(REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

nicekiller

Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Dòng LS4600 này không có hổ trợ audio code DTS là đúng rồi các Thím à,,,,,chỉ từ dòng LM6200 trở lên mới có thui......Đành lòng xài HD player cho nó chuẩn men nhé !! :)

nicekiller

các cao thủ giúp em vụ này với :

dùng dây mạng như hình ( hoặc tự bấm ) cắm trực tiếp 1 đầu vào cổng LAN con 42LS4600 này , 1 đầu cắm trực tiếp vào cổng mạng PC thì có xem được không ? ( máy tính dùng win 7 , đã bật chức năng Share ổ cứng ) . nếu được tết em vác pc về chơi cho nhộn nhà !

Ôi lạy thím !! Sao lại gắm vào lan của PC,,,,mà cũng xin thưa ! Dòng LS4600 này có cổng Lan phía sau tivi chỉ để sữ dụng chức năng share dữ liệu giải trí (Nhạc , hình , phim) qua DLNA hoặc ứng dụng I media share trên các tag hoặc smart phone có hệ điều hành android hoặc IOS thôi , chứ thím ko dùng tivi để lướt web hoặc truy cập mạng được đâu .
P/s: nguyên tắc hoạt động chức năng smart share : tivi kết nối cổng Lan với modem mạng , dt hoặc tag cũng kết nối wifi chung modem mạng này , sau đó nhấn chọn input trên tivi sẽ thấy kết nối từ thiết bị ngoại vi của mình (dt hoặc tag) . Đa phần anh em tải ứng dụng Imedia share trên android về xài là nhiều .
Thân !!!

tmn

Member
Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Mình cắm LG 4600 vào router trên tầng 3. Modem wifi mình để tầng 2.

Mình hay xem phim bộ TVB qua DNLA nguồn phát từ ĐT có hỗ trợ DNLA, xem HD qua Laptop cũng qua DNLA chứ không thích cắm dây dợ lằng nhằng. Nhưng bị rắc rối là không hiện được phụ đề.

Con plassma tốn điện nóng+ dày hơn. còn về màu sắc hình ảnh âm thanh. thì ngang ngửa dòng led trung cao cấp đó

Sao bác ko kiếm TVB thuyết minh mà xem, phụ đề xem qua DNLA ko hiện sub rời, sub add cứng (kiểu image) thì ok :)

cao thủ nào đi ngang qua giúp em với !

Trong Windows 7, bạn không cần phải cài đặt phần mềm hỗ trợ nào mà chỉ cần qua các bước sau để cài đặt dlna:
Vào Start > Control Panel > Hardware and Sound > Add a device. Sau đó đợi vài giây để hệ thống quét toàn bộ mạng nội bộ để nhận diện NAS. Trong danh sách hiện ra, bạn chọn tên thiết bị NAS và nhấn Next để cài đặt theo các chỉ dẫn.

tuanlqd02

Cảm ơn bác vì bài này... em đang cân nhắc mua em này

cattuongtr

Vừa mua em LS4600 ở mykim.vn. Đánh giá là khá hài lòng trừ âm thanh DTS không giải mã được. Hình ảnh đẹp, chơi mọi định dạng video qua ổ cứng di động ( trừ file iso). Kiểu dáng đẹp,mỏng.Nói chung quá xứng đáng với số là 9.600.000đ .

daothinh1991

Các bác cho em hỏi chút nhà em mới mua con này được 3 hôm ,cơ mà khi nắp đặt xong thì bật truyền hình số tích hợp sẵn trên nó thì khá là mờ và vỡ hình .Cái này là do tivi em , hay do sóng của nhà mạng vậy , hay do tỉ lệ màn hình quá lớn

duythangtk41

Chỉnh lại chế độ hình ảnh là ngon mà, nguyên nhân vỡ hình là do tín hiệu anten chưa đủ cường độ.

tmn

Member
Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Các bác cho em hỏi chút nhà em mới mua con này được 3 hôm ,cơ mà khi nắp đặt xong thì bật truyền hình số tích hợp sẵn trên nó thì khá là mờ và vỡ hình .Cái này là do tivi em , hay do sóng của nhà mạng vậy , hay do tỉ lệ màn hình quá lớn

Mờ là đúng vì Vtc chỉ phát sd (kém hơn cáp) vỡ hình là do tín hiệu yếu

amour99

Member

Con nhà em tự dưng hôm nay bị mất 14/28 kênh KTS của VTC. Mất từ VTC1-VTC14. Có bác nòa bị thế ko?
Ko biết mai ngày kia có quay lại như cũ ko nữa :(

nvngoc1986

Active Member

Con nhà em tự dưng hôm nay bị mất 14/28 kênh KTS của VTC. Mất từ VTC1-VTC14. Có bác nòa bị thế ko?
Ko biết mai ngày kia có quay lại như cũ ko nữa :(
Chia sẻ với bác...Lý do : VTC phát mấy kênh đó trên Tần số khác . Bác dò lại bằng thủ công là được ( dò tự động chưa chắc được )
Chúc bạn may mắn :)

amour99

Member

Chia sẻ với bác...Lý do : VTC phát mấy kênh đó trên Tần số khác . Bác dò lại bằng thủ công là được ( dò tự động chưa chắc được )
Chúc bạn may mắn :)

Hôm qua em dò tự động 4 lần đều ko đc.
Hôm nay dò tự động lại lần nữa thì lại OK rồi bác à :)
Mà dò bằng tay chỗ nào nhỉ ^^

lengkenglinkin

Các bác cho em hỏi phát.
Khi xem phim HD trên USB hoặc HDD trên dòng này thì có cần phải add sẵn phụ đề vào phim hay là có thể tinh chỉnh phụ đề ngay trên TV?
Thank các bác

Các bác cho em hỏi phát.
Khi xem phim HD trên USB hoặc HDD trên dòng này thì có cần phải add sẵn phụ đề vào phim hay là có thể tinh chỉnh phụ đề ngay trên TV?
Thank các bác

cái hay con này có thể chỉnh phụ đề to nhỏ theo ý muốn nếu xem sub rời nhé, chuyển sang utf-8 là ok

có xem phim .MKV hiện sub duoc qua con63ng USB ko anh trai

hunterman812

Con này giờ ở Hà Nội chỗ nào giá tốt nhất các bác nhỉ. Giá siêu thị toàn trên 10.5t thôi

hunterman812

Bạn cho mình hỏi điạ chỉ cái nhà " mách lẻo" với. Bị mù đường rồi :D8-|

Bên trên