Receiver new VS receiver 2nd?

jimmynguyen183

Ðề: Receiver new VS receiver 2nd?

Đủ tiền đủ lực thì chơi đồ mới còn ko 2nd mà phang thôi,tùy theo mục đích của mình nghe nhạc hay xem phim rồi chọn,thấy mấy bác trao đổi xa mục đích quá hà

hdat

Thời nay AVR 2nd lên ngôi kéo theo giá cũng theo lên mây mà lại hiếm nữa. Phải chi bác có bác nào đứng ra nhập vài Container 40f AVR 2nd về thì cơn sốt khan hiếm sẽ hạ nhiệt phần nào các bác nhỉ!

minhhaimdc

Well-Known Member

Chào các Bác
Hôm nay trời mưa nhiều quá, 16h mới sang Bên Hạ Long cùng Bác ctpmt, mới khiêng được em nó về. Về đến nhà mở thung ra thì ôi thôi không thể tin đây là hàng 2nd nữa. Vỏ bìa bên ngoài ghi Denon 3300, bên trong là thúng xốp trắng mới tinh, bê em nó đặt lên kệ tìm không thấy một vết xước đúng như quảng cáo Bác chủ hàng. Đấu nối vào hệ thống và setup okê xong chới mất bản quen thuộc Hotel Cali.....và xem bộ phim mình thích transformer 3 quá đã luôn.
Đúng là hay trong tầm tiền.
Qua đây xin cảm ơn Bác Jimmi Nam đã test hàng và gửi hộ.
Bác ctpmt đã nhận hộ hàng ( Còn bộ C607 nữa lại phiền bác)
Cảm ơn Bác lêhoàng đã giúp setup....
và cảm ơn các Bác trong 4 room đã chia sẽ kinh nghiệm
Một lần nữa xin cảm ơn!
^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

lehoang40

Chúc mừng minhmaiduc, cuối cùng cũng đã sở hữu 1 dàn HT ưng ý
:))

vinagoh

Well-Known Member

Chào các Bác
Hôm nay trời mưa nhiều quá, 16h mới sang Bên Hạ Long cùng Bác ctpmt, mới khiêng được em nó về. Về đến nhà mở thung ra thì ôi thôi không thể tin đây là hàng 2nd nữa. Vỏ bìa bên ngoài ghi Denon 3300, bên trong là thúng xốp trắng mới tinh, bê em nó đặt lên kệ tìm không thấy một vết xước đúng như quảng cáo Bác chủ hàng. Đấu nối vào hệ thống và setup okê xong chới mất bản quen thuộc Hotel Cali.....và xem bộ phim mình thích transformer 3 quá đã luôn.
Một lần nữa xin cảm ơn!

Chúc mừng bác có AVR ưng ý. ~O)

vietrung

Active Member

cuối cùng thì bác ấy cũng đã thỏa mãn được niềm đam mê, congratulation!!! :D

hdat

Chào các Bác
Một lần nữa xin cảm ơn!

Thế là sau bao ngày lênh đênh em 3300 cũng về với bác Hải rồi, chúc mừng bác Hải nha, hôm nào chụp vài tấm em ấy cho anh em thưởng thức nha bác.

hdat

Hôm qua vô tình lục lại đồ trong kho em thấy mấy cái này, không biết có thể phục vụ cho nhu cầu dân dụng không các bác?

Em mượn thread này sẳn cho bác nào muốn tận dụng lại loa cũ cho dàn dân dụng luôn...

lehoang40

Bác cho em nó làm surround thì được.

P/S: lần sau post hình xin resize hình còn 640 X 480 thôi bác, nhìn hình lớn chóng mặt quá hic

hdat

Bác cho em nó làm surround thì được.

P/S: lần sau post hình xin resize hình còn 640 X 480 thôi bác, nhìn hình lớn chóng mặt quá hic

Sorry các bác em quên, lần sau sẽ chỉnh lại. À anh Linh sẳn cho em hỏi riêng cái loa ( hình như là loa main) có 2 ngõ vào thì mình dùng làm sur cho con 2310 được không anh?

Em nghĩ bộ này không sử dụng được cho 2310 phải không các bác?

