[Review]A5A Android TV BOX:A5A Đẳng cấp là đây

tohiepvn

Member
Ðề: [Review]A5A Android TV BOX:A5A Đẳng cấp là đây

Ngon hay không còn tùy thuộc vào mục đích người xài và cách xài nó nữa (không thì tiếc cho bông hoa lài cắm bãi phân trâu )

Okey, bác bớt chút thời gian hướng dẫn chi tiết cho aem với, em hỏi con này tắt hằn bằng remote kiểu gì vậy?

tohiepvn

Member

mình thấy con có wcam thì có air-remote luôn. không biết xài ngon ko nữa

Mình lấy con airmouse, nhưng cắm vào tivi không thấy nhận, chẳng hiểu sao nữa, gửi lại thì bên bán hàng dùng được và vui vẻ đổi mình con này, mình cũng chưa có thời gian vọc nhưng thấy nó cứ rùa rùa kiểu gì ấy, chắc ko biết dùng, thấy htpc vẫn ổn, còn bác chủ thớt thì khen lắm đó, được cái chất lượng âm thanh thì rất tốt

tatam

Well-Known Member

Mình lấy con airmouse, nhưng cắm vào tivi không thấy nhận, chẳng hiểu sao nữa, gửi lại thì bên bán hàng dùng được và vui vẻ đổi mình con này, mình cũng chưa có thời gian vọc nhưng thấy nó cứ rùa rùa kiểu gì ấy, chắc ko biết dùng, thấy htpc vẫn ổn, còn bác chủ thớt thì khen lắm đó, được cái chất lượng âm thanh thì rất tốt

Nếu bác so với PC thì dĩ nhiên "thấy nó cứ rùa rùa kiểu gì ấy" rồi, hihi...

tohiepvn

Member

Em cũng chưa dành trọn thời gian để vọc em này nhưng có vẻ mất kiên nhẫn thì phải.

Không biết bác chủ dùng soft gì để quản lý phim, bác dùng phầm mềm nào xem phim. Bác cài các phần mềm trên SDcard có nhanh hơn ko, em copy và cài trên ổ cứng USB2TB3,5", em dùng XBMC mà phải mất hơn 1 phút để nói khởi động, và không nhìn thấy ổ cứng của em, mà trong file manager thì nhận được.

Cái youtube chưa kết nối được, cái soncamedia thì khi vào hát ko kết nối được server, các kênh xem tivi thì nó cũng giống điện thoại android đúng ko ạ, cho màn hình to thì coi như không đạt yêu cầu, lướt web thì giật, không full được, hình ảnh cho ra hình như có 16bít thì phải có nhiều vân, kết nối chậm hơn pc nhiều coi như không sử dụng được.

Ưu điểm lớn nhất là chất lượng âm thanh vượt trội hơn so với em vẫn nghe bằng pc qua coaxial (cáp anten).

Bác Daophucanh bớt chút thời gian giải đáp giúp em và chỉ chi tiết những tối ưu mà bác đã làm của bác để sử dụng tốt em này với. Giúp em với

tienlequoc

Well-Known Member
Sặc. Mắc và nhiều vấn đề nhỉ. Bác tohiepvn chuyến này khổ rồi. đợi tí chơi X5 thì đâu đến nỗi. :D

Em cũng chưa dành trọn thời gian để vọc em này nhưng có vẻ mất kiên nhẫn thì phải.

Không biết bác chủ dùng soft gì để quản lý phim, bác dùng phầm mềm nào xem phim. Bác cài các phần mềm trên SDcard có nhanh hơn ko, em copy và cài trên ổ cứng USB2TB3,5", em dùng XBMC mà phải mất hơn 1 phút để nói khởi động, và không nhìn thấy ổ cứng của em, mà trong file manager thì nhận được.

Cái youtube chưa kết nối được, cái soncamedia thì khi vào hát ko kết nối được server, các kênh xem tivi thì nó cũng giống điện thoại android đúng ko ạ, cho màn hình to thì coi như không đạt yêu cầu, lướt web thì giật, không full được, hình ảnh cho ra hình như có 16bít thì phải có nhiều vân, kết nối chậm hơn pc nhiều coi như không sử dụng được.

Ưu điểm lớn nhất là chất lượng âm thanh vượt trội hơn so với em vẫn nghe bằng pc qua coaxial (cáp anten).

Bác Daophucanh bớt chút thời gian giải đáp giúp em và chỉ chi tiết những tối ưu mà bác đã làm của bác để sử dụng tốt em này với. Giúp em với

Tất cả các vấn đề trên đều là chuyện nhỏ . Muốn xài mấy thứ này cần phải có chút hiểu biết sâu về android thì sẻ không thành vấn đề còn ngược lại
Tui chơi youtube phà phà - Muốn chơi Youtube cần xem android 4.0.04 tương thích bản nào (cái này đã nói )
- Muốn lướt web nhanh phải xem lại tốc độ đường truyền
- muốn chơi icloukaraoke . phải xem lại server và đăt ip tĩnh
- Muốn xem phim online full màn hình ... bao la ứng dụng chơi cái này
- Hình ảnh muốn đẹp phải set lại thông số cho phù hợp với mỗi loại thiết bị

jetzhu83

Member

Còn cái soncamedia gì đó không kết nối đc Server thì theo mình nghỉ là do soft Made in VN, nên hay bị vậy đó thôi. VN mà. Bác thử kiếm thử các soft karaok của mấy tên tuổi nổi tiếng hay có số lượt down nhiều về xem, bao chạy ngon luôn.

Bác này không rành chơi Android rồi. muốn xem phim hay quản lý phim thì bác cứ vào Android Market mà search, hàng chục cái soft hỗ trợ xem phim, quản lý phim. Từ từ mà mò đi bác a.
Youtue thì vẫn xem đc trên hầu hết các thiết bị android mà.

tohiepvn

Member

Cám ơn các bác, các bác có thấy nó báo là phần mềm nọ, phần mềm kia không phản hồi, hỏi đợi hay đóng ko ạ?

tienlequoc

Well-Known Member
Cái này là do con CPU yếu thôi bác. Mình dùng Equiso cũng hay bị báo như vậy. Chuyển qua Neo G4 chip dual core thì hết.

tohiepvn

Member

Bác Daophucanh chỉ em cách đặt ip tĩnh cho moden với để em hát karaoke soncamedia:

tohiepvn

Member

Em thấy bác cũng thắc mắc ở đây, bác giải quyết giúp cho mọi người với Lỗi kh

các bác cho em hỏi con này xem phim hd nó có passthrought âm thanh dts qua cổng quang ra bộ loa 5.1 được không nhỉ (đầy đủ hiệu ứng 5.1)

2. Bộ codec DTS cho MXplayer, sau bao ngày tìm kiếm, xin xỏ,... cũng ra: [/B]Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

Cách cài đặt:
Chép bộ codec trên vào thư mục SDcard
Vào MXplayer, settings->decoder->general->custom codec->đường dẫn đến thư mục codec->thưởng thức.

Mình vào MXplayer, setting, decoder nhưng không tìm được general rồi tới custom codec...mình xài measy a5a, bạn giúp mình với...

Cách 1 thì cũng làm rồi mà xem phim không thấy amply báo DTS

Bên trên