[Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

nonst0p89

Member
Ðề: [Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

Mình mới tậu e này lg 49 inch 4k http://www.lg.com/sg/tvs/lg-49UB850T
Ko biết có cùng họ của bác ko, nhưng mình ko biết làm thế nào dể xme phim 3d và download từ đâu, mình thấy cái phim share trên 4rum toàn là sbs, nhưng mình ko biết là cái của mình có xem được video sbs ko ạ ?

em thì ko tìm đc phim trên mạng nên em toàn vào kho ứng dụng của LG xem thui. mà có mấy phim xem chán như con gián. em đang tìm nguồn xem mà ko biết ở đâu có để thưởng thức :(

dctt1984

Well-Known Member

Ko biết có cùng họ của bác ko, nhưng mình ko biết làm thế nào dể xme phim 3d và download từ đâu, mình thấy cái phim share trên 4rum toàn là sbs, nhưng mình ko biết là cái của mình có xem được video sbs ko ạ ?

Trên diễn đàn mình có nguyên mục cho phim 3D mà bác. Bác vào đây tìm phim và down về xem. Nên chọn những phim có Audio Việt mà down cho dễ xem. Phim Half SBS hay Half OU về chép vào USB, gắn vào TV và xem thôi. Thường thì TV tự động chuyển sang 3D, nếu không chuyển thì nhấn nút 3D trên remote rồi chọn loại phù hợp (SBS hay OU ...)

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: [Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

em nó có 1 họ thui mà bác ^^

minhvnqh

Trên diễn đàn mình có nguyên mục cho phim 3D mà bác. Bác vào đây tìm phim và down về xem. Nên chọn những phim có Audio Việt mà down cho dễ xem. Phim Half SBS hay Half OU về chép vào USB, gắn vào TV và xem thôi. Thường thì TV tự động chuyển sang 3D, nếu không chuyển thì nhấn nút 3D trên remote rồi chọn loại phù hợp (SBS hay OU ...)

cho mình hỏi audio việt nghĩa là có lồng tiếng ấy hả bác, mình thích xem có sub việt bên dưới được ko bạn ?

namhang08

Cho em hỏi các bác nối HDMI từ TV này ra dàn âm thanh 5.1 có âm thanh không? Con Sony trước của em thì vẫn dùng HDMI để truyền âm thanh ra dàn, đến em này thì lại không được? Các bác chỉ giúp em cách kết nối âm thanh từ TV ra dàn nhé, hay là phải mua dây quang âm thanh ạ? Thanks các bác nhiều lắm.

dctt1984

Well-Known Member

cho mình hỏi audio việt nghĩa là có lồng tiếng ấy hả bác, mình thích xem có sub việt bên dưới được ko bạn ?

Audio Việt có 2 dạng là Lồng Tiếng và Thuyết Minh, phim khi down về mà có ghi Vie là đã có Audio Việt mux sẵn trong đó rồi. Sub thì vẫn có thể xem sub rời được, phim nào có subtitle sẵn thì chỉ cần chuyển subtitle sang subtitle mình cần là được, còn sub ngoài không mux sẵn trong phim thì down sub về, đổi tên lại và đặt cùng thư mục với phim, khi xem chọn subtitle ngoài là được

mình dùng K+ HD chuẩn ra là 1080i - 50Hz

Có cách nào hiển thị 60Hz / 100Hz từ K+ trên TV không nhỉ ???

longnv81

Chuẩn bị có webOS 2.0 rồi, không biết LG có nâng cấp cho mấy dòng sản phẩm này không nhỉ?

msshhp

Member
Em mới nhận 47LB650 hôm nay, có thắc mắc cần hỏi ae xem làm ntn ạ
- 3D thấy bóng mờ xuất hiện khá nhiều, khi có khi không, khi ít khi nhiều, em thì chưa xem 3D bao giờ không rõ, mắt cận nên đeo 2 kính (cơ mà em đảm bảo chỉnh kính rồi cũng ko hơn lăm, em đã thử bỏ kính cận ngồi sát tv xem). 3D em test bằng video demo bên thớt
[3D Side by side] Tổng hợp 200 clip 3d demo cho tivi 3d Samsung,Sony,Pana,LG

Khoảng cách em ngồi là 0,5-2m, xem bằng usb.
- Bác nào hướng dẫn em check serial trên web LG với ạ, check cái service menu nữa ạ.

DigiCity Group

Well-Known Member
Ðề: Re: [Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

Em mới nhận 47LB650 hôm nay, có thắc mắc cần hỏi ae xem làm ntn ạ
- 3D thấy bóng mờ xuất hiện khá nhiều, khi có khi không, khi ít khi nhiều, em thì chưa xem 3D bao giờ không rõ, mắt cận nên đeo 2 kính (cơ mà em đảm bảo chỉnh kính rồi cũng ko hơn lăm, em đã thử bỏ kính cận ngồi sát tv xem). 3D em test bằng video demo bên thớt
[3D Side by side] Tổng hợp 200 clip 3d demo cho tivi 3d Samsung,Sony,Pana,LG

Khoảng cách em ngồi là 0,5-2m, xem bằng usb.
- Bác nào hướng dẫn em check serial trên web LG với ạ, check cái service menu nữa ạ.

Bác nhận được hàng rồi hả bác. E vừa đọc inbox đang định kiểm tra lại :D .

letamk3

Mình dùng ổ NAS WD Mybooklive, dùng TV LG 47LB650T xem phim Mkv qua Smartshare mà nó không hiện phụ đề. Bạn nào biết cách chỉ mình với! Thanks!

nonst0p89

Member

thằng này dùng led nền hay led viền nhỉ các bác

msshhp

Member
Re: Ðề: Re: [Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

Bác nhận được hàng rồi hả bác. E vừa đọc inbox đang định kiểm tra lại :D .

bác check hộ em cái em còn nhờ bác tí, tv em thím nào kích Bh cho mà kích nhầm serial :/ model thành LB561.
với cả cái khoản 3D không biết ntn vì em chưa xem bao giờ, cứ có bóng mờ khó chịu.

Chỉnh sửa lần cuối:

DigiCity Group

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

bác check hộ em cái em còn nhờ bác tí, tv em thím nào kích Bh cho mà kích nhầm serial :/ model thành LB561.
với cả cái khoản 3D không biết ntn vì em chưa xem bao giờ, cứ có bóng mờ khó chịu.
Vâng bác để e báo bên phụ trách lazada kiểm tra lại đơn hàng của bác .
Thanks bác !

msshhp

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Review chi tiết kèm hình ảnh] - 3 tuần với LG 55LB650

Vâng bác để e báo bên phụ trách lazada kiểm tra lại đơn hàng của bác .
Thanks bác !

mà cái serial bảo hành điện tử có quan trọng ko? còn có sổ nữa bác.

// ae cho hỏi tv mình hở sáng bên góc trên trái với 1 ít bên phải có nên đổi ko? khi để màu đen thì max sáng check thì thấy thế.

Bên trên