(Review) Đánh giá TV 4K LG 49UB850T(2014)

thinhsve

Well-Known Member
Ðề: (REVIEW) ĐÁNH GIÁ TV 4K LG 49UB850T(2014)

Nó là Audio Video Receiver.

Giải pháp của bác choiladuoc là dùng các truyền hình trả tiền như K+, An Viên, Cable HD (có đầu giải mã riêng) đưa tín hiệu hình ảnh và âm thanh tới AVR, phần hình sẽ đưa qua Tivi qua đường HDMI, phần tiếng sẽ chạy ra loa ngoài (hoặc là có option để ra loa tivi, cái này thì tùy nhu cầu và tùy chương trình tivi).

Mình cũng đang bị bực mình vì cái vụ xem tennis trên con LG 47LB650, bóng ma của trái banh rất dài (mặc dù trái banh không chuyển động ở tốc độ nhanh như trường hợp vđv đập bóng để chuẩn bị serve), hình ành quay chậm thì lại không bị hiện tượng này. Nhà mình sử dụng truyền hình cable và không có đầu giải mã nên không thể sử dụng phương án dùng AVR được.

Có bác nào có cao kiến giải quyết cho vụ banh tennis không?
Bác vào Service Menu chuyển qua UK (nhớ tắt Auto Update Firmware và tự nhận vị trí (Location) trứớc khi chuyển). Lúc đó tự nhiên Bác sẽ nhận ra là tạm biệt luôn với bóng ma Tennis hay bóng đá.

Xdarkest

Member

Bác vào Service Menu chuyển qua UK (nhớ tắt Auto Update Firmware và tự nhận vị trí (Location) trứớc khi chuyển). Lúc đó tự nhiên Bác sẽ nhận ra là tạm biệt luôn với bóng ma Tennis hay bóng đá.

bác biết vì sao không, tôi mới phát hiện ra hehe ;))
mà công nhận VN chịu thiệt thòi quá.

thinhsve

Well-Known Member

bác biết vì sao không, tôi mới phát hiện ra hehe ;))
mà công nhận VN chịu thiệt thòi quá.
Bật mí luôn đi Bác. Cũng vì cái bóng ma này mà em chiến với Bác LG_Service trên này quá trời luôn.

Bật mí luôn đi Bác. Cũng vì cái bóng ma này mà em chiến với Bác LG_Service trên này quá trời luôn.

vụ bóng ma tenis với bóng đá này xem trên truyền hình cáp thì rõ rệt luôn, nhưng khi chuyển sang xem DVB là hết ngay mới lạ chứ , chứng tỏ do nguồn phát chăng ???

thinhsve

Well-Known Member

vụ bóng ma tenis với bóng đá này xem trên truyền hình cáp thì rõ rệt luôn, nhưng khi chuyển sang xem DVB là hết ngay mới lạ chứ , chứng tỏ do nguồn phát chăng ???
Không phải nguồn phát đâu Bác. Em download Tennis HD về luôn, dùng Dune Zappiti phát vẫn bị mới tức chứ. Đó là lý do em chiến với Bác LG-Service trên này quá trời. Kết quả không thấy Bác ấy vào đây nữa. Hic.

Không phải nguồn phát đâu Bác. Em download Tennis HD về luôn, dùng Dune Zappiti phát vẫn bị mới tức chứ. Đó là lý do em chiến với Bác LG-Service trên này quá trời. Kết quả không thấy Bác ấy vào đây nữa. Hic.
ủa vậy sao nếu xem truyền hình cáp bị mà xem trên mạng hoặc trên kênh DVB ko bị nhỉ, nhưng mà e cũng thấy vô lý là ngày xưa xem trên e LCD 42 cũ thì chẳg bao giờ thấy hiện tượng đấy cả từ khi chuyển sang e Led này mới bị

thinhsve

Well-Known Member

ủa vậy sao nếu xem truyền hình cáp bị mà xem trên mạng hoặc trên kênh DVB ko bị nhỉ, nhưng mà e cũng thấy vô lý là ngày xưa xem trên e LCD 42 cũ thì chẳg bao giờ thấy hiện tượng đấy cả từ khi chuyển sang e Led này mới bị
Lúc trước em test cùng mở Tennis của 1 kênh FOX HD (xem cùng thời điểm và cả 2 TV dùng STB HD) thì cái LG 49UB850T thì bị bóng ma, còn TV Sharp 40LE830M thì không bị bóng ma (TV 40LE830M tần số quét thực là 100Hz) và cả máy chiếu Sony HW50ES dùng Dune mở kênh FOX HD của MyTV cũng không bị. Bây giờ TV LG chuyển sang UK, xem trực tiếp không qua STB cũng hết bị bóng ma luôn rồi.:D

printer

Lúc trước em test cùng mở Tennis của 1 kênh FOX HD (xem cùng thời điểm và cả 2 TV dùng STB HD) thì cái LG 49UB850T thì bị bóng ma, còn TV Sharp 40LE830M thì không bị bóng ma (TV 40LE830M tần số quét thực là 100Hz) và cả máy chiếu Sony HW50ES dùng Dune mở kênh FOX HD của MyTV cũng không bị. Bây giờ TV LG chuyển sang UK, xem trực tiếp không qua STB cũng hết bị bóng ma luôn rồi.:D

