ko ạ b-(

dinhkhoa

em đang làm bên iTV subteam, trước chưa vào em tưởng kênh cung cấp MV, Perf bản quyền cho để làm ai ngờ vào làm toàn phải tự lên youtube, các site bình thường down về, thậm chí phải dùng cả những bản 360 hoặc 480 upscale lên HD, chiếu trên iTV SD thì không sao chứ lên HD thì nát bét. mà thỉnh thoảng thấy nó chiếu của GomTV cũng nét nét

phamtug

Active Member

em đang làm bên iTV subteam, trước chưa vào em tưởng kênh cung cấp MV, Perf bản quyền cho để làm ai ngờ vào làm toàn phải tự lên youtube, các site bình thường down về, thậm chí phải dùng cả những bản 360 hoặc 480 upscale lên HD, chiếu trên iTV SD thì không sao chứ lên HD thì nát bét. mà thỉnh thoảng thấy nó chiếu của GomTV cũng nét nét

thế bó tay với mấy ông vtc r =)) mà có cái nữa là kênh ITV HD khi sub việt phụ đề n toàn tận trên đầu í nhìn muốn choáng luôn sao k sub bên dưới như các kênh nước ngoài ấy?

Q@tv

Member

Biết từ lâu =)) Các kênh âm nhạc ở VN chỉ có MTV là khá đầy đủ bản quyền thôi còn lại các kênh khác kể cả YANTV cũng toàn download trên mạng về chiếu =)) Mà chất lượng MV HD trên mạng bây giờ cũng ngon lắm chứ bộ, mình lấy những MV down trên mạng xem trên TV LCD 42 inch vẫn đẹp gấp mấy lần iTV HD chiếu =)) Cái kênh iTV HD đúng là sỉ nhục dân xem HD mà =))

dhpaul

Well-Known Member

Biết từ lâu =)) Các kênh âm nhạc ở VN chỉ có MTV là khá đầy đủ bản quyền thôi còn lại các kênh khác kể cả YANTV cũng toàn download trên mạng về chiếu =)) Mà chất lượng MV HD trên mạng bây giờ cũng ngon lắm chứ bộ, mình lấy những MV down trên mạng xem trên TV LCD 42 inch vẫn đẹp gấp mấy lần iTV HD chiếu =)) Cái kênh iTV HD đúng là sỉ nhục dân xem HD mà =))

Kênh đấy hướng đến các em teen teen ngắm thần tượng mình là chính chứ hướng mấy đến dân xem HD đâu =))
Mà ITV HD nhạc còn đỡ, chứ ITV SD suốt ngày nhìn thấy các bố Du Thiên, Lâm Chấn Huy, Châu Việt Cường vân vân mới hãi =))

dinhkhoa

thế bó tay với mấy ông vtc r =)) mà có cái nữa là kênh ITV HD khi sub việt phụ đề n toàn tận trên đầu í nhìn muốn choáng luôn sao k sub bên dưới như các kênh nước ngoài ấy?

sub đó là để chiếu trên SD đấy bác, tại kênh SD nó có 1 đống line chữ ở dưới rồi mà, mấy ông bên HD lấy luôn bên SD để phát mà

nexus9x

Well-Known Member

Kênh đấy hướng đến các em teen teen ngắm thần tượng mình là chính chứ hướng mấy đến dân xem HD đâu =))
Mà ITV HD nhạc còn đỡ, chứ ITV SD suốt ngày nhìn thấy các bố Du Thiên, Lâm Chấn Huy, Châu Việt Cường vân vân mới hãi =))

cấc bác cứ chê em nó quá =))

phamtug

Active Member

Bác Dinh khoa
Ra là các bác vtc lấy nguồn sub kêh SD đưa sag kênh Itv HD thảo nào e thấy chữ n bay tít trên nóc =)) thật sự quá lười

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Thật ra thì nguồn lấy ở trên youtube cũng chất đó chứ (Youtube hỗ trợ video chất lượng đến 4K rồi mà) chẳng qua là có lấy đc đúng bản 720p or 1080p hay ko thôi. Nhưng tù nhất là làm sub để ở trên nhưng ko căn chỉnh để tránh cái logo kênh ra, cái này thì lại gọi là gì nhỉ ;))

Q@tv

Member

Thật ra thì nguồn lấy ở trên youtube cũng chất đó chứ (Youtube hỗ trợ video chất lượng đến 4K rồi mà) chẳng qua là có lấy đc đúng bản 720p or 1080p hay ko thôi. Nhưng tù nhất là làm sub để ở trên nhưng ko căn chỉnh để tránh cái logo kênh ra, cái này thì lại gọi là gì nhỉ ;))
Bác có biết đối với những MV US UK hay K-POP thì mấy cái YouTube HD là lựa chọn cuối cùng không =)) Tại bọn nó quá lười chả chịu đi kiếm nguồn download về mà chiếu cho đàng hoàng thôi =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên