Đánh giá Review Đầu Phát Himedia HD910B - Đầu Phát Siêu Tản Nhiệt Với Giá Cực Tốt

meocon

Well-Known Member
Ðề: Review Đầu Phát Himedia HD910B - Đầu Phát Siêu Tản Nhiệt Với Giá Cực Tốt

mấy anh giúp e với,e muốn kết nói loa 2.1 vào 910b thì ghim jack vào cổng nào mấy anh,thk may anh nhiều

Dùng dây đỏ trắng gắn vô cổng L R nha a

Rukaphuong

Ðề: Re: Review Đầu Phát Himedia HD910B - Đầu Phát Siêu Tản Nhiệt Với Giá Cực Tốt

Bác mua ở các cửa hàng lớn ở Sài gòn luôn chứ mua chi ở Cần thơ mà bị bẻ cò.Mình đều mua hàng như thế cả.Chọn chành xe kêu họ gởi vể là OK.

Em chả bít cửa hàng nào uy tín anh ạ. Cũng bít cái ông này lấy hàng trên TP và chành xe về, nhưng cũng gáng mua, vì có bảo hành thì có người bắt đền. Em không đi lên TP đc (1 năm lên đc chắc có 1 lần thăm ng nhà).

trời đất. bác xem Film 3D SBS hay TAB thì chập hình 3D bằng đầu 910B luôn, trong cái remote 910B có nút Menu, trong khi đang phát phim thì bấm nút Menu trên Remote 910B và thấy có các dòng: 2D->3D, 3D SBS, 3D TAB gì đó, tùy phim 3D mà bác chọn cho hợp lý, vậy là xong, lúc đó sub sẽ tự động nổi lên ko bị lệch. Cái này do bác chập hình bằng TV nên sub bị lệch lác cái chắc.

em hok bít. để em xem xem. Hic. Thanks anh nha

salenguyenduong

Re: Ðề: Re: Review Đầu Phát Himedia HD910B - Đầu Phát Siêu Tản Nhiệt Với Giá Cực Tốt

Em chả bít cửa hàng nào uy tín anh ạ. Cũng bít cái ông này lấy hàng trên TP và chành xe về, nhưng cũng gáng mua, vì có bảo hành thì có người bắt đền. Em không đi lên TP đc (1 năm lên đc chắc có 1 lần thăm ng nhà).

em hok bít. để em xem xem. Hic. Thanks anh nha

Xem thử 1 gian hàng cty mình coi sao, nhiều sản phẩm, nhiều đầu HD, lại dc đổi đầu HD trong 1 tuần đầu tiên.

tunghdag

Member
Theo mình thì các anh em trên web có độ tin cậy cao.Bác tìm hiểu gian hàng và tham khảo sản phẩm được hết.Thời đại công nghệ thông tin mà.

hd360sg

Chính xác h thời buổi công nghệ thông tin ? nhiều cửa hàng buôn bán dựa chủ yếu trên website nên sẽ ko dám làm liều đâu ? vì nếu có cũng chỉ lừa dc một vài khách đầu tiên thôi. chứ h khách hàng cũng am tường công nghệ lắm ? lên mạng nói cái là cửa hàng đó coi như đóng cửa à .......... nên bác cứ an tâm mua hàng nhé

salenguyenduong

Chính xác, ko ai bán uy tín của cty mình lấy vài trăm ngàn, vài triệu đồng để rồi đóng cửa sớm cả.

congtuthanhnam2

Active Member
Ðề: Re: Review Đầu Phát Himedia HD910B - Đầu Phát Siêu Tản Nhiệt Với Giá Cực Tốt

các bác cho em hỏi TV nhà em là D490 kết nối với đầu HDP nay có xem được Bluray ISo không vì em băn khoăn không biết HDMI của d490 là 1.3 có ổn không?

salenguyenduong

Re: Ðề: Re: Review Đầu Phát Himedia HD910B - Đầu Phát Siêu Tản Nhiệt Với Giá Cực Tốt

các bác cho em hỏi TV nhà em là D490 kết nối với đầu HDP nay có xem được Bluray ISo không vì em băn khoăn không biết HDMI của d490 là 1.3 có ổn không?

