[Review] Đánh giá nhanh siêu phảm Himedia H8 Octacore.

golizza

Active Member
Ðề: [Review] Đánh giá nhanh siêu phảm Himedia H8 Octacore.

vậy đổi dây khác coi có bị không bác , nếu vẫn bị thì bác chỉnh độ phân giải khác xem sao , bị nữa thì gửi BH thôi

mình thay sợi dây zin của nó = sợi của mình thì ok rồi. Giờ đi đổi sợi dây thì lười quá, coi như mua hớ sợi hdmi :))

mdungsg2015

Member

Có bác nào dùng H8 mà có hiện tượng mỗi lần mở máy wifi bắt tốt nhưng raatshay bị thời gian sync rất chậm và có lúc ko sync được thời gian phải tắt máy mở lại mới đc vì thời gian ko đúng thì ko vào mạng hay xem youtube được, bác nào biết cách chỉ dùm nha, đã up lại FW mấy lần mà vẫn bị, thanks

eolohd

Active Member

Có bác nào dùng H8 mà có hiện tượng mỗi lần mở máy wifi bắt tốt nhưng raatshay bị thời gian sync rất chậm và có lúc ko sync được thời gian phải tắt máy mở lại mới đc vì thời gian ko đúng thì ko vào mạng hay xem youtube được, bác nào biết cách chỉ dùm nha, đã up lại FW mấy lần mà vẫn bị, thanks

Cái này do xung đột với cấu hình router của bạn. Router có các NTP-server để sync time nhưng vì 1 lý do nào đó (mình chưa thể hiểu chính xác) mà sẽ xảy ra trường hợp không nhận NTP-server hoặc sync time cực chậm. Giải quyết chỉ có 2 cách:
- Thay router khác (thử qua nhà bạn bè hay nhà khác, bạn sẽ thấy khác biệt liền, ko phải do H8)
- Reset cấu hình lại router, chọn NTP-server mặc định khác.

mdungsg2015

Member

Cái này do xung đột với cấu hình router của bạn. Router có các NTP-server để sync time nhưng vì 1 lý do nào đó (mình chưa thể hiểu chính xác) mà sẽ xảy ra trường hợp không nhận NTP-server hoặc sync time cực chậm. Giải quyết chỉ có 2 cách:
- Thay router khác (thử qua nhà bạn bè hay nhà khác, bạn sẽ thấy khác biệt liền, ko phải do H8)

Cám ơn bạn, nhưng cho mình hỏi thêm là nhà có dùng con minix X5 thì thấy bình thường vậy là do xung đột với H8 thôi hả bạn

mdungsg2015

Member

Cám ơn bạn, nhưng cho mình hỏi thêm là nhà có dùng con minix X5 thì thấy bình thường vậy là do xung đột với H8 thôi hả bạn

Đã chọn lại NTP-server mặc định khác mà vẫn bị, thử cả trên modem igate của vnpt và router Dlink mà ko được bạn ạ

mdungsg2015

Member

Đã chọn lại NTP-server mặc định khác mà vẫn bị, thử cả trên modem igate của vnpt và router Dlink mà ko được bạn ạ

eolohd

Active Member

Thông thường mình chỉ làm 1 trong 3 bước là ok:
1. Quên wifi đó đi, bấm kết nối lại
2. Nặng hơn thì reset router rồi cấu hình lại.
3. Nặng nhất là đổi default NTP-server
Trường hợp của bạn thì mình chưa bao giờ gặp. Thông thường hay gặp ở các dòng Mk808, M8/M8s là những dòng noname, pattern reference design.. còn himedia, minix... thì mình chưa bao giờ gặp. À, có 1 điểm chung: TOÀN BỘ MÁY BỊ LỖI NÀY MÌNH GẶP ĐỀU DÙNG MẠNG VNPT CÁP ĐỒNG. Mình không khẳng định do nguyên nhân mạng nhưng trùng hợp là lần nào cũng rơi vào nhà dùng mạng VNPT.
bạn thử qua nhà khác, dùng mạng khác thử chưa? Lỗi này rất khó chịu, khó chịu vì không xác định được nguyên nhân do đâu. Vì cơ bản không ai nghiên cứu cơ chế sync time của thiết bị với server nên không có tài liệu hướng dẫn or fix lỗi trên mạng.

