Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Nếu anh Quạt, anh Phước và anh Minh hợp tác với nhau hoàn thiện sản phẩm, rồi đưa ra thương mại thì nhiều người được nhờ :rolleyes:
Kỳ này bác Hải sắp có chromecast mới mình chưa biết mấy cái cca bên ebay vế cái nào chưa ? Bác có thể nhượng lại cho mình bộ cca mình chế coaxical đưa cho bác @do_long_khach chơi tết cho hết buồn . Mình sẽ chế lại cho bác cái khác sau tết nếu bác muốn a . Thanks bác . . . hihi . :rolleyes:

P/S : Bây giờ mình xuống Cần Thơ mốt vế mình gọi cho bác nhé ! o_O

do_long_khach

Well-Known Member
Kỳ này bác Hải sắp có chromecast mới mình chưa biết mấy cái cca bên ebay vế cái nào chưa ? Bác có thể nhượng lại cho mình bộ cca mình chế coaxical đưa cho bác @do_long_khach chơi tết cho hết buồn . Mình sẽ chế lại cho bác cái khác sau tết nếu bác muốn a . Thanks bác . . . hihi . :rolleyes:

P/S : Bây giờ mình xuống Cần Thơ mốt vế mình gọi cho bác nhé ! o_O
Bác cứ thong thả chờ kiếm được linh kiện rồi chế tiếp vụ I2S cũng được, thôi Tết hay ko cũng ko quan trọng. Cảm ơn bác.

VD2000

Member
CÁC BÁC XEM HỘ CON MOSFET WJ3 NÀY Ở ĐÂU BÁN Ạ . o_O

Phai con nay khong Bac SOT23-5 90V
DN1509K1-G

SOT23-5 20V
FL5252050R

dungsin_lqd

Well-Known Member
Nếu anh Quạt, anh Phước và anh Minh hợp tác với nhau hoàn thiện sản phẩm, rồi đưa ra thương mại thì nhiều người được nhờ :rolleyes:
Ra sản phẩm thì trong nhóm mình sẽ ủng hộ trước 1 con. Mà không biết đợt đầu có khuyến mãi giảm giá không? Chơi thì dễ nhưng thương mại lại là vấn đề rất khác và có khi nó phức tạp hơn nhiều.

do_long_khach

Well-Known Member
Cần mua cho anh bạn 1 con android box giá rẻ có Chromecast, có cổng quang. Nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ giùm con nào giá 1 triệu đổ xuống, cũ mới ko quan trọng, càng rẻ càng tốt

Chỉnh sửa lần cuối:

quatmo

Well-Known Member

Hiện tại chỉ có mình với bác Phước dùng bo DAC DIY này, và đưa ra nhận xét cá nhân nó tốt (một chiều). Cần có thêm những người như bác nghe qua để có nhận xét khách quan và chính xác. Nếu được bác Hải cầm về nghe xem nó thế nào, Tết này mình về quê nên bác cứ để đó nghe từ từ đánh giá nó, mình làm việc N.Đ.C, Q1 lúc nào mang nó theo cũng được.

Về khía cạnh thương mại, bo này vì là hàng DIY bởi cá nhân lại dùng chip DAC cổ điển nguồn cung cấp chip (loại tốt) về lâu dài sẽ không còn. Mình chat với tác giả (gần đây nhờ hỗ trợ), anh ta có đề cập nguyên văn "My AD1865 decoder board is also ready to be sold out and discontinued". Anh ta tìm kiếm nguồn chip thay thế nhưng trở thành dòng khác rồi (đã có sản phẩm dùng thử bán ra).

Làm sản phẩm để thương mại thật sự cần nhiều yếu tố, mặc dù về mặt thiết kế hình dạng sản phẩm, nâng cấp trải nghiệm người dùng.. là nghề của mình, cũng am hiểu xưởng phay nhôm/cnc/sơn gia công hộp/gia công mạch.. nhưng rất e ngại.

Nguyên cụm cắm vào là nghe như hình này, cục nguồn đang dùng (hộp nhôm) đang để bên trong 2 biến áp to nên hơi lớn và nặng (đang ráp 1 cục nguồn khác nhỏ gọn hơn).

Chỉnh sửa lần cuối:

trung224

Well-Known Member
Bác oder những gì bác liệt kê em ké thử phát. thanks bác
Em mua như sau:
1. FiFoPi
2. TransportPi
3. Adapter cho NDK clock
4. Adapter cho Crystek clock (mua trước sau này có thể dùng)
5. 4 sợi dây U.FL để kết nối FiFoPi và Transport Pi.
6. GPIO termination KIT (để hỗ trợ cân bằng trở kháng giữa FIFOPi và transport Pi, cái này mua để đề phòng nếu nối FiFoPi và TransportPi bằng cổng GPIO)
6. Mấy món free mà Ian tặng kèm
PCBs của bo LT3042 PSU (3 cái), ShieldPi (ground plane cho RPi và DAC HAT, 2 chiếc), IV PCB cho DAC (opamp và biến áp xuất âm, mỗi loại 1 chiếc)

tieuphi2006

Well-Known Member
Em mua như sau:
1. FiFoPi
2. TransportPi
3. Adapter cho NDK clock
6. GPIO termination KIT (để hỗ trợ cân bằng trở kháng giữa FIFOPi và transport Pi, cái này mua để đề phòng nếu nối FiFoPi và TransportPi bằng cổng GPIO)
PCBs của bo LT3042 PSU (3 cái), ShieldPi (ground plane cho RPi và DAC HAT, 2 chiếc), IV PCB cho DAC (opamp và biến áp xuất âm, mỗi loại 1 chiếc)
Bộ này anh có bán hay mua giúp được không anh.. tổng thiệt hại hết bao nhiêu anh.. để mọi người cùng nhảy hố..

Thanhvo31

Well-Known Member

toi511

Well-Known Member
Em mua như sau:
1. FiFoPi
2. TransportPi
3. Adapter cho NDK clock
Thanks bác, em chưa hiểu con này làm gì bác nhỉ receiver PI

tml3nr

Moderator
@tml3nr không biết bác có ở gần AudioSpace bác Ngọc Thiện không
Nhờ bác mua giúp CD này và Rip ra WAV, FLAC giúp chứ giờ tầm này mái bai nó kẹt lắm.
https://www.facebook.com/Ngoc.Thien.Audio.Space/posts/2500822276695642
Từ nhà em lên đó khoảng 3km, từ cty thì khoảng 6km. Lúc này em cũng kẹt việc nhà việc nước nhiều quá. Để mai em đt xem bên đó họ có giao hàng cho em được hay không ạ.

Bên trên