Bluray Iso thì coi bình thường bạn, vì HDP đã giải mã rồi. Chỉ có điều HDMI 1.3 thì khi coi 3D, HD ko dc good như HDMI 1.4 mà thôi, tuy nhiên chất lượng cũng k khác biệt gì nhiều lắm.

warone

Bluray Iso thì coi bình thường bạn, vì HDP đã giải mã rồi. Chỉ có điều HDMI 1.3 thì khi coi 3D, HD ko dc good như HDMI 1.4 mà thôi, tuy nhiên chất lượng cũng k khác biệt gì nhiều lắm.

sao mình có thấy khác biệt gì đâu ta, thấy 1.3 cũng như 1.4, phát bluray iso phà phà

salenguyenduong

sao mình có thấy khác biệt gì đâu ta, thấy 1.3 cũng như 1.4, phát bluray iso phà phà

Tất nhiên khi coi trên 1 màn hình nhỏ hoặc vừa phải thì rất khó phân biệt, vì nó gần như same same nhưng khi coi 3D sẽ thấy khác bạn àh.

salenguyenduong

Re: Ðề: Review Đầu Phát Himedia HD910B - Đầu Phát Siêu Tản Nhiệt Với Giá Cực Tốt

EM mới đập hộp em này hôm qua. EM ở Cần THơ nên mua của hdphimcantho.com giá là 3tr lận (cũng biết lấy trên tp về). biết là hàng có sẵn dây HDMI nhưng ông chủ la là tặng kèm!!. Mà, lên mạng xem mới bít là có tặng luôn dây quang nữa (cái này thì đc (bị) bán với giá 200k). Em bít vì xem trên web hdzone có tặng (tem hdzone dán ở dưới máy)

Tivi em xem là sony hx750 có 3d. Em để mặc định không chỉnh gì hết (mà mới mua nên cũng chả bít chỉnh gì)
Cảm nhận ngày hôm qua của em khi xem full hd và 3d là:

Full HD: chạy tốt. Tuy nhiên, có file tua tới đoạn mình muốn xem thì nó bị chạy nhanh (giống như bấm nút 1,5x ; 2x... vậy đó), phải bấm ngược lại (tua ngược) mới hết...
Full HD xem trên con hx750 này có cảm giác ... giống như các bác nói coi lg6200 vậy đó. Nhưng khác là mấy chỗ hành động nhanh thì nó chậm lại chút, xem rất thích. Nhưng mấy chỗ hành độnh chậm, bình thường (đi lại, nói chuyện...) thì bất giác giống như bị tua tới chút vậy -> cực kỳ khó chịu. Tuy nhiên, chỉ bị 1 khoảng ngắn thôi là bình thường trở lại. Em cảm thấy là bị như thế sau khi xong một đoạn hành động nhanh. Giống như là tv (hay đầu hd nhỉ??) nó tự chỉnh vậy -> xong khúc hành động thì nó trở lại bình thường nhưng không kịp ấy..

Về 3D thì quá chán luôn. Chán từ tivi tới đầu 3d. Tivi chủ động nên độ sâu không nhiều, xem cứ như hd thường thôi -> chán. Còn đầu hd này thì... FIle em xem 3d là 2 màn hình chập. KHi nó chập lại thì cái sub chia ra 2 bên -> coi như khỏi coi sub, bó tay. EM chỉ được anh nhân viên bán ở Phan Khang nói giờ chỉ có Tizz Bird là khắc phục được cái này thôi, chưa có hãng nào làm được cả.
Còn xem 3d trên file iso bruray thì sẵn phụ đề luôn thì bình thường. File 3d có độ sâu hơn chút (chắc là tại file).
Hôm qua test có một lần em phải reset lại cái Hd Himedia, nó đứng cứng ngắc luôn không hiểu vì sao. Em xem qua ổ cứng usb, chưa test trên hd gắn trong.
PS: Cái remote của HD Himedia này nhiều lúc không ăn (