Chỉnh sửa lần cuối:

lehoang40

Loa nào cũng có 2 ngỏ vào mà (một _ và một +), mấy con loa này làm surround thì OK, nhưng nhớ cho âm lượng vừa đủ, vì hình như nó chỉ có 40w à, còn làm main thì nó cũng có tiếng đấy, nhưng dỡ không cịu được đâu.

hdat

Loa nào cũng có 2 ngỏ vào mà (một _ và một +), mấy con loa này làm surround thì OK, nhưng nhớ cho âm lượng vừa đủ, vì hình như nó chỉ có 40w à, còn làm main thì nó cũng có tiếng đấy, nhưng dỡ không cịu được đâu.

Không phải 1+ và 1-, mà là 2 sợi dây vào mà anh, anh xem lại dùng em.

vietrung

Active Member

Không phải 1+ và 1-, mà là 2 sợi dây vào mà anh, anh xem lại dùng em.

ý bác ấy hỏi là 2 loa đó có sợi dây bông sen có xài dc ko? nếu vậy thì bác cắt đầu bông sen đi, tách ra 2 sơi (+) và (-) là dùng dc thôi mà!!!

hdat

ý bác ấy hỏi là 2 loa đó có sợi dây bông sen có xài dc ko? nếu vậy thì bác cắt đầu bông sen đi, tách ra 2 sơi (+) và (-) là dùng dc thôi mà!!!

Ý em không phải là vậy mà là trong 1 cái loa có 2 dây, 1 dây dùng cho high frequency, 1 dây dùng cho low frequency. Như vậy có thể chập chung sài cho Sur được không?

lehoang40

Ý em không phải là vậy mà là trong 1 cái loa có 2 dây, 1 dây dùng cho high frequency, 1 dây dùng cho low frequency. Như vậy có thể chập chung sài cho Sur được không?

Vậy mấy cái loa này là chung 1 dàn AIO 4.1 hay 5.1 gì đó, kiểu lấy preout từ máy DVD player, sub vừa là amply vưa là loa, cho các đường tín hiệu vào loa và cung cấp điện cho loa luôn, mấy cái này không biết cò dùng chung cho dàn rời được không nửa.

vietrung

Active Member

chắc ăn thì mở cái loa ra xem dây nhợ nó đi thế nào, rồi lấy riêng ra 2 dây (+) và (-) mà xài thôi!!!

hdat

Vậy mấy cái loa này là chung 1 dàn AIO 4.1 hay 5.1 gì đó, kiểu lấy preout từ máy DVD player, sub vừa là amply vưa là loa, cho các đường tín hiệu vào loa và cung cấp điện cho loa luôn, mấy cái này không biết cò dùng chung cho dàn rời được không nửa.

Đúng rồi anh Linh à, cái dàn này nó ghi là 7ch, 5.2. Bộ này em mua lâu rồi khoảng hơn 10 năm rồi, nhưng em đã bỏ vào kho hơn 5 năm trước. Vừa rồi lục kho ra thì thấy em ấy định tận dụng lại 2 cái main của nó làm sur hay surback mà không biết có được không vì cái loa main này hình như nó tích hợp cả sub trong đó nên có 2 đường dây High F và Low F. Nếu đúng như vậy thì mình có thể chập chung 2 dây ấy thành 1 được không?

Em định dùng AVR 2310, main C607.

lehoang40

hdat dùng 2310, main Jamo C607, tận dụng được con sub. Riêng loa center và surround chắc em phải đem ra ngoài Nhật Tảo nhờ mấy bác thợ mờ loa ra mà nối cọc âm và dương ra mà xài, để mấy cái jack bông sen là không sài được với 2310 đâu.

hdat

hdat dùng 2310, main Jamo C607, tận dụng được con sub. Riêng loa center và surround chắc em phải đem ra ngoài Nhật Tảo nhờ mấy bác thợ mờ loa ra mà nối cọc âm và dương ra mà xài, để mấy cái jack bông sen là không sài được với 2310 đâu.

Dạ em cám ơn anh Linh, em hỏi như vậy là để tự mình làm thêm 1 dàn dân dụng bèo nhèo tận dụng lại những gì mà mình định bán ve chai. Nếu được em tìm thêm cái AVR cỏ úa 2 hay 3t gì đấy, thêm cặp main HLO 1t để mà " vọc" chế biến. Cái dàn HT chính của em là 2310, C607, C60, 515 đang đặt gạch chờ ngày về nhà chồng...hehe.

Bên trên