(REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

mofgarden

Member
Em xin trả lời một số bác hỏi về tên em người mẫu Nhật mà em dùng mình họa bài viết của em. Đó chính là Erika Sawajiri, tập tin em trình chiếu là: Erika Sawajiri- Visual Queen Of The Year của bác NhatPG.
Font chữ của phim Vô Gian Đạo là font: Lucida Console, Style là Regular, Size 10.

Hai Scm

Active Member
Em xin trả lời một số bác hỏi về tên em người mẫu Nhật mà em dùng mình họa bài viết của em. Đó chính là Erika Sawajiri, tập tin em trình chiếu là: Erika Sawajiri- Visual Queen Of The Year của bác NhatPG.
Font chữ của phim Vô Gian Đạo là font: Lucida Console, Style là Regular, Size 10.

Sao size chữ của bác nhỏ thế, em đang dùng màn hình 42 inch phải chỉnh size chữ lên 18-20 mới vừa mắt, em ngồi cách màn hình 3m nên thích font to to một tí....

Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Tại mình thấy bạn khen nó QUÁ

EX430 thôi...thử với EX650 chưa bạn

so thiết kế kiểu dáng chứ hình ảnh ex650 giá cao hơn tất nhiên là hơn rồi, dòng ex thiết kế thấy k con nào đẹp lên hx...thì ok

cuocsongsovq

Mọi cái đều ok trừ mỗi tội là hở sáng quá. Nếu xem ban đêm chắc không đẹp lắm. Không biết mỗi con này lỗi hở sáng hay là bệnh kinh niên của LG?

tmn

Member
Mọi cái đều ok trừ mỗi tội là hở sáng quá. Nếu xem ban đêm chắc không đẹp lắm. Không biết mỗi con này lỗi hở sáng hay là bệnh kinh niên của LG?

Cái vụ hở sáng này Led viền hãng nào cũng vậy, LG bị nhiều hơn vì họ design em nó mỏng quá :)

rockloccoc

Well-Known Member
Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ em vụ căn chỉnh hình ảnh trên em này để xem HD tốt nhất đi. Em chỉnh các kiểu mày mò nhưng hình ảnh nó cứ mờ mờ không trong và rõ.

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

Hơn 5 inch nhưng mà là 5 inch đường chéo nên cũng to hơn nhiều đầy bác. Mà thường TV 47' hay 50' đắt gần gấp đôi so với 42'.

Tên em đấy em quên rồi, nhưng bác cứ search Queen of bikii thì kiểu nào cũng ra. Em down phim đấy từ HDVN mình chứ đâu.

Em mua ở cửa hàng Danh Lộc trên đường Pasteur.

Em thấy hình ảnh LS4600 k hề thua kém mấy anh em Samsung dày cộp H5000 hay EH5300. Mà em LS4600 lại mỏng dính, nhiều cổng kết nối mới sướng chứ.

Em mua ở cửa hàng Dnh Lộc trên đường Pasteur, Q.1. Như em đã viết ở đầu bài, em đã kiểm tra và trực tiếp khui thùng, hàng mới nguyên con. Vì cửa hàng này chỉ bán chứ không trưng bày nên cũng an tâm. Tuy nhiên khi mua bác cứ kiểm tra kỹ rồi trả tiền.

Vào topic xem, mới biết chủ thớt mua con 42LS4600 ở cửa hàng nhà em, hehe, cám ơn chủ thớt nhiều nhiều, Cửa hàng Danh Lộc, ở địa chỉ 53 Pasteurs, P bến nghé, Q.1, ngay ngã tư huỳnh thuc kháng và pasteurs. Nhưng mặt bằng trường Cao Thắng vừa lấy lại, nên đã dời qua địa chỉ mới là 120 Hồ Tùng Mậu, P. Bến Nghé, Q.1. Nay mới lập trang web shopdienmay.vn và lấy tên là Điện Máy Toàn Linh, nhưng anh em cần xuất hóa đơn vẫn là của Công Ty Danh Lộc nha, hehe. Có gì anh em ủng hộ giùm hen, số điện thoại liên lạc là 0915.702.084 ra địa chỉ 120 Hồ Tùng Mậu vẫn là người cũ mà chủ thớt gặp mua tivi ah, Hàng mới nguyên trong thùng nha các đồng chí, chua phá zin đâu, cty giao hàng xuống là để vào, chờ các anh em tới hốt em nó về, hàng mới 100% và luôn đảm bảo giá tốt cho các anh em, free vận chuyển trong nội thành TP Hồ Chí Minh hen. website là shopdienmay.vn đt 0915.702.084, trong web mình thiết kế tất cả thông số kỹ thuật của các pé tivi trong đó, anh em cứ vào xem. cảm ơn cảm ơn các đồng chí đã ủng hộ và đi tìm của hàng Danh Lộc (Toàn Linh)

forever_rock

Active Member

đèn màn hình 55
tương phản 80
đọ sáng 60
độ netsd 55
màu 65
gam màu giữa
nhịp đọ màu giữa
phần nâng cao từ trên xuông nhé: trung bình, thấp, tắt,0, tắt tắt, trung bình, thấp tắt, gam màu rộng
cái này có tham khảo của 1 số ae thế giứoi