Bác có thể nói rõ hơn cho em vụ chuyển sang UK được không? Em tìm trên menu của dòng 650T chỉ có phần: Setting -> General -> Location
Trong mục Location có 3 mục nhỏ là
- Broadcast Country Setting (có một loại nước nhưng không có UK, chỉ có ÚC, Newzealand, phi, Sing, Thai, Ấn, Mã, Indo, Myanmar, Srilanka và Vietnam)s
- Service Country Setting Auto
- LG Service Country (mục này cũng có các nước như mục broadcast)

Hôm qua mình đã thử chuyển qua Úc ở cả 2 mục 1 và 3 nhưng vẫn bị bóng ma.

Em đọc review của các bạn thấy lăn tăn nhất vụ bóng ma.
Em chủ yếu xem phim và bóng đá mà bị bóng ma thì chết.
Các các thương gia cho em xin giá tốt của em này vào IB với nhé
Thanks all.

ờ nhì , bác nói e mới để ý là xem cáp giờ cũng ko thấy bóng ma nữa từ khi chuyển sang UK thật , bác Xdark ko thấy vào bật mí nhỉ

thinhsve

Well-Known Member

Bác có thể nói rõ hơn cho em vụ chuyển sang UK được không? Em tìm trên menu của dòng 650T chỉ có phần: Setting -> General -> Location
Trong mục Location có 3 mục nhỏ là
- Broadcast Country Setting (có một loại nước nhưng không có UK, chỉ có ÚC, Newzealand, phi, Sing, Thai, Ấn, Mã, Indo, Myanmar, Srilanka và Vietnam)s
- Service Country Setting Auto
- LG Service Country (mục này cũng có các nước như mục broadcast)

Hôm qua mình đã thử chuyển qua Úc ở cả 2 mục 1 và 3 nhưng vẫn bị bóng ma.
Bác xem hướng dẫn ở đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/892928-hoi-chia-se-kn-su-dung-41.html

renhat

Well-Known Member

có gì các bác ko hiểu cứ gọi 18001503. hãng trả tiền cước nên các bác thoải mái gọi chỉ sợ dt của các bác hết pin thui!

thinhsve

Well-Known Member

có gì các bác ko hiểu cứ gọi 18001503. hãng trả tiền cước nên các bác thoải mái gọi chỉ sợ dt của các bác hết pin thui!
Bác gọi lên LG sẽ được tụi nó chửi dân mình ngu. Bỏ tiền ra mua nhưng các chức năng bị khóa hết, cùng loại TV nhưng VN phải chấp nhận chất lượng tồi nhất có thể. :))

renhat

Well-Known Member

18001503 là số dt chăm sóc kh của lg bác nhé

thinhsve

Well-Known Member

18001503 là số dt chăm sóc kh của lg bác nhé

Em đâu có lạ SĐT này. Chỉ có điều, cùng 1 cái TV khi xem Tennis bị bóng ma không chịu được, gọi tới gọi lui rồi được trả lời nó là như vậy. Nhưng khi chuyển sang UK thì hiện tượng bóng ma chấm dứt. Lý do tại sao??? Có phải VN phải đáng bị như thế không? Hic

Xdarkest

Member

ờ nhì , bác nói e mới để ý là xem cáp giờ cũng ko thấy bóng ma nữa từ khi chuyển sang UK thật , bác Xdark ko thấy vào bật mí nhỉ

Thì cái freeview đó bác.
Em đâu có lạ SĐT này. Chỉ có điều, cùng 1 cái TV khi xem Tennis bị bóng ma không chịu được, gọi tới gọi lui rồi được trả lời nó là như vậy. Nhưng khi chuyển sang UK thì hiện tượng bóng ma chấm dứt. Lý do tại sao??? Có phải VN phải đáng bị như thế không? Hic

Bóng ma khi từ settop box hay Dune giải mã rồi truyền qua cổng HDMI thì có thể do input lag của TV rồi bác, 49UB850 ~ 66ms vs LE830M ~ 30ms

Bên DVB thì tín hiệu giải mã trực tiếp từ tuner rồi phát hình luôn nên k bị.

Em đọc review của các bạn thấy lăn tăn nhất vụ bóng ma.
Em chủ yếu xem phim và bóng đá mà bị bóng ma thì chết.
Các các thương gia cho em xin giá tốt của em này vào IB với nhé
Thanks all.

Không thấy bác nào vào báo giá em LG 49UB850T(2014) cho em nhỉ!

Bên trên