mdungsg2015

Member

Thông thường mình chỉ làm 1 trong 3 bước là ok:
1. Quên wifi đó đi, bấm kết nối lại
2. Nặng hơn thì reset router rồi cấu hình lại.
3. Nặng nhất là đổi default NTP-server
Trường hợp của bạn thì mình chưa bao giờ gặp. Thông thường hay gặp ở các dòng Mk808, M8/M8s là những dòng noname, pattern reference design.. còn himedia, minix... thì mình chưa bao giờ gặp. À, có 1 điểm chung: TOÀN BỘ MÁY BỊ LỖI NÀY MÌNH GẶP ĐỀU DÙNG MẠNG VNPT CÁP ĐỒNG. Mình không khẳng định do nguyên nhân mạng nhưng trùng hợp là lần nào cũng rơi vào nhà dùng mạng VNPT.
bạn thử qua nhà khác, dùng mạng khác thử chưa? Lỗi này rất khó chịu, khó chịu vì không xác định được nguyên nhân do đâu. Vì cơ bản không ai nghiên cứu cơ chế sync time của thiết bị với server nên không có tài liệu hướng dẫn or fix lỗi trên mạng.
Mạng nhà mình là VNPT cáp quang bạn ạ, để thử reset cấu hình lại router xem sao nếu ko đc thì chịu vậy hic hic

eolohd

Active Member

Mạng nhà mình là VNPT cáp quang bạn ạ, để thử reset cấu hình lại router xem sao nếu ko đc thì chịu vậy hic hic

Đơn giản bác ơi. Nếu là cáp quang VNPT, dùng router free do nhà mạng tặng thì bác bị y chang Văn phòng mình. Chỗ mình làm cũng bị vậy với con mk808b (lắp lên TV ở bếp cho nhân viên giải trí buổi trưa). Mình cấu hình lại đổi default NTP server vài ngày bị lại, ghét quá gọi VNPT đổi giúp cái router. Vậy là chạy ngọt ngào.

heocon2000

Các bác cho mình hỏi cách đưa hình,video ( cái gọi là Mirroring gì đấy ) từ điện thoại android lên TV thông qua con H8 này được không, Hình như phải có cái Miracast gì đó nhưng trên Google Ch thấy nhiều quá không biết dùng cái nào. Mình thấy con H8 có happy cast nhưng không biết cách kết nối với ĐT android, với Iphone thì OK

meocon

Well-Known Member

Các bác cho mình hỏi cách đưa hình,video ( cái gọi là Mirroring gì đấy ) từ điện thoại android lên TV thông qua con H8 này được không, Hình như phải có cái Miracast gì đó nhưng trên Google Ch thấy nhiều quá không biết dùng cái nào. Mình thấy con H8 có happy cast nhưng không biết cách kết nối với ĐT android, với Iphone thì OK

Bước 1: Sau khi tải và cài đặt ứng dụng Happy Cast về Box, các bạn tiến hành mở nó lên từ menu ứng dụng.
tìm và mở ứng dụng Happy Cast trong menu ứng dụng
Sau khi mở ứng dụng Happy Cast, giao diện ban đầu sẽ như sau:
giao diện của Happy Cast
Bước 2: Trên thiết bị chạy hệ điều hành IOS(IOS 9), các bạn tiến hành vuốt từ dưới lên ở menu chính để hiển thị mục Air Play.
chọn Air Play từ thanh menu xổ lên
Bước 3: Sau khi chọn Air Play, một danh sách thiết bị sẽ được hiển thị, ở đây các bạn chọn Happy Cast(XXX) và tiến hành bật phản chiếu.
Chọn Happy Cast(XXX) và bật phản chiếu
Sau đây là thành quả :D
%5e479DDCD0AB7BA68B2DD659E5563ECF14007EC92ED3C5738F1A%5epimgpsh_fullsize_distr.JPG
hình ảnh sau khi trình chiếu thành công
Với Happy cast, bạn có thể thỏa sức chơi các tựa game đình đám hay xem phim, ảnh trên chiếc điện thoại của mình thông qua một màn hình TV cực lớn, quá đã phải không nào, các bạn còn chờ gì nữa mà không trải nghiệm
Chơi game Alphats 8 trên màn hình TV cực lớn-cực đã
Chơi tựa game đình đám Modern Combat 5 trên màn hình TV cực sống động
Hay đơn giản là xem một bộ phim hay đoạn Video trên màn hình lớn cho trải nghiệm chân thực và cực kì sinh động

heocon2000

Mình hỏi là cho điện thoại android cơ, với iphone thì ok rồi

itvplus

Active Member

Mình hỏi là cho điện thoại android cơ, với iphone thì ok rồi

Dùng Miracast trên HIMEDIA H8 thì bác vô setting/more/display/screen casting nhìn lên góc trái có dấu 3 châm, click vô đó mở wifi display để search thiết bị điện thoại đang mở miracast bác nhé

pinochio

Active Member

Mình đang test lại Himedia H8: Anh em phân phối/đại lý Himedia cho mình hỏi, H8 ở fw 1.0.6, không thể nạp tài khoản CH-play được do không hiện bàn phím ảo? Tại sao thế?
Chưa thấy bác cho ý kiến đánh giá phản hồi nhỉ? E cũng đang quan tâm con này vì hdmi 2.0. 4kp60 còn q10 thì chỉ hdmi 1.4 4kp30 nhưng dùng chip hisilicon cho chất lượng hình ảnh đẹp. Mình xem phim nhiều, rất quan tâm đến cái này. thank

trihuyphusp

Member

Chưa thấy bác cho ý kiến đánh giá phản hồi nhỉ? E cũng đang quan tâm con này vì hdmi 2.0. 4kp60 còn q10 thì chỉ hdmi 1.4 4kp30 nhưng dùng chip hisilicon cho chất lượng hình ảnh đẹp. Mình xem phim nhiều, rất quan tâm đến cái này. thank
Được bác nhé, Himedia H8 giờ đã có bản cập nhật 1.0.9 đã fix được rất nhiều lỗi trong đó có lỗi mà Mod đã đề cập ở trên. Về hiệu năng thì con này nhỉnh hơn con Himedia Q10 IV nhiều, về chất lượng hình ảnh và âm thanh thì không tốt bằng.
tải fw 1.0.9 cho himedia h8 bản cập nhật đáng giá.

gingovn

Được bác nhé, Himedia H8 giờ đã có bản cập nhật 1.0.9 đã fix được rất nhiều lỗi trong đó có lỗi mà Mod đã đề cập ở trên. Về hiệu năng thì con này nhỉnh hơn con Himedia Q10 IV nhiều, về chất lượng hình ảnh và âm thanh thì không tốt bằng.

Bản 1.0.9 này ok ko bác ,sao có topic nói nó đang lỗi

---------- Post added 08-01-2016 at 12:35 ----------

Bản 1.0.9 này ok ko bác ,sao có topic nói nó đang lỗi

hunglong84

Active Member

Con h8 này chơi iso,bluray tốt ko các bác

heocon2000

Có bác nào dùng sound card usb cho con h8 này để cải thiện âm thanh chưa nhỉ. Mình có cái sound card ceative usb mà chưa làm cách nào cài được. Cắm vào cổng usb thì âm thanh của h8 mất nhưng âm thanh trên sound card thì không có.

Bên trên