[Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

renhat

Well-Known Member
Ðề: [Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

Khôn ngoan cũng ko lại với giời các bác ạ! Thích thì nhích thui!

chauint

Active Member

sao gọi lên LG hỏi vụ, viền không sát với panel màn hình thì nhận dc câu trả lời "Đó là thiết kế của LG", mặc dù vẫn ko ảnh hưởng gì nhưng nhìn nó cứ khó chịu thế nào, không chắc chắn giống hàng mã quá

renhat

Well-Known Member

sao gọi lên LG hỏi vụ, viền không sát với panel màn hình thì nhận dc câu trả lời "Đó là thiết kế của LG", mặc dù vẫn ko ảnh hưởng gì nhưng nhìn nó cứ khó chịu thế nào, không chắc chắn giống hàng mã quá

bác bảo hãng làm cho nó như ý bác xem hãng có chiều khách hàng ko!

DigiCity Group

Well-Known Member

Hi bác, nhìn không chắc nhưng lại rất chắc :D . E phải công nhận là thiết kế viền không được sát như SN hay SS.

hahungtxcb

Member

Các bác cho e hỏi chút , tivi 47lb650 này nút tắt nguồn của nó ở đâu , tại e không tắt hẳn được nguồn , chỉ tắt bằng điều khiển nhưng đèn đỏ trên tivi vẫn sáng.

Jask

Member

Các bác cho e hỏi chút , tivi 47lb650 này nút tắt nguồn của nó ở đâu , tại e không tắt hẳn được nguồn , chỉ tắt bằng điều khiển nhưng đèn đỏ trên tivi vẫn sáng.

Tui nghĩ bác chỉ tắt đèn chờ được thôi(cài đặt chung->đèn chờ->tắt), muốn tắt hẳn nguồn thì dùng công tắc ổ cắm hoặc rút phích cắm.

Tui cũng có vấn đề chưa giải quyết được khi cắm hdmi từ PC sang tivi:
- Tắt mở tivi chớp màn hình PC và khi chiếu phim trên PC xuất sang tivi mà tắt tivi gây treo máy tính.
- Nếu set hdmi là PC thì không full được màn hình(dù kiểm tra trên PC: vẫn nhận đúng tivi và độ phân giải 1920:1080, landscape... Nếu set hdmi dạng khác thì phải chỉnh tỷ lệ khung là mở rộng phim 1 mới full(không rõ con LB650T có đúng 1080p 16:9 không nữa)
- Xuất phim 3D từ PC sang tivi, bấm nút 3D chọn dạng 3D thì hình ảnh lệch quá lớn, xem chóng mặt(cho dù chỉnh độ sâu về 0)... Dù xem trên HD box hay USB hoặc qua mạng thì đẹp.

Bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ với nhé!

Cám ơn

Chỉnh sửa lần cuối:

cat

Member

Các bác báo giá giúp TV LG LB650T, loại 55" nhé, Em ở HCM. Thanks.

renhat

Well-Known Member

Tui nghĩ bác chỉ tắt đèn chờ được thôi(cài đặt chung->đèn chờ->tắt), muốn tắt hẳn nguồn thì dùng công tắc ổ cắm hoặc rút phích cắm.

Tui cũng có vấn đề chưa giải quyết được khi cắm hdmi từ PC sang tivi:
- Tắt mở tivi chớp màn hình PC và khi chiếu phim trên PC xuất sang tivi mà tắt tivi gây treo máy tính.
- Nếu set hdmi là PC thì không full được màn hình(dù kiểm tra trên PC: vẫn nhận đúng tivi và độ phân giải 1920:1080, landscape... Nếu set hdmi dạng khác thì phải chỉnh tỷ lệ khung là mở rộng phim 1 mới full(không rõ con LB650T có đúng 1080p 16:9 không nữa)
- Xuất phim 3D từ PC sang tivi, bấm nút 3D chọn dạng 3D thì hình ảnh lệch quá lớn, xem chóng mặt(cho dù chỉnh độ sâu về 0)... Dù xem trên HD box hay USB hoặc qua mạng thì đẹp.

Bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ với nhé!

Cám ơn
Bác gọi 18001503 hãng giúp bác!

nguyen_nguyen

năm ngoái cuối năm LG cháy hàng hết sớm bác ah đắt chẳng có mà bán. hihi :D

- đúng là năm ngoái mình kg mua nên kg biết chứ có đứa em mua cái toshiba rẻ hơn bên ngoài gần 1 củ ....nó còn nói còn nhiều hiệu rẻ nữa ......

Xdarkest

Member

Tôi mới qua điện máy chợ lớn xem thử, thấy mọi thứ đều ok, chỉ có cái chân TV nó thô thiển quá, không đẹp giống như hình trên trang chủ. :(

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Chân này có nhược điểm là, cái bàn mà không khéo thì để tivi không vừa. Tốt nhất Anh mua thì treo tường luôn đi Anh

ndchieu22

Well-Known Member

Bác về treo tường cất cái chân xấu đi ah không ai nhìn thấy. hihi :D

công nhận chân tivi này xấu thật,nhìn có vẻ gọn nhưng thật ra rất khó để

nguyen_nguyen

Chân này có nhược điểm là, cái bàn mà không khéo thì để tivi không vừa. Tốt nhất Anh mua thì treo tường luôn đi Anh

Bác về treo tường cất cái chân xấu đi ah không ai nhìn thấy. hihi :D

công nhận chân tivi này xấu thật,nhìn có vẻ gọn nhưng thật ra rất khó để

- cũng may là cái bàn của mình đài đến 1.2m nên để lên xinh lun ...... nhưng chân như vầy thì bất tiện lắm ! nếu hãng thiết kế lại 1 chân giữa thì hay quá , các nhà thường dùng bàn ghép tùm lum : nào ampli , karaoke ..v..v.. chỗ để tivi thì toàn vào giữa , bề ngang chừng 60cm là quá cỡ

- cũng may là cái bàn của mình đài đến 1.2m nên để lên xinh lun ...... nhưng chân như vầy thì bất tiện lắm ! nếu hãng thiết kế lại 1 chân giữa thì hay quá , các nhà thường dùng bàn ghép tùm lum : nào ampli , karaoke ..v..v.. chỗ để tivi thì toàn vào giữa , bề ngang chừng 60cm là quá cỡ
Hiên j tại thì mình đang treo phòng ngủ, nhưng nếu có ý định mà để bàn thì kể cũng khó để ghê

Xdarkest

Member

Nhà em để trên cái kệ gỗ các bác ợ, cái kệ còn mắc hơn TV nữa. Không lẽ vì cái chân mà lên luôn 4K @@

nguyen_nguyen

Hiên j tại thì mình đang treo phòng ngủ, nhưng nếu có ý định mà để bàn thì kể cũng khó để ghê

Nhà em để trên cái kệ gỗ các bác ợ, cái kệ còn mắc hơn TV nữa. Không lẽ vì cái chân mà lên luôn 4K @@

- có cách để xem tivi này :
*1* treo tường , nếu đã có bàn rồi thì xích bàn ra phía trước 1 chút
*2* nếu nhà có bàn + tủ trang trí chưa nhiều thứ thì gọi thợ mộc chế 2 thanh gỗ 2 bên khoảng không để vi ti mà treo tivi lên đó
*3* mua 1 cái chân di động < ở các STDM thường bán > về treo tivi lên đó
*4* nhờ thợ mộc chế 1 cái bàn có thể tăng đưa 2 cái đôn để 2 chân tivi
...... các bác nào còn ý kiến gì nữa cứ đưa ra cho ae xem nhé ....dù sao thì 650 vẫn là 1 tivi đẹp , nhiều tính năng rất đáng để đầu tư

Hôm nay đã cắm anten và dò thử, em 55LB650 báo tìm đc 118 kênh, hình ảnh rất tốt nét hơn truyền hình cáo bình thường nhiều

Bên trên