Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

binna

Well-Known Member
Của bác đã ship rồi nhưng ko có tracking number với đơn hàng 16$ còn giả thật khi về mới biết được a . :rolleyes:
về vụ ship ebay, trưa nay có số dt 0904505012, alo em, mình nghe thì là câu thông báo tự động, báo là hàng không phát được, thông báo có nói là nhấn số 0 để được hỗ trợ, em nhấn số 0 thì nó out ra luôn
các bác có kinh nghiệm về vụ này không ah
(em xem trên ebay, thì nó nói sau ngày 20-Jan, nếu không nhận được hàng thì mới cho phản hồi được )

linh0983

Well-Known Member
Trưa nay nhận được CCA của bác @do_long_khach chế I2S vào board LAMP AUDIO bây giờ cắm chạy thử các bác a . Mặc dù đã tháo con AK4430 phần Optical 3.5 vẫn dùng bình thường a . :rolleyes:

tml3nr

Moderator
Em tính cuối tuần này chạy lên anh Phước nhưng việc nhà lu bu quá nên chưa đi được :(

Chưa hài lòng với ổ cắm điện. Tính tới tính lui em lấy cái này: Panasonic WCHG2836

Mang về nghe thử, tiếng nó mờ quá. Em nghi là do ảnh hưởng của phần bảo vệ quá tải (Circuit Breaker):

Em đấu dây bỏ qua CB này, test lại thì tiếng OK. Phích cắm ăn rất ngọt và chắc:

Về âm thanh thì em thấy tiếng dịu hơn cái 3 ports trước đây em dùng một chút. Nhưng dải trên sạch và ngọt hơn.

Còn cái 6 ports này em mua gần đây, tiếng hơi mờ:

Túm lại. Em thấy ổ cắm Panasonic WCHG2836 rất OK với giá 470k. (Bắt buộc phải đấu dây bỏ qua CB).

PS: Giờ em mới thấy có bán cái này. Chắc hôm nào rãnh mở ra làm lại cho yên tâm:

http://thegioicodien.vn/shop-2/fwv2500-dau-cos/

https://shopee.vn/WEIDUKA-AC-8.8-Advance-Model-2019-Bộ-lọc-nguồn-điện-sạch-Tốt-nhất-i.12883750.6304467058
anh có dùng qua cái này chưa ạ, thấy review rất ổn, tuy hàng Tàu nhưng lại chuyên cho audio, ko biết so với con Pana ở trên ntn.

ps: em mới lấy con iPower ở 3kshop (cảm ơn recommend của anh rất nhiều), không ngờ chỉ cái nguồn thôi mà âm thanh lại nhảy lên 1 tầm cao mới, bass căng tròn, xuống sâu, dây đàn đánh như muốn búng vào mặt, khác biệt như là nhảy từ Dac tàu lên Boss Dac (lúc này em xài nguồn pin sạc dự phòng).
Bước tiếp theo em định lên lọc nguồn nên cũng khá quan tâm post này của anh.

Lúc trước em có thử qua một vài kiểu đấu dây nguồn, và các kiểu nối ground vào dàn máy. Em thấy tiếng rất dễ bị bí anh ạ. Nên em rất ngại về việc dùng lọc điện.

Em xin kể tiếp về vụ cái ổ cắm Panasonic WCHG2836.

Em nghe thêm vài bài nữa thì nghe thấy tiếng sạch nhưng hơi bí. Sực nhớ ra là do ổ cắm tường của em có ground, nên cho dù các thiết bị em cắm vào ổ không có dùng ground nhưng sợi ground của dây ổ cắm trong trường hợp này đóng vai trò như floating shield. Tiếng sẽ sạch, êm nhưng hơi bí (Lúc trước em có thử các kiểu đá ground của dây nguồn nên nghe ra liền).

