(REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

chickenit

Member
Ðề: Re: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Vãi quá các bác ạ.
Phải lên để chia vui ngay lập tức.
Em vừa update xong cập nhật phần mềm mới nhất cho con 47ls4600.Cập nhật phần mền rất dễ.
Cảm nhận rõ luôn là hiện tượng hở sáng giảm đi rất nhiều. Ngày trước để màn hình đen nhìn hở sáng tương đối rõ nhưng sau khi cập nhật xong thấy màn đen thui, 2 góc bên trên dường như mất hẳn chỉ còn 2 góc bên dưới nhìn kỹ mới thấy hở khi đứng góc chếch 45 độ 2 bên màn. Còn ngồi thẳng màn hình cách 1m gần như không đáng kể. cảm giác ngày trước hở 10 thì giờ còn khoảng 6 đến 7 thôi .
Sử dụng chế độ tiết kiệm năng lượng giảm xuống mức tối thiểu là đẹp luôn ( với lại em cũng hay để ở mức này, để mức tắt màn hình nó sáng quá xem mau mỏi mắt )
Ngoài ra chất lượng khi xem THC cũng cải đáng kể. Những kênh trước muỗi muỗi nay đã mịn hơn 1 chút rồi.
Nói chung là vui quá há há. Tuyệt

Bác up firmware nào thế ạh

rockloccoc

Well-Known Member

Nhân tiện em xài 47ls 4600 . Em đã down software mới nhất từ LG 47LS4600 Support: Find Manuals & Warranty Info | LG Singapore về rồi .
Có phải cái file 58.1 mb ấy đúng không ạ.
Xong bác nào đã up software mới nhất có thể hướng dẫn em chi tiết cách update soft mới có được không ạ. Chi tiết vào các bác nhé có hình càng tốt.
Phải hỏi kỹ cho chắc ăn không nghich lung tung lại phải ngồi nói chuyên với bọn LG lần nữa chắc chết quá, lần này lại còn là cửa dưới nữa thì nhục.
Em thử up đúng bằng file của bác theo link nhưng k được bác ạ. Nó cứ báo file lỗi. Mợ kiếp ! :D

forever_rock

Active Member
Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

vụ này hay nhá.up xong đỡ hở sáng thì phải làm ngay và luôn ạ

blewcandy

Re: Ðề: Re: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Em thử up đúng bằng file của bác theo link nhưng k được bác ạ. Nó cứ báo file lỗi. Mợ kiếp ! :D

Bạn vào link đó trong phần software update down cái file zip 58.100K về giải nén ra. VERSION 03.40.10 update ngày 12/04/2012 đó
Lấy 1 cái USB trống ( xóa hết dữ liệu khác trong USB đi ) sau đó mở 1 new fodel mới đặt tên là : LG_DTV ( sau đó copy file đã được giải nén paste vào thư mục LG_DTV đó )
Bật tivi lên rồi rút cáp THC ra cho an toàn . Cắm USB vào là tivi nó tự hỏi có update software mới không . Bạn chọn Yes rồi chờ khoảng 2 phút cho tivi chạy xong vào tự khởi động lại thôi.
47LS4600 thì link này LG 47LS4600 Support: Find Manuals & Warranty Info | LG Singapore
42LS4600 thì link này LG 42LS4600 Support: Find Manuals & Warranty Info | LG Singapore

Nhớ là tivi bao nhiêu inch thì update software tương ứng nhé.

ahatuananh

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Bạn vào link đó trong phần software update down cái file zip 58.100K về giải nén ra. VERSION 03.40.10 update ngày 12/04/2012 đó
Lấy 1 cái USB trống ( xóa hết dữ liệu khác trong USB đi ) sau đó mở 1 new fodel mới đặt tên là : LG_DTV ( sau đó copy file đã được giải nén paste vào thư mục LG_DTV đó )
Bật tivi lên rồi rút cáp THC ra cho an toàn . Cắm USB vào là tivi nó tự hỏi có update software mới không . Bạn chọn Yes rồi chờ khoảng 2 phút cho tivi chạy xong vào tự khởi động lại thôi.
47LS4600 thì link này LG 47LS4600 Support: Find Manuals & Warranty Info | LG Singapore
42LS4600 thì link này LG 42LS4600 Support: Find Manuals & Warranty Info | LG Singapore

Lưu ý chọn giờ vàng đừng mất điện nhé...:-bd

thanhnghia_dba

bác nào xài qua LG42LS4600 cho em hỏi, bộ thu sóng TV của nó thu đc bao nhiêu kênh và xem rõ ko?

amour99

Member

bác nào xài qua LG42LS4600 cho em hỏi, bộ thu sóng TV của nó thu đc bao nhiêu kênh và xem rõ ko?
Như nhà em dùng anten dâu bắt đc 28 kênh của VTC nhưng 2 kênh khóa còn lại 26 kênh. Đỡ khoản đầu tư THC chờ đến tháng 6 xem thằng nào có bản quyền 3 mùa tiếp theo rồi tính ^^

chickenit

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

e up rồi bác, cảh có thấy gì khác biệt cả..hjc...

chickenit

Member

chắc hở sáng là do phần cứng rồi update cũng vậy àh, cứ xài 10 tháng gần hết bảo hành rồi kiu tụi LG lênt hay cho panel mới :)).

ahatuananh

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Vụ DTS bác dùng soft MKV2AC3 chuyển sang ac3 khá nhanh đó.
Tivi này có 1 cổng Audio in khi xem film qua cổng VGA nha bạn, cổng đó cũng là 3,5 luôn đó. Bạn xem lại phía sau coi.
Mình giở đang muốn audio out ra mà chỉ có mỗi cổng quang mà amply ko có cổng quang.

