Đánh giá Review Đầu Phát Himedia HD910B - Đầu Phát Siêu Tản Nhiệt Với Giá Cực Tốt

meocon

Well-Known Member
Ðề: Review Đầu Phát Himedia HD910B - Đầu Phát Siêu Tản Nhiệt Với Giá Cực Tốt

910B coi được youtube nha a .....................

Nghia_PMT

Well-Known Member

tình hình là hôm wa mình lấy conHD91910B về cắm trực tiếp lên TV vẫn xem bình thường con cắm wa 4310 lên TV thì ko lên hình ảnh gì hết trong khi vài hôm trước vẫn xem từ sợi HDMI cắm sẵn đó từ con HDP Buffalo

meocon

Well-Known Member

tình hình là hôm wa mình lấy conHD91910B về cắm trực tiếp lên TV vẫn xem bình thường con cắm wa 4310 lên TV thì ko lên hình ảnh gì hết trong khi vài hôm trước vẫn xem từ sợi HDMI cắm sẵn đó từ con HDP Buffalo

A kiểm tra lại dây có lỏng ko , hoặc là độ phân giải . Có khi độ phân giải vượt quá thì gắn dây AV vào setup lại

alokaka91

Member

khá kết con này mà thiếu mất cổng usb 3.0 để chép phim từ laptop vào

Nghia_PMT

Well-Known Member

A kiểm tra lại dây có lỏng ko , hoặc là độ phân giải . Có khi độ phân giải vượt quá thì gắn dây AV vào setup lại

dây ko lỏng, bit màu thì chỉnh auto rồi k để 8bit hay 10 bit gì cả. Chả biết tại sao luôn, bực mình quá đi :(

Nghia_PMT

Well-Known Member

tình hình hôm wa đã thay dây HDMI out từ AVR lên TV & dâyHDMI out từ HDP xuống AVR vẫn thế ko lên hình ảnh gì cả, vấn đề ko lẽ con AVR điên ta? :(

hd360sg

tình hình hôm wa đã thay dây HDMI out từ AVR lên TV & dâyHDMI out từ HDP xuống AVR vẫn thế ko lên hình ảnh gì cả, vấn đề ko lẽ con AVR điên ta? :(

Bác có thể lấy hai cái dây HDMI đó thử trực tiếp với HDP và TV trước , oki đâu đó rùi gắn lại qua AVR nếu vẫn ko dc thì bác kt lại cái AVR thôi. Đơn giản ý mà:)

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác có thể lấy hai cái dây HDMI đó thử trực tiếp với HDP và TV trước , oki đâu đó rùi gắn lại qua AVR nếu vẫn ko dc thì bác kt lại cái AVR thôi. Đơn giản ý mà:)

thử với TV riêng trực tiếp từ HDP wa TV vẫn bình thường bác ah, hix hôm trước còn xem bình thường với HDP Buffalo mà ta, chỉ cắm lộn adapter 12v (adapter Buffalo chỉ có 5V) cho con Buffalo cái con Buffalo tèo ko lẽ cổng HDMI vì cắm nhầm điện cho con Buffalo từ 5V --->> 12v mà tèo theo luôn ta :(

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member
Vài chai......hic hic. Theo như kinh nghiệm của mình thì bác Nghĩa alo cho thằng kỹ thuật bảo hành của Anh Duy ra và làm việc riêng với nó. Vậy mới khỏi bị bem bem....:D

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Review Đầu Phát Himedia HD910B - Đầu Phát Siêu Tản Nhiệt Với Giá Cực Tốt

hix mang AVR lên Anh Duy sửa cái board HMDI này nhiều tiền ko bác Tiến?

Vậy là hư HDMI trên AVR à ?

khá kết con này mà thiếu mất cổng usb 3.0 để chép phim từ laptop vào

Có cổng USB 3.0 mà bác

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Re: Review Đầu Phát Himedia HD910B - Đầu Phát Siêu Tản Nhiệt Với Giá Cực Tốt

Vài chai......hic hic. Theo như kinh nghiệm của mình thì bác Nghĩa alo cho thằng kỹ thuật bảo hành của Anh Duy ra và làm việc riêng với nó. Vậy mới khỏi bị bem bem....:D

Mình đâu wen thằng nào đâu, bác Tiến wen ko chỉ mình với

tienlequoc

Well-Known Member
Bác Nghĩa hỏi anh Thịnh (nick thinh3546 gì đó). Anh Thịnh rất có kinh nghiệm trong chuyện này. Mình đổi điện thoại nên mất số anh Thịnh rồi.

sitetopvn

Active Member

chuyển sang 3D dùng nút nào vậy các bác . đang chạy video ấn phím menu mà ko thấy có chỗ chuyển sang 3D

meocon

Well-Known Member

chuyển sang 3D dùng nút nào vậy các bác . đang chạy video ấn phím menu mà ko thấy có chỗ chuyển sang 3D

TV phải có 3D
HDMI phải là AUTO

Play phim xong rùi a nhấn vô MENU - > 3D Silde by Silde hoặc là 3D Top and Bottom

HUNGHG

Member

Hiện tượng như thế này các bạn nào biết cho tư vấn nhé:
Đầu bật lên đã hiện các ổ nhưng màn cứ nhấp nháy tắt tối đen rồi lại sáng như cũ(hiện các ổ) lặp đi lặp lại nhiều lần sau khi vào xem một chương trình nào đó thì không bị như thế nữa,cứ như nóng đầu lên thì bình thường ấy.Mong các bạn nào biết tư vấn cho mình nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

salenguyenduong

Re: Ðề: Review Đầu Phát Himedia HD910B - Đầu Phát Siêu Tản Nhiệt Với Giá Cực Tốt

Hiện tượng như thế này các bạn nào biết cho tư vấn nhé:
Đầu bật lên đã hiện các ổ nhưng màn cứ nhấp nháy tắt tối đen rồi lại sáng như cũ(hiện các ổ) lặp đi lặp lại nhiều lần sau khi vào xem một chương trình nào đó thì không bị như thế nữa,cứ như nóng đầu lên thì bình thường ấy.Mong các bạn nào biết tư vấn cho mình nhé.
Hơi lạ nhỉ.
Trường hợp màn hình cứ nhấp nháy kiểu đó giống hiện tượng lỏng dây caple HDMI, nhưng xem 1 chút lại bình thường thì ko phải do dây HDMI.
Thử tải fw mới về update coi có giải quyết dc ko hoặc thay 1 dây HDMI khác coi còn vấn đề đó nữa không. Cứ test thử coi sao, còn nếu thấy khó chịu thì pác mang qua BH cho khỏe.

vanvu_162

1. dùng cáp hdmi của sony ấy
2. đem tới tiệm bảo hành đi bác ạ

Bên trên