[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

nguyenkhacluan

Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

mình coi file 32GB ok

Bác nào cho em hỏi vs.Tivi nhà em vào youtube bằng trình duyệt n không hiện ra cái ảnh ở những video đó.chỉ hiện chữ vs ô ảnh thì trắng xóa.chả có ảnh thể hiện video j cả.kích vào thì vãn chạy bình thương.n bị sao nhỉ.ae có ai bị k

luanmakeno

Chúc mừng bác có tivi xịn xem phim :D....bác cho e hỏi sau 1 thời gian sử dụng, màu sắc có bị thay đổi ko ah

kook123

Ðề: Re: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Chúc mừng bác có tivi xịn xem phim :D....bác cho e hỏi sau 1 thời gian sử dụng, màu sắc có bị thay đổi ko ah

Không có nhé bác. Mấy model LG series 6 trong vòng 2 năm liên tiếp 2012, 2013 luôn là model bán chạy nhất, được nhiều anh em HD Việt Nam quan tâm nhất đó bác.

Năm nay thì dự kiến mấy model LG series 6 như là LB650, LB630 cũng bán chạy nhất thôi

virtue1102

Tình hình là sau 3 tháng sử dụng cái đường HDMI 1 (ARC) của em đã đi tong,gọi điện lên bảo hành thì nhận được câu trả lời là phải thay bảng mạch bên trong chờ bên em đặt về sẽ đến nhà thay.Nản chả bik bao giờ có nữa

tuongkhanh1611

các bạn vui lòng cho mình hỏi, có bạn nào dã ghi chương trình tivi len ổ cứng di động chưa, và có thể copy qua máy tính được không, ổ cứng của mình hoạt động bình thường, nhưng khi đưa vào tivi để ghi thì bắt định dạng (format) trên tivi mới chịu ghi, sau khi ghi mình xem lại trên tivi từ ổ cứng di động thì ok, nhưng khi lấy ổ cứng gắn vào máy tính thì máy không nhận ổ cứng trong My Computer, vào phần disk manegement thì có nhận nhưng ko thể Change drive Letter... được, mong các bạn giúp đỡ

Gia Khang

Ðề: Re: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

các bạn vui lòng cho mình hỏi, có bạn nào dã ghi chương trình tivi len ổ cứng di động chưa, và có thể copy qua máy tính được không, ổ cứng của mình hoạt động bình thường, nhưng khi đưa vào tivi để ghi thì bắt định dạng (format) trên tivi mới chịu ghi, sau khi ghi mình xem lại trên tivi từ ổ cứng di động thì ok, nhưng khi lấy ổ cứng gắn vào máy tính thì máy không nhận ổ cứng trong My Computer, vào phần disk manegement thì có nhận nhưng ko thể Change drive Letter... được, mong các bạn giúp đỡ
Trên LINUX nhận được chứ Windows phải cài thêm extention nó mới nhận!

tuongkhanh1611

Re: Ðề: Re: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

bạn ơi, làm phiền bạn nói rõ hơn về Extention được không bạn ?

Ðề: Re: Ðề: Re: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

bạn ơi, làm phiền bạn nói rõ hơn về Extention được không bạn ?

Bác dùng đọc ổ cứng bằng máy tính cài hệ điều hành linux thử coi! (Tivi LG chạy hệ điều hành Linux đã được rút gọn điều chỉnh)
Rồi xem trong ỏ cứng có những file gì rồi tính tiếp!

tuongkhanh1611

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Bác dùng đọc ổ cứng bằng máy tính cài hệ điều hành linux thử coi! (Tivi LG chạy hệ điều hành Linux đã được rút gọn điều chỉnh)
Rồi xem trong ỏ cứng có những file gì rồi tính tiếp!

Không biết sử dụng Linux trên máy ảo có nhận được USB không nữa

trieuniemvui

Tv của nhà mình dạo này bị lỗi vào mạng nghe nhạc bị hiện tương am thanh giật giật như nghe đia bị vấp. Mặc dù xem tv va xem phim vẫn bình thường. Bác nào biết khắc phục chỉ giùm mình với?

wangtuyen

Ver.04.25.02 lên òi chẳng thấy gì mới Youtube mượt mà hơn thì phải, một số icon thay đổi trong Youtube...các thứ còn lại đang test
Từ ngày lên thì TV ko nhận được WMS cứ báo trial hoài dù đã crack xài ngon trước giờ... :(
AE tham vấn dùm có app nào ngon như WMS hem (support luôn SUB)..
Thx nhiều

thanhloi9999

Ver.04.25.02 lên òi chẳng thấy gì mới Youtube mượt mà hơn thì phải, một số icon thay đổi trong Youtube...các thứ còn lại đang test
Từ ngày lên thì TV ko nhận được WMS cứ báo trial hoài dù đã crack xài ngon trước giờ... :(
AE tham vấn dùm có app nào ngon như WMS hem (support luôn SUB)..
Thx nhiều
WMS là app gì vậy bác

Bên trên