Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

bigrony

Well-Known Member
lâu rồi mới quay lại thớt này nhờ các bác chút.
Em có con Pi3 cài runeaudio. Cắm usb vào nhận và chơi nhạc bình thường. Cái cái dock gắn HDD vào thì báo usb connected nhưng mở phần usb storage thì vẫn ko có cái nào kết nối. HDD em vẫn dùng bình thường với PC. Giờ muốn dùng dock gắn HDD thì phải làm sao ạ

NamkingWIN

Active Member
Em có con Pi3 cài runeaudio. Cắm usb vào nhận và chơi nhạc bình thường. Cái cái dock gắn HDD vào thì báo usb connected nhưng mở phần usb storage thì vẫn ko có cái nào kết nối. HDD em vẫn dùng bình thường với PC. Giờ muốn dùng dock gắn HDD thì phải làm sao ạ
Có khi với cái hdd bác dùng thì nguồn chưa đủ nuôi từ pi đó bác.

dungsin_lqd

Well-Known Member
Anh dùng hdd3.5 hay 2.5

thebluewindows

Well-Known Member
HDD của m toàn NTFS cả dock cả portable cả NAS có làm sao đâu. Chắc bạn chưa update folder thôi.

do_long_khach

Well-Known Member
Đổi cái dock khác, Orico chảnh với Dune. Hoặc đổi OS khác như Moode, Volumio. Rune chả hiểu sao lại đông người chơi nhất trong khi thực ra về tính năng, độ "lành" thì Moode mới là nhất.

nguyennam76

Banned
các bác chỉ e cài ip tĩnh cho RP3 , không thỉnh thoảng lại phải dò ip mới điều khiển trên pc . e dốt về IT cụ nào hướng dẫn có hình ảnh cho e nhé , e dùng rune

bigrony

Well-Known Member
Nó nằm trong thẻ menu - update this folder, bác chờ 10, 15' xong rùi "xơi".

em thấy trong menu ko có cái update folder bác ạ

bigrony

Well-Known Member
các bác chỉ e cài ip tĩnh cho RP3 , không thỉnh thoảng lại phải dò ip mới điều khiển trên pc . e dốt về IT cụ nào hướng dẫn có hình ảnh cho e nhé , e dùng rune
bác vào Menu - Network - (chọn kết nối, mà ko biết bác nối bằng dây hay wifi) dây thì chọn ETH0; Wifi thì chọn WLAN0 - IP assignment (chọn Static) - IP address: (192.168.1.xx) xx là địa chỉ của Pi, bác tự đặt - Netmask (255.255.255.0) - Gateway (192.168.1.x) x là địa chỉ của mạng nhà bác. - Primary DNS (8.8.8.8) - Secondary DNS (8.8.4.4)
xong rồi SAVE AND APPLY là xong. Có thể cần khởi động lại

bigrony

Well-Known Member
Nó phải hiện ổ cứng lên mới update được. Nếu ko hiện thì là do dock Orico (có người bị rồi).
ok, thôi xong quả orico này rồi. Em cũng đã phát hiện ra cái update this folder ở chỗ nào rồi. Đúng như bác nói là phải hiện lên thì mới update được chứ đằng này nó đếch hiện thì up cái gì, híc. Vậy mà nó báo connected storage mới đau chứ, cứ mò mãi mà chả thấy.
Vậy giờ nên dùng cách gì nối với Pi ổn nhất các bác nhỉ

do_long_khach

Well-Known Member
Bác cài Moode đi, xong rồi vào setting bật chức năng tăng dòng ra của cổng usb lên, cắm cái gì cũng nhận tất

dungsin_lqd

Well-Known Member
ok, thôi xong quả orico này rồi. Em cũng đã phát hiện ra cái update this folder ở chỗ nào rồi. Đúng như bác nói là phải hiện lên thì mới update được chứ đằng này nó đếch hiện thì up cái gì, híc. Vậy mà nó báo connected storage mới đau chứ, cứ mò mãi mà chả thấy.
Vậy giờ nên dùng cách gì nối với Pi ổn nhất các bác nhỉ
Làm 1 cái nas synology 1 bay là ok hết.

Bên trên