Thế là em mua cái phích này: Wattgate 5266i Classic

Em thích cách bắt dây của nó. Xiết dây trần rất dễ, không cần phải áo chì như Supra, hay bấm đầu cosse như Furutech:

Em chỉ bắt vào phích dây L và N, không đấu dây Ground. Sẵn dịp em cắt luôn dây của ổ cắm còn lại đúng 2m. Thế là tiếng thoát và thoáng đãng liền. 345k cho cái phích này em thấy OK :D

PS: Cái ipower 5V anh mới lấy version bao nhiêu vậy ạ? Em có 2 cái: v1.4 và v1.6

Chỉnh sửa lần cuối:

Thanhvo31

Well-Known Member
https://shopee.vn/WEIDUKA-AC-8.8-Advance-Model-2019-Bộ-lọc-nguồn-điện-sạch-Tốt-nhất-i.12883750.6304467058
anh có dùng qua cái này chưa ạ, thấy review rất ổn, tuy hàng Tàu nhưng lại chuyên cho audio, ko biết so với con Pana ở trên ntn.

ps: em mới lấy con iPower ở 3kshop (cảm ơn recommend của anh rất nhiều), không ngờ chỉ cái nguồn thôi mà âm thanh lại nhảy lên 1 tầm cao mới, bass căng tròn, xuống sâu, dây đàn đánh như muốn búng vào mặt, khác biệt như là nhảy từ Dac tàu lên Boss Dac (lúc này em xài nguồn pin sạc dự phòng).
Bước tiếp theo em định lên lọc nguồn nên cũng khá quan tâm post này của anh.

Bên này có 1 thread về nó https://vnav.vn/threads/xin-hoi-cac-bac-ve-loc-nguon-weiduka-ac8-8.37098/
95% là không nên.

tml3nr

Moderator
Em mua v1.6, tặng kèm luôn adapter type-C (em dùng Pi 4), e sợ ko có type C (chỉ có microUSB) nên mua cục chuyển microUSB-> typeC sẵn, ai ngờ trong box có luôn, làm tốn 80k :D
Cảm ơn anh, vậy chắc là ipower 5V nó đứng ở v1.6 luôn.

Sáng nay nghe lại. Em thấy happy với cái ổ cắm Panasonic WCHG2836 gắn với phích Wattgate 5266i Classic này (Phải đấu dây bỏ qua CB).

Đấu ground vào phích, cắt bớt chiều dài dây hay không thì tùy gu.

Chi phí 470k + 345k. Em thấy đáng để thử :D

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Về vụ chế i2s cho Choromecat Audio ngon rồi các bác a . o_O
Tháo 2 con AK4430 và DRV632 sau đó hàn dây ra ngoài là dùng ngon (như hình dưới) . :eek:

Hồi hộp chờ bác cập nhật....
Trong vụ mod i2s này có sự cố bác a là như vầy : Mặc định Pin DATA xuất dữ liệu cho 2 phần đó là Optical và phần Analog (ak4430) . Mình muốn cách ly thêm phần Optical trong quá trình thao tác nó đứt 1 chân bác a (vòng cam) . Ko có con này thay thế xem như mất đường DATA hết Optical và I2S luôn bác ơi . :oops:

do_long_khach

Well-Known Member
Về vụ chế i2s cho Choromecat Audio ngon rồi các bác a . o_O
Tháo 2 con AK4430 và DRV632 sau đó hàn dây ra ngoài là dùng ngon (như hình dưới) . :eek:

Trong vụ mod i2s này có sự cố bác a là như vầy : Mặc định Pin DATA xuất dữ liệu cho 2 phần đó là Optical và phần Analog (ak4430) . Mình muốn cách ly thêm phần Optical trong quá trình thao tác nó đứt 1 chân bác a (vòng cam) . Ko có con này thay thế xem như mất đường DATA hết Optical và I2S luôn bác ơi . :oops:
Hic vậy tèo mất em này hả bác? Bác thử xoay xở xem có cứu được ko? Nếu ko thì để tạm để đó tính sau vậy.

Bên trên