[Review] Đánh giá nhanh siêu phảm Himedia H8 Octacore.

sonbeatHDVN

Active Member
Ðề: [Review] Đánh giá nhanh siêu phảm Himedia H8 Octacore.

Font chữ vẫn để bé tí @@

Buonban2u

Member

Tâm lý chê bai đã nằm trong tiềm thức người Việt rồi bác à :). Với một thiết bị Android Box tầm trung 3 triệu đổ lại cấu hình khủng như vậy thì độ ổn định phải được ưu tiên hàng đầu. Dù sao thì với nhưng ý kiến khách quan trái chiều sẽ đưa cho khách hàng cũng như những người quan tâm những ý kiến trung thực nhất.

rochip ko dc ae danh gia cao cho lam.

eolohd

Active Member

rochip ko dc ae danh gia cao cho lam.

Vậy thì phải xem là dòng rockchip nào nữa bác ạ. Dòng 30xx, 31xx thì đúng là dòng chip giá rẻ cho mấy con no name hoặc đời xa xưa như CS918, X5, X7 .. còn từ 32xx thì lên 1 đẳng cấp hoàn toàn khác rồi. Tất nhiên nó vẫn không thể giải mã siêu khủng như hisilicon nhưng bù lại tốc độ thì giống như Ferrari so với Civic vậy.
Hiện tại, nếu chỉ nói về tốc độ, sử dụng thực tế thì không có con nào NHANH, MƯỢT như H8 và Mygica1900AC (có lẽ vì Android 5 tối ưu hơn nên mượt hơn.) Vậy nên nếu không phải chuyên chơi HD như dân HD Việt Nam chính hiệu thì không có gì để chê H8 cả.

Buonban2u

Member

Bác có biết vì sao Rockchip lại ko được đánh giá cao ko?

vi ae xai roi nen moi danh gia chu ko phai noi xuong dau, con dong moi 33xx thi phai doi them 1 time nua moi biet, ngua hay moi biet duong dai(xin loi seeder ko phai dim hang gi dau)

lequocvan

Active Member

android box thì dòng nào gắn được ổ SATA + USB 3.0 thì mới tiện và HDMI 2.0 + android > 5 nữa mới thật sự là nóng và đáng gom lúa để rước về.

meocon

Well-Known Member

Game Modern combat 5 tải CH play về , mở lên báo click R2 , mà click tất cả nút rùi , đều ko dc , bác nào giúp với , tks

meocon

Well-Known Member

Đã tìm ra nguyên nhân tks các bác , chỉnh nút T

hdvu

phải nói là cạnh tranh trực tiếp với Mygica 1900AC bác ạ, chứ Dòng Q Serial của Himedia trang bị chip Hisilicon khác biệt rất lớn, không so sánh được.
Ăn điểm của con này là:
- Lollipop 5.1
- Ngoại hình đẹp của Q8
- Cấu hình cao, chơi game và cài app cũng sướng.
Mức giá 2tr9 là quá ổn cho 1 siêu phẩm mới ra như Himedia H8

Bác Phán rất chính xác ! con này về tốc độ và độ mượt thì khỏi phải nói ! khả năng load app là vô đối trên thị trường android box.

eolohd

Active Member

lúc nào Himedia ra 1 sp nâng cấp thế này sẽ rước 1 em về nữa: http://androidtvbox.vn/product/tronsmart-draco-aw80-telos-octa-core-tv-box/

Tronsmart Draco AW80 (Telos) Octa-core TV Box: bộ chíp xử lý allwwinner Octa-Core ARM Cortex A15 xung nhịp 2.0GHZ chip đồ họa (GPU) 64-Core PowerVR G6230, Ram 4GB và bộ nhớ trong 32 GB EMMC. giá trên 4T

Bác nên quên ngay và luôn dòng chip allwinner đi ạ. Tậu về rồi hối hận :))

trungk43

Member

Bác nên quên ngay và luôn dòng chip allwinner đi ạ. Tậu về rồi hối hận :))

Đã bác nào trải nghiệm allwinner chưa nhỉ? Trên freaktab đánh giá cao. Mình mới ship về 1 em r68 sử dụng chip rk3368 nhưng chưa vừa ý lắm. Đang tính đổi sang allwinner

meocon

Well-Known Member

Có bác nào làm dc air play , air pin trên e này ko ?

eolohd

Active Member

Đã bác nào trải nghiệm allwinner chưa nhỉ? Trên freaktab đánh giá cao. Mình mới ship về 1 em r68 sử dụng chip rk3368 nhưng chưa vừa ý lắm. Đang tính đổi sang allwinner

Allwinner đời nào bác? Mình test mấy dòng Allwinner A3x trở xuống cho mấy con giá rẻ như 1600E, 600A thì chán quá là chán. Không biết sau này đời cao A8x (cho các box cao cấp) thì thế nào. H3 thì không nên xài dù là octa-core, nó dùng cho các dòng mid-range thôi bác ạ.
RK3368 thi với bác không hợp đâu, dòng này được cái tốc độ như tên lửa, chạy Android 5.1 nữa thì không thấy delay tí ti nào luôn, game thì khỏi nói, ko có game nào ko cân nổi. Nhưng giải mã video etc... thì vẫn không thể đáp ứng dân chơi HD như bác được.

Bên trên