[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Ok, thank bác, em gọi bác Thắng check giá xem
Bác gọi điện hỏi bác Thắng: 0904.196.226 Giá nó thay đổi từng ngày em cũng ko rõ
Để tham khảo chi tiết thông số và tính năng của 2 dòng này thì bác vào đây: LA6200LM6410
Lưu ý là dòng LM6410 là model của năm ngoái roài tương đương là LA6910. Bác cứ vào Web chủ LG tham khảo!

Theo gợi ý của bạn mình vào tvhdviet bằng trình duyệt internet trên TV nhưng khi xem phim thì nó không hiển thị được hình ảnh lại có quảng cáo nữa! Tìm app của nó trong LG app world thì không có. Soha phim có app cài sẵn (Chắc ký kết làm ăn với LG), dao diện dễ sử dụng, không quảng cáo, đường truyền tốt vào cái ăn ngay. Nghe bác nào nói nạp 50k xem tẹt ga vài tháng nên giá cũng bình dân (Mình vẫn chưa thấy nó đòi tiền)

Suy luận chung: Hàng chất ít khi được dùng chùa. Không phải tự nhiên thằng LG nó đưa Soha phim vào app của nó. Các App việt: Soha phim, NCT, Vnexpress, Clip.vn, Socnhi, zing TV... sàn nhạc.

Hỏi: Các bác có biết cách cài thêm app vào thêm ko?? của vn ý. Em vào LG app world toàn game với mấy app tin tức linh tinh của nước ngoài.
vào ứng dụng cửa hàng có thì mới cài thêm được bác ah. em dùng soha hết một tuần thì hết khuyến mại chưa nạp thêm. em vẫn xem phim trên tvhdviet được bác ah. bác chờ tầm 1ph nhé. thì quảng cáo xong mới có phim.mỗi tội ko nét bằng soha.

toanck39

Member

vào ứng dụng cửa hàng có thì mới cài thêm được bác ah. em dùng soha hết một tuần thì hết khuyến mại chưa nạp thêm. em vẫn xem phim trên tvhdviet được bác ah. bác chờ tầm 1ph nhé. thì quảng cáo xong mới có phim.mỗi tội ko nét bằng soha.

Bác nói rõ hơn về ứng dụng cửa hàng được ko?? vào ntn?? trong đó có nhiều ứng dụng hay ko??

Các bác cho em hỏi dòng LG LA6200 này có cài được Skype hay Viber để gọi điện không ạ? nó có trình duyệt web kèm theo để xem tin tức không ạ?
Ngoài ra em muốn hỏi nó có ghi được chương trình tivi vào ổ cứng mạng không hay chỉ ghi vào ổ cứng cắm cổng usb ạ?
Đầu thu KTS tích hợp của nó có xem được truyền hình cáp kĩ thuật số mà không cần box của VCTV không ạ?
Cám ơn các bác nhiều

toanck39

Member
Ðề: Re: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Các bác cho em hỏi dòng LG LA6200 này có cài được Skype hay Viber để gọi điện không ạ? nó có trình duyệt web kèm theo để xem tin tức không ạ?
Ngoài ra em muốn hỏi nó có ghi được chương trình tivi vào ổ cứng mạng không hay chỉ ghi vào ổ cứng cắm cổng usb ạ?
Đầu thu KTS tích hợp của nó có xem được truyền hình cáp kĩ thuật số mà không cần box của VCTV không ạ?
Cám ơn các bác nhiều
Cài thêm Skype hay các app khác ntn thì mình chưa biết... còn trình duyệt web thì có vào xem phim được, đọc tin tức thì thoải mái ko vấn đề.
Về vụ ghi tivi thì mình chưa thử vì ko đăng ký dịch vụ truyền hình nào cả! có cái tivi cùi để xem tin tức vtv1,vtv3 rùi, còn tivi mới chủ yếu xem soha phim và phim qua ổ cứng ngoài.
Đầu thu kỹ thuật số tích hợp thì cũng chưa dùng qua nên cũng ko rõ nốt... hick ... Có bác nào lắp rồi vào cho biết với... Em cũng đang rất quan tâm hướng đến ngoại hạng Anh 2013

chúc mừng bác đã có tv mới...
Cố lắm, mong lắm cuối cùng em cũng mua được bác ah! ... Quả là xứng với đồng tiền bát gạo bỏ ra.

