Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

thchung

Member
Kernel Moode không chơi được với RT5572 bác a.

WIFI ADAPTERS THAT SUPPORT ACCESS POINT MODE
- Raspberry Pi 3 integrated WiFi adapter
- Canakit WiFi Adapter
- Raspberry Pi USB WiFi Dongle
- WiFi adapters based on RTL RT5370 chipset
- Edimax EW-7811Un

Em đã thử nhưng chịu thua :D :D
Chạy tốt bác ạ, mình thử trên MoOde cắm rút vài lần pi mới nhận.

nguyenhoang2f

Chào các bác, đọc topic em thấy hay quá nên hôm qua mới mua con RP3 về nghịch thử mà lọ mọ mãi vẫn chưa biết cách kết nối RP3 với DAC Schiit Modi Multibit của em (qua đường USB). Có bác nào rành chỉ em với ạ. Em đang xài Runeaudio/Volumio và đã biết cách dùng WinSCP để mở và chỉnh sửa mấy file config.

Cám ơn các bác nhiều!

Chào các bác, đọc topic em thấy hay quá nên hôm qua mới mua con RP3 về nghịch thử mà lọ mọ mãi vẫn chưa biết cách kết nối RP3 với DAC Schiit Modi Multibit của em (qua đường USB). Có bác nào rành chỉ em với ạ. Em đang xài Runeaudio/Volumio và đã biết cách dùng WinSCP để mở và chỉnh sửa mấy file config.

Cám ơn các bác nhiều!
Em dùng DAC rotel, cứ vào MDP configuration trong menu, chọn DAC trong phần Audio Output interface thôi, nên cắm DAC và bật lện trước khi bật RB3

Bác jesper trên diễn đàn runeaudio có tweak nguồn điện 3.3v cho con BOSS DAC (theo bác ấy phần analog con BOSS DAC chỉ dùng 3.3v) và bác ấy review có sự cải thiện âm thanh. Bác nào nhà mình làm thử rồi review cho anh em đi ạ :p

"I decided to look into the Boss DAC's analog power and found that the DAC uses 3.3V, not 5V. this means there needs to be some proper capacitor to stabilise the 3.3V as well. Out with the DAC and solder another capacitor onto the board

I took a polypropylene capacitor of 1.5uF (ICEL MPL 160V K5 1.5uF 1%) and soldered it to the Boss DAC board at the big capacitor located between the PCM5122 and the left (white) RCA. It looks blue and yellow on allo.com's pic of the Boss DAC.

Now, the troubles in the mid range and voice are gone and the sound opened up - just an amazing improvement!
Now the sound is already fantastic! Wow!

So, the power supply of 3.3V MUST have a bigger, better capacitor to get the ALLO BOSS DAC to perform better in the mid range.

Now get out your soldering iron and a few capacitors and rock the place! I´d like to hear from someone who dared to try this tweak too. You won´t regret it (unless you don´t know how to solder)!"

Đây là link chi tiết:
http://www.runeaudio.com/forum/simple-power-supply-tweak-using-hdmi-amazing-improvement-t4505.html

file.php

Chỉnh sửa lần cuối:

VD2000

Member
Driver cho wifi theo mình biết gồm phần module .ko và phải compile lại kernel.
Kernel của Moode tới 4.9 rồi thì chắc khá đủ chip wifi rồi.
RUNE chạy pi zero khá chật vật.
Zero của mình chạy mấy chiếc TP link khá ổn.

Cám ơn bác Thanhvo31, và các bác

Em lấy cái TP-Link T4U cài trên Pi3 ( MoOde ) work rồi, sau đó e lấy thẻ ra bỏ vào Pi zero thì đèn của Tp-Link không sáng .. nó không work trên Pi zero, vậy khi chuyển từ Pi3 qua Pi zero mình cần setup gì không vậy các bác.

Thanks !

Thanhvo31

Well-Known Member
Cám ơn bác Thanhvo31, và các bác

Em lấy cái TP-Link T4U cài trên Pi3 ( MoOde ) work rồi, sau đó e lấy thẻ ra bỏ vào Pi zero thì đèn của Tp-Link không sáng .. nó không work trên Pi zero, vậy khi chuyển từ Pi3 qua Pi zero mình cần setup gì không vậy các bác.

