[Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

Ðề: [Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

- bác xài anten trời bán bên ngoài giá khoảng 100k - 150k phải kg ợ ??

Ko, chẳng anten gì cả, anten e tự chế bẳng vỏ lon bia :)) mất 100k mua dây tín hiệu thôi vì cũng ko có ý định dùng DVB taih dò đc kênh thì nhiều nhưng bị khoá cũng nhiều. Chỉ có 1 số kênh cơ bản thôi

levanduc17

Xin hỏi các bác là 2 con 49ub850t vs 55ub650t xem cùng 1 nguồn f thì con nào nét hơn. Cả 2d vs 3d. Thank các bác. Mong các bác giúp e để em còn lấy v ạ.

cuongtruong83

Mình cần tư vấn giữa lg 60bl651 voi samsung 60h6400

chauint

Active Member

sao em xem 3D (BL Iso hay file demo trong LG Store), hình nó giật giật rất khó chịu, thỉnh thoảng hình ảnh nó nhòe 1 chút rồi rõ lại như kiểu máy ảnh lấy Focus vậy. Có bác nào bị không ??? em xem 3D ngoài rạp vẫn bình thường sao xem cái LG này chịu ko nổi 5p lun

chetaomay

Well-Known Member

em thì đang lăn tăn,,,không biết nên chọn giữa LG hay Panasonic hay là Sony về mặt chất lượng ạ

chauint

Active Member

như nhau thôi, tùy bác xem thích màu con nào thôi

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: [Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

em thì đang lăn tăn,,,không biết nên chọn giữa LG hay Panasonic hay là Sony về mặt chất lượng ạ

Tùy theo bác thích thui ạ ^^, vì các em này gần tương đương nhau, chỉ khác nhau hình ảnh khi so sánh giữa dòng cao cấp, trung cấp và sơ cấp thui ạ

Xdarkest

Member

sao em xem 3D (BL Iso hay file demo trong LG Store), hình nó giật giật rất khó chịu, thỉnh thoảng hình ảnh nó nhòe 1 chút rồi rõ lại như kiểu máy ảnh lấy Focus vậy. Có bác nào bị không ??? em xem 3D ngoài rạp vẫn bình thường sao xem cái LG này chịu ko nổi 5p lun

xem demo trên store bị giật có thể do dường truyền internet, còn bluray iso, thì bác xem lại stream qua TV như thế nào: tốc độ LAN/wifi, đầu HD, cáp HDMI.
Hnay em mới lụm con về, xem rất ngon, k bị giật gì cả, chỉ duy là do 3D thụ động nên hình ảnh nó k nét cho lắm.

duongvar

Re: Ðề: [Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

Bác cho hỏi con 42LB650 giờ giá nhiêu bác. Em đang định quất một con do phòng nhỏ nên không để đc 55"

shinkenny

Chất vật vã bác ơi. Đang tìm mua em 47LB650T ở Quảng Ninh mà không thấy bác nào trên đây ở QN nhỉ? Mua siêu thị điện máy toàn treo giá 18tr9 hoảng quá @@

nguyen_nguyen

xem demo trên store bị giật có thể do dường truyền internet, còn bluray iso, thì bác xem lại stream qua TV như thế nào: tốc độ LAN/wifi, đầu HD, cáp HDMI.
Hnay em mới lụm con về, xem rất ngon, k bị giật gì cả, chỉ duy là do 3D thụ động nên hình ảnh nó k nét cho lắm.

- khắc phục chuyện này : bác cứ dùng dây mạng cắm vào đít tivi đảm bảo mượt mà , xem phim HD vi vu lun

hahungtxcb

Member

Các bác chỉnh hình ảnh e lb650 này như nào cho đẹp ạ
Sống động
Chuẩn
IPs
Và chọn các mục : Tương phản , độ sáng thế nào cho mỗi chế độ trên ạ.
Thanks!

chauint

Active Member

Các bác chỉnh hình ảnh e lb650 này như nào cho đẹp ạ
Sống động
Chuẩn
IPs
Và chọn các mục : Tương phản , độ sáng thế nào cho mỗi chế độ trên ạ.
Thanks!

Dùng "Trình Hường Dẫn Hình Ảnh 3" mà chỉnh, chỉnh giống hình nó đề nghị là ok nhé

Zan Pi

Nghe các bác review mà ham muốn tột cùng thật...
Nhưng em thấy cổng Video với Audio chỉ có IN thôi thì sao mình OUT được ra loa khi xem phim 3D các bác...
Tiện đây, các bác cho em hỏi là các bác đang dùng dàn máy nào cho con LB650T của mình thế ạ? Em cũng đang muốn tìm 1 dàn máy cỡ chừng 7-8tr làm 1 bộ combo chung với em 47LB650T sắp tới nhưng không biết lựa chọn ra sao? Mong các bác có sử dụng qua rồi thì cho em ý kiến với ạ. Mà không biết dàn 7-8tr có 5.1 không các bác?
Ngoài ra bác thương gia nào ở SGN inbox giúp em giá combo với nha... Mong được sự trợ giúp của các bác cho em cưới được cả chị lẫn em cho vui cửa vui nhà đón tết các bác nhé...
Em thân chào .......................

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyen_nguyen

Dùng "Trình Hường Dẫn Hình Ảnh 3" mà chỉnh, chỉnh giống hình nó đề nghị là ok nhé

- mình thì chỉ chỉnh sang chế độ sống sộng cho hình ảnh - âm thanh thì mode= nghe nhạc .....còn các thông số khác kg đụng vào - hình ảnh rất đẹp , âm thanh tương đối < muốn có bass , trebb đầy đủ thì tìm thêm cái ampli+ cặp loa >

hahungtxcb

Member

- mình thì chỉ chỉnh sang chế độ sống sộng cho hình ảnh - âm thanh thì mode= nghe nhạc .....còn các thông số khác kg đụng vào - hình ảnh rất đẹp , âm thanh tương đối < muốn có bass , trebb đầy đủ thì tìm thêm cái ampli+ cặp loa >

E cũng để sống động , giảm độ sáng xuống , mầu sắc chỉ để khoảng 60 xem hình ảnh khá tốt.

Bên trên