[Review]A5A Android TV BOX:A5A Đẳng cấp là đây

tohiepvn

Member
Ðề: Re: [Review]A5A Android TV BOX:A5A Đẳng cấp là đây

Em nhận được A5A rồi, cho em hỏi bác dùng phần mềm gì để quản lý phim, phần mềm gì để lướt web.... ạ?

manman007

Ðề: [Review]A5A Android TV BOX:A5A Đẳng cấp là đây

không khác gì 1 con smart phone nhỉ , nhưng kinh nghiệm còn non lắm, không chơi.....

tatam

Well-Known Member

Mình có 2 thắc mắc, các bác giúp với:

1/ A5A có dùng được bàn phím Logitech Wireless K400 không ?

2/ Có chỉnh được font chữ màn hình như Windows? Vì như Windows để cỡ chữ mặc định ở tầm 2 mét trở lên chữ nhỏ quá lướt web không đọc được chữ. Thanks.

tatam

Well-Known Member

Mình nói lại điểm số 2 một tí:

A5A có chỉnh được font chữ màn hình như Windows? Vì như Windows để cỡ chữ mặc định (96 DPI) ở tầm 2 mét trở lên chữ nhỏ quá không đọc được chữ của giao diện phần mềm (menu, tên file, folder, ...). Thanks.

Mình có 2 thắc mắc, các bác giúp với:

1/ A5A có dùng được bàn phím Logitech Wireless K400 không ?

2/ Có chỉnh được font chữ màn hình như Windows? Vì như Windows để cỡ chữ mặc định ở tầm 2 mét trở lên chữ nhỏ quá lướt web không đọc được chữ. Thanks.

Mình nói lại điểm số 2 một tí:

A5A có chỉnh được font chữ màn hình như Windows? Vì như Windows để cỡ chữ mặc định (96 DPI) ở tầm 2 mét trở lên chữ nhỏ quá không đọc được chữ của giao diện phần mềm (menu, tên file, folder, ...). Thanks.

Muốn chỉnh chử to bao nhiêu củng được 10 met củng ok vô setting mà mò .

tohiepvn

Member

Muốn chỉnh chử to bao nhiêu củng được 10 met củng ok vô setting mà mò .

Em ngu ngơ khoản android lắm, cho em hỏi ví dụ như muốn dùng IDTV hay Sơncamedia thì phải cài phần mềm trên HDH android ạ, những bộ setup đó trên trang web có ạ, copy vào bộ nhớ rồi cài ạ hay cụ thể như thế nào các bác chỉ giáo cụ thể em với

À anh Cảnh cho em hỏi tí, em dùng âm thanh qua cổng optical ra receiver nhưng sao e xem phim được hình ảnh còn âm thanh thì không, em nghe nhạc thì được, trong phần audio output em chỉnh sang spdif rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member
copy file đuôi .apk vào usb, cắm vào rùi click vào đó là cài thui. Nhớ trong phần setting==>bảo mật===> check vào cho phép cài ứng dụng không rõ nguồn gốc.

tohiepvn

Member

Cho em hỏi tí, Youtube của em không chạy được, chạy nó bảo "Youtube không phản hồi".

Sơncamedia vào mấy bài free để thử thì báo "không kết nối được server"

Em muốn cài XBMC thì dùng phần mềm nào trong googleplay ạ, mấy cái XBMC chỉ có mấy MB thì không phải thì phải, toàn XBMC host gì đó.

Em dùng tạm wifi tải cũng nhanh lắm

tienlequoc

Well-Known Member
Youtube: lên mạng tải về nhiều phiên bản khác nhau thử đi bác.

Sonca media: bác thử cài vào 1 điện thoại hoặc tablet Android xem hoạt động được ko.

XBMC: Các android Box dùng chip của khựa khó cài hơn các chip ARM. Bác cứ lên mạng down nhiều bản về thử dần xem sao.

Chỉnh sửa lần cuối:

tohiepvn

Member

@daophuccanh: Cái trang sơncamedia vẫn chưa kết nối được server hả bác. Em hỏi cách tắt của em này (mặc định bấm tắt là standby?)

tohiepvn

Member

hiện bác đang xài con nào, có ổn ko?

Em dùng con của bác chủ thơt thú thật với bác là chưa có thời gian voc, lần đầu tiên dùng android cũng nhiều bỡ ngơ so với windows, e dùng keyboard logitech K700 chuyên android. Em tạm đang dùng nhaccuatui (nhạc bình dân) để nghe nhạc, về chất lượng âm thanh thì rất hài lòng như bác chủ nói, có thể các hdplayer thường ko đem lại được. Em chưa có thời gian để test phim passthought âm thanh nữa.

Có lần call cho bác chủ thới, bác hài lòng cao hứng khen tới gần tiếng. Android là hệ điều hành mở nên dùng. Còn mấy cái usb hạn chế ngõ âm thanh ra rất phiền

mourista

Member

Khách quan mà nói thì nên lấy con này hay con N1 hả các cụ?

jetzhu83

Member

có soft nào support DTS cho Android mà xài đc trên con này không?

luonthacmac

Em dùng con của bác chủ thơt thú thật với bác là chưa có thời gian voc, lần đầu tiên dùng android cũng nhiều bỡ ngơ so với windows, e dùng keyboard logitech K700 chuyên android. Em tạm đang dùng nhaccuatui (nhạc bình dân) để nghe nhạc, về chất lượng âm thanh thì rất hài lòng như bác chủ nói, có thể các hdplayer thường ko đem lại được. Em chưa có thời gian để test phim passthought âm thanh nữa.

Có lần call cho bác chủ thới, bác hài lòng cao hứng khen tới gần tiếng. Android là hệ điều hành mở nên dùng. Còn mấy cái usb hạn chế ngõ âm thanh ra rất phiền

vậy bác ko xài con có wcam hả?

Ngon hay không còn tùy thuộc vào mục đích người xài và cách xài nó nữa (không thì tiếc cho bông hoa lài cắm bãi phân trâu )

Bên trên