Lão nông@

Tại sao chú này lại hay hở sáng vậy, không có cách nào chỉnh được sao ???

dienmaytoanlinh

Active Member

ah quên thông báo zới các đồng chí là, bên mình bán giá thẳng từ các Công Ty về phân phối lại, nên khi Công Ty có bán cho bên mình giá xuống hoặc giá lên thì bên mình sẽ bán như vây, nếu xuống bán xuống, lên bán lên, đảm bảo các đồng chí sẽ có giá tốt hehe.

đèn màn hình 55
tương phản 80
đọ sáng 60
độ netsd 55
màu 65
gam màu giữa
nhịp đọ màu giữa
phần nâng cao từ trên xuông nhé: trung bình, thấp, tắt,0, tắt tắt, trung bình, thấp tắt, gam màu rộng

để chế độ tiết kiệm năng lượng mức nào thế đồng chí hay tắt hẳn

nirpl

Baos cáo các bác hôm qua em cũng vừa mua em 42LS4600 này tại mediamart HN giá 9890. Tý nữa thì hối hận, hôm trước em rinh về con 3450 rồi(mợ nó, có mỗi 1 cổng HDMI, 0 D-sub, 0 DLNA), sau đó cậu giao hàng mang đến cho em thì thấy chở thêm bé 4600 này, em xem qua thì giá chênh có 490k mà tính năng hơn hẳn, cổng kết nối hoàn hảo lại mỏng bằng một nửa thế là em kêu lên đổi. Bố khỉ, mấy ông Sên bán hàng chả tư vấn mẹ gì, em gọi điện lên quạt một trận. Khi đổi xong kiểm tra em nó thấy mình quyết định sáng suốt, giờ tìm được bài review này thấy yên tâm quá.

nirpl

đang bỏ ở thị trường VN, hiện các sthị chỉ còn model 47LS4600, còn 42 hết lun rồi, chõy nào còn là hàng tồn, đảm bảo ngày SX ko fải tháng 11. thế nao gần Tết model 42LS4600 này bỏ mẫu các sthị cũng thanh lý giá rẻ, ae ráng đợi
Bác ơi, em vừa múc hôm qua, ngày SX 1/2012 thì làm sao mà là dừng được.

alibaba1978

Well-Known Member

Ghét nhất là lỗi hở sáng khi phòng hơi tối 1 chút nhìn xấu kinh người nó có cảm giác sương trắng ở vùng tối và làm cho hình ảnh ko trong trẻo nưa cứ như xem qua làn nước cơm vậy.em thì nói ko với led của các hãng ngoại trừ dòng cao cấp của sony là tạm ổn còn lại là bị em loại mgay từ vòng gửi xe

dienmaytoanlinh

Active Member

Bác ơi, em vừa múc hôm qua, ngày SX 1/2012 thì làm sao mà là dừng được.
Các mặt hàng của LG, đã có lại gần đầy đủ, ngày sx toàn 2013, nên làm gì mà co giá các siêu thị thanh lý giá rẻ, nếu có thì cũng nằm kho vài 4 5 tháng rồi

rockloccoc

Well-Known Member

đèn màn hình 55
tương phản 80
đọ sáng 60
độ netsd 55
màu 65
gam màu giữa
nhịp đọ màu giữa
Tùy từng chế độ hình ảnh khi mình chọn mà tivi cho phép mình tinh chỉnh thêm (hoặc bớt) một số tính năng. Vậy nếu chỉnh như trên thì để theo chế độ nào để chỉnh hả bác (rạp chiếu phim, chuẩn, sống động, thể thao, tiết kiệm năng lượng hay chuyên gia 1, 2 hả bác?!!?!?!

beckltn

Hôm qua mình phân vân giữa em này và SN Ex430. Cuối cùng nhấc em sony.

forever_rock

Active Member
Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) Đánh giá TV LED LG 42 inch LS4600.

bascbasc để kiểu gì chả đc. e thì vưỡn đang là trò chơi người dùng,
khi bsac xem truyền hình cáp thì nó ở chế độ riêng, khi bsac chuyển qua hdmi thì nó lại chuyển chế độ riêng

Bên trên