toxic25

Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Bác chủ thớt ơi cho em hỏi, các phím điều khiển nằm cạnh TV ấy, có cảm ứng ko? hay phải bấm vô mới được! Em đang xài lm6200, các phím này cảm ứng, chỉ chạm tay vô là xài được, ko phải là các nút bấm! Đang xài ngon lành thì bị gì đó, bảo hành ko được, thế là cho đổi, em định đổi sang con này nhưng thêm 3tr, hồi trước mua lm6200 đã là 15,5tr rồi huhu

duongvme

Mình cũng vừa xúc em 42LA6200 tối qua của bác Thắng digi. Cảm nhận ban đầu là ok chỉ ghét mỗi tội cái body của em nó ọp ẹp quá(cái tấm chắn màn hình không khớp kín với viền bo xung quanh lắm)
@: manhhuy8x chú kỹ thuật đi giao hàng và lắp đặt bên bác chẳng biết tý gì về sản phẩm mình đi giao là sao bác?

manhhuy8x

Active Member
Ðề: Re: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Mình cũng vừa xúc em 42LA6200 tối qua của bác Thắng digi. Cảm nhận ban đầu là ok chỉ ghét mỗi tội cái body của em nó ọp ẹp quá(cái tấm chắn màn hình không khớp kín với viền bo xung quanh lắm)
@: manhhuy8x chú kỹ thuật đi giao hàng và lắp đặt bên bác chẳng biết tý gì về sản phẩm mình đi giao là sao bác?

Tks bác duongvme đã góp ý và phản hồi thông tin rất hữu ích cho Thắng. Thắng sẽ nhắc nhở ngay bộ phận kĩ thuật và sẽ kiểm tra ngay cậu nhân viên tối qua giao hàng cho bác. Thân!

Các Bác làm on chỉ giúp e cách kiểm tra thời gian sử dụng của con la6200 này với. Thanks

toanck39

Member
Ðề: Re: Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Bác chủ thớt ơi cho em hỏi, các phím điều khiển nằm cạnh TV ấy, có cảm ứng ko? hay phải bấm vô mới được! Em đang xài lm6200, các phím này cảm ứng, chỉ chạm tay vô là xài được, ko phải là các nút bấm! Đang xài ngon lành thì bị gì đó, bảo hành ko được, thế là cho đổi, em định đổi sang con này nhưng thêm 3tr, hồi trước mua lm6200 đã là 15,5tr rồi huhu

Các phím điều khiển nằm cạnh phía sau bên phải tivi là các phím vật lý, không phải cảm ứng nhé bác!
Em nghĩ dùng điều khiển là chủ yếu con này có 2 điều khiển. 1 đk tiêu chuẩn và 1 magic mote. Em toàn dùng magic mote thôi!

scholes1990

Nhân tiện bác manhhuy8x cho e hỏi cái.nhà e ở Ha long.nếu e mua hàng của bác thì có nv kĩ thuật về tận nơi lắp cho em ko bác.em cung kết em 47la6200 quá

manhhuy8x

Active Member

Nhân tiện bác manhhuy8x cho e hỏi cái.nhà e ở Ha long.nếu e mua hàng của bác thì có nv kĩ thuật về tận nơi lắp cho em ko bác.em cung kết em 47la6200 quá
Chào bác scholes1990
Nếu chuyển về Hạ Long thì có 2 phương án cho bác lựa chọn ;
1 là chuyển bằng nhà xe như thế chi phí thấp.
2 là nhân viên bên Thắng sẽ giao hàng tận nhà chi phí tính theo số km bằng google map.
Có gì thì bác call cho Thắng để làm việc trực tiếp nhé. Thân!

scholes1990

Chào bác scholes1990
Nếu chuyển về Hạ Long thì có 2 phương án cho bác lựa chọn ;
1 là chuyển bằng nhà xe như thế chi phí thấp.
2 là nhân viên bên Thắng sẽ giao hàng tận nhà chi phí tính theo số km bằng google map.
Có gì thì bác call cho Thắng để làm việc trực tiếp nhé. Thân!
Cám ơn bác nhé.e thì ở trên hn nhưng muốn chuyển về nhà ở HL.trong thời gian tới e sẽ trực tiếp qua cửa hàng bác

Con này lắp ráp cũng đơn giản thôi bác à. Mình ở tận Quy Nhơn, Bình Định cũng mua của bác Manhhuy8x ship vào rồi cũng tự lắp ráp. Chỉ mất khoảng 30 phút thôi. Bác cứ yên tâm. Chúc bác mua được ti vi ưng ý
P/S: Mình cũng lấy em LG47LA6200 của bác Manhhuy8x được tầm khoảng 01 tháng rồi. Nhìn chung là rất xứng đáng với số tiền bỏ ra.

Bên trên