Thanks !
Theo tôi nên dùng thẻ mới, flash moode vào, cài đặt từ đầu, pi sẽ tự cấu hình thành access point, truy cập vào Pi để cấu hình moode.
Wn723n, 725n chạy luôn.
D7loGOmvwBQz1WYZCsYEHLhhNi7QkCDntUHt97LGLpHM4C4yG9kNsQ4Whft3zKtm7krncut4j0roNThL1hznTVovd7Cz-K6pgohhAxS3jnThC_7gCLMxu-Reo9xMpzvkzemscnGVZTsDfVmf3_mU29hF3jgjL29oM3ypgK73dpZ_1AM2tSHGNNmXcWfTEziy72KiBCu1p_5Lq6SCaQMGjYfJk2Uc5fIK7ehLN8PfjzMhcJ4ADQf0jz4DvlVuIZJwJ_TDoLCr_L8zO6xTDlzJBvSDJ2c50YcbHRjHv_NVnTGhYQCRdk9dO_fCMlX2Kfcd2EfSQeHFuwAJYAEYqYUpz6GE4_yWIkSRgLrUUXpyIu9H1heT0snKRPS-Rvru9cQKX9DZTMSjHWvUEIgBk-KL-k3x-h35Zimc8zmJlycSRXr7EfGxYty78oy99l5SpNAwKhFN-6Hfdj_7DGdWUMnKtUE2QWVhTNDxdX1IRugPRQMpm_UheHAgiFkBQFaeebyn02cnN_dTA5Elz-x9KKKLjIOtdFWTqEmb9MySG3pqGbsEXe7Bvv6bAAAJDjXQN9dIVgY20aUKHs-9Mnm3NwJNgQ-7X6PFTRvCt05uMM7R6P184QNgzAqEOqzn8DoRQJtMsvAUheH7dfoJcUMcnrgJPYeaadXsnNVlstMku9E8Qrqy0tg=w3225-h1814-no

Chỉnh sửa lần cuối:

thebluewindows

Well-Known Member
Mình cũng x3 luôn nên dư case mica (cho DigiOne), chưa bóc, chưa vặn ốc. Bác nào ở HN thì thanh lí cho tiện.

tml3nr

Moderator
Không đủ tiền mới gạ thanh lý ^^
Âm thanh của nó quá rẻ so với giá thành anh ạ. Làm luôn bộ mới cho máo :cool:

Sáng nay trước khi đi làm, em nghe dĩa On every street của Dire Straits. Sao mà nó hay lạ lùng. Hứng quá em tính viết một bài report sau 3 tháng sử dụng. Nhưng chắc thôi o_O

Chỉnh sửa lần cuối:

Thanhvo31

Well-Known Member
Hôm nay thấy tay David Aubert bán AUDIOPHONICS I-Sabre DAC ES9028Q2M gạ để giá đặc biệt cho anh em nếu đủ mớn 10 chiếc, tính ra về khoảng 2.5M/chiếc (off 30%, thuế tính cua 10%, tỷ giá 28700)
Con này chính là ruột của Music server MS9028M của Master Audio.
Tội cái là chạy slave mode, phải thêm cái Kali thì ổn hơn.
Trong khi dài cổ đợi 502DAC PRO - PCM1792 Analog DAC, anh em có hứng thú vụ này không?
@thebluewindows
@chuong46
@chipno
@dal33
@thchung
@nghiadalat
@minhltn
@Syncbr
@mtminh
@lionheart
@tntuyen

Bên Vnav cũng có dự án DSD DAC của bác giahuy cũng rất hay đó. Cơ mà cái đó không chơi với Pi.

nghiadalat

Well-Known Member
Hôm nay thấy tay David Aubert bán AUDIOPHONICS I-Sabre DAC ES9028Q2M gạ để giá đặc biệt cho anh em nếu đủ mớn 10 chiếc, tính ra về khoảng 2.5M/chiếc (off 30%, thuế tính cua 10%, tỷ giá 28700)
Con này chính là ruột của Music server MS9028M của Master Audio.
Tội cái là chạy slave mode, phải thêm cái Kali thì ổn hơn.
Trong khi dài cổ đợi 502DAC PRO - PCM1792 Analog DAC, anh em có hứng thú vụ này không?
@thebluewindows
@chuong46
@chipno
@dal33
@thchung
@nghiadalat
@minhltn
@Syncbr
@mtminh
@lionheart
@tntuyen

Bên Vnav cũng có dự án DSD DAC của bác giahuy cũng rất hay đó. Cơ mà cái đó không chơi với Pi.
Nhà em pass con này đợi 502DAC PRO vì đã có con 9023 rồi.
http://www.audiophonics.fr/en/diy-d...-v2-tcxo-raspberry-pi-20-a-b-i2s-p-10657.html

Bên trên