(REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Hôm qua mình phân vân giữa em này và SN Ex430. Cuối cùng nhấc em sony.

Em thấy con này xem HD ổn hơn EX430 bác ạ

hình ảnh em sử dụng với Truyền Hình An Viên

mdang84

Member
Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

hình ảnh xem THC HD đẹp thật, thấy rõ những j đẹp nhất :D

nirpl

Các bác cho e hỏi ngu tý, DTS nó ko giải mã được, nhưng nếu em cắm qua loa ngoài = optical thì nó có tiếng không các bác.
Thanks các bác trước.

mdang84

Member

Các bác cho e hỏi ngu tý, DTS nó ko giải mã được, nhưng nếu em cắm qua loa ngoài = optical thì nó có tiếng không các bác.
Thanks các bác trước.
Cắm dts vào là tv nó báo ko hỗ trợ tồi,lấy j mà xuất ra optical

bác chủ mua ở SG từ thắng mấy mà có 9 tr 5 vậy, tháng 1 em mua ở HN mà đã 9 tr 9 rồi

z600

Member

thank
bài đánh giá khá chi tiết
TV ko khoái mấy em hàn xẻng cho lắm

mofgarden

Member

Tại sao chú này lại hay hở sáng vậy, không có cách nào chỉnh được sao ???

Hở sáng là bệnh chung rồi bác ạ, chỉ khác là có máy bị nặng, có máy bị nhẹ thôi. Căn chỉnh chỉ là giúp đỡ bệnh chứ không chữa hết được bác ạ.

ah quên thông báo zới các đồng chí là, bên mình bán giá thẳng từ các Công Ty về phân phối lại, nên khi Công Ty có bán cho bên mình giá xuống hoặc giá lên thì bên mình sẽ bán như vây, nếu xuống bán xuống, lên bán lên, đảm bảo các đồng chí sẽ có giá tốt hehe.

Xin chào bác, em rất hài lòng với giá cả và dịch vụ bên bác. Chúc bác đắt hàng nhé ;)

Baos cáo các bác hôm qua em cũng vừa mua em 42LS4600 này tại mediamart HN giá 9890. Tý nữa thì hối hận, hôm trước em rinh về con 3450 rồi(mợ nó, có mỗi 1 cổng HDMI, 0 D-sub, 0 DLNA), sau đó cậu giao hàng mang đến cho em thì thấy chở thêm bé 4600 này, em xem qua thì giá chênh có 490k mà tính năng hơn hẳn, cổng kết nối hoàn hảo lại mỏng bằng một nửa thế là em kêu lên đổi. Bố khỉ, mấy ông Sên bán hàng chả tư vấn mẹ gì, em gọi điện lên quạt một trận. Khi đổi xong kiểm tra em nó thấy mình quyết định sáng suốt, giờ tìm được bài review này thấy yên tâm quá.

Mấy ông nhân viên Sale chỉ chăm chăm hướng khách hàng đến mấy con lỗi model hay được chiết khấu cao thôi. Chúc mừng bác vì đã không bị ăn quả lừa :D

hduc1989

Cũng mới sắm con này hồi đầu tháng ở pico 9780k nhưng đc tặng cái lò vi sóng trị giá 1m7 cũng ổn! :D
Nhưng hơi buồn vì con này ko hỗ trợ DTS mà phim bây giờ quá trời cái này luôn!

Hai Scm

Active Member

Cũng mới sắm con này hồi đầu tháng ở pico 9780k nhưng đc tặng cái lò vi sóng trị giá 1m7 cũng ổn! :D

trang bị thêm đầu phát hoặc PC là phát DTS ngon bác.

dienmaytoanlinh

Active Member

Hở sáng là bệnh chung rồi bác ạ, chỉ khác là có máy bị nặng, có máy bị nhẹ thôi. Căn chỉnh chỉ là giúp đỡ bệnh chứ không chữa hết được bác ạ.

Xin chào bác, em rất hài lòng với giá cả và dịch vụ bên bác. Chúc bác đắt hàng nhé ;)

Mấy ông nhân viên Sale chỉ chăm chăm hướng khách hàng đến mấy con lỗi model hay được chiết khấu cao thôi. Chúc mừng bác vì đã không bị ăn quả lừa :D

^^ cảm ơn bác đã ủng hộ, tính năng và những gì tivi có như quà, phụ kiện, khuyến mãi từ các hãng tivi, có sao thì bên em nói zi và bán theo zi thôi ah, quen theo kiểu làm ăn cho các mối lái, phải giao đủ đồ cho họ đó, với giá thì cập nhật thường xuyên.

nirpl

Các bác cho em hỏi thêm tý, LS4600 không giải mã được dTS thì nó có chơi được thằng DD5.1 không các bác.

leanh_mr

Member

Giá tốt thật, vừa bê 1 em 47LS4600 giá 12tr950 xong.

nirpl

Chuc mung bac co TV moi em lay 42" gio ve thay hoi nho.Cam nhan rieng em thi thay hinh anh cua dong nay la kha tren muc gia cua em no. Nhung ve va de am thanh em ko thay ai phan nan nhunh rieng con cua em thay kha te. Xem Avenger de muc 15 thoi nhung canh bom no da thay re,(ko phai loa ma hinh nhu la vo TV bi rung thi phai) cuc chuoi. Ma thay Max len 100 em cha muon thu vi len den do thi cha the nghe dc. (Em cmt bang dt cui ko go dc TV)

nirpl

Chuc mung bac co TV moi em lay 42" gio ve thay hoi nho.Cam nhan rieng em thi thay hinh anh cua dong nay la kha tren muc gia cua em no. Nhung ve va de am thanh em ko thay ai phan nan nhunh rieng con cua em thay kha te. Xem Avenger de muc 15 thoi nhung canh bom no da thay re,(ko phai loa ma hinh nhu la vo TV bi rung thi phai) cuc chuoi. Ma thay Max len 100 em cha muon thu vi len den do thi cha the nghe dc. (Em cmt bang dt cui ko go dc TV)

leanh_mr

Member

mua tivi là để xem thôi, không quan tâm âm thanh vì đã có dàn riêng

nirpl

mua tivi là để xem thôi, không quan tâm âm thanh vì đã có dàn riêng
Đạ nếu thóc lúa dư giả thì chả nói làm chi bác ạ, vì mấy bộ có cổng quang để xuất audio từ em nó giá toàn 3củ đổ lên nên em mới khó chứ.

tbmc

Member

Cũng mới sắm con này hồi đầu tháng ở pico 9780k ưng đc tặng cái lò vi sóng trị giá 1m7 cũng ổn! :D
Em cũng mua ở pico giá đó hôm 9am lịch mà chả thấy km gì . Bác mua khi nào thế ợ

Bên trên