Thanks bác. Em connect ổ cứng ngoài, phim nào AC3 xuất ra dàn âm thanh bằng optical 5.1 ngon luôn, nhưng phim Audio DTS thi báo ko support, chắc phải convert bằng phần mềm bác giới thiệu quá

U_Keitaro

Mình mua 47ls4600 đợt vừa rồi ở Nkim thanh toán qua thẻ sau khi trừ tất cả các khuyến mại là 12.739 tr được tặng thêm 1 cái đầu phát hd tizzbird f10 giá khoảng 3.3tr nữa. Tính ra mua cái tv có khoảng 10tr mà được 47 inch. Đang muốn bán caí đầu hd đi đây tại mình đang kêts nôí với pc rôì. Ai có nhu câù lh với minh nhé. Hà nôị 0934306006 sẽ có giá tôt. Máy còn mơí nguyên chưa cắm điên bh full 12t

mình thik combo này, những tiếc là hết hàng đợt roài :((

thienanh

Active Member

Mình mua 47ls4600 đợt vừa rồi ở Nkim thanh toán qua thẻ sau khi trừ tất cả các khuyến mại là 12.739 tr được tặng thêm 1 cái đầu phát hd tizzbird f10 giá khoảng 3.3tr nữa. Tính ra mua cái tv có khoảng 10tr mà được 47 inch. Đang muốn bán caí đầu hd đi đây tại mình đang kêts nôí với pc rôì. Ai có nhu câù lh với minh nhé. Hà nôị 0934306006 sẽ có giá tôt. Máy còn mơí nguyên chưa cắm điên bh full 12t

PM em giá chuẩn cái Tizzbird nhé bác ;)

mdang84

Member

Con 47ls4600 ben ĐMCLớn đang kmãi trừ hết hàng tặng còn 13t1, giá hoi ngon
mà đang lăn tăn với con 42LM5800 có 4 kính 3D lun giá đang 11990k, ko bít e LM5800 này có hỗ trợ DTS ko nhỉ, có là xúc lun

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Con 47ls4600 ben ĐMCLớn đang kmãi trừ hết hàng tặng còn 13t1, giá hoi ngon
mà đang lăn tăn với con 42LM5800 có 4 kính 3D lun giá đang 11990k, ko bít e LM5800 này có hỗ trợ DTS ko nhỉ, có là xúc lun

bác cần tivi hỗ trợ DTS làm gì nhỉ ? nghe DTS bằng loa tivi ah ? hay bác hy vọng tivi có thể xuất âm thanh DTS ra dàn 5.1-7.1 ?

Chỉnh sửa lần cuối:

amour99

Member
Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

bác cần tivi hỗ trợ DTS làm gì nhỉ ? nghe DTS bằng loa tivi ah ? hay bác hy vọng tivi có thể xuất âm thanh DTS ra dàn 5.1-7.1 ? tào lao vừa thôi.

bác nói nghe nặng lời vậy.
đơn giản là vì trong này ae toàn share fim âm thanh dts. tivi k hỗ trợ thì mất cokng convert khá lâu.
k biết có nguồn phim nào k có dts k

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

bác nói nghe nặng lời vậy.
đơn giản là vì trong này ae toàn share fim âm thanh dts. tivi k hỗ trợ thì mất cokng convert khá lâu.
k biết có nguồn phim nào k có dts k

ý mình là nếu bác đã có dàn HD, đã có đầu phát (HDP, HTPC, laptop...), thì tivi chẳng liên quan gì đến DTS ở đây cả, chẳng ai đi nghe âm thanh DTS bằng loa tivi, mà có nghe cũng ko nghe được :D.

Còn nguồn phim, rất nhìu phim có âm thanh DD, AC3, hoặc chuẩn nén. Mà cho dù phim có DTS thì cũng đâu cần phải convert mới xem được.

blewcandy

Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

ý mình là nếu bác đã có dàn HD, đã có đầu phát (HDP, HTPC, laptop...), thì tivi chẳng liên quan gì đến DTS ở đây cả, chẳng ai đi nghe âm thanh DTS bằng loa tivi, mà có nghe cũng ko nghe được :D.

Còn nguồn phim, rất nhìu phim có âm thanh DD, AC3, hoặc chuẩn nén. Mà cho dù phim có DTS thì cũng đâu cần phải convert mới xem được.

Dù sao thì mình thấy cậu nói cũng hơi nặng lời chút với bác ý. Biết là chẳng có ý gì đâu nhưng nghe nó mất vui chút xíu.
Ai cũng mong tivi hỗ trợ cả DTS nữa để xem film qua usb xuất âm thanh qua Cổng Quang để tiết kiệm được chi phí đầu HD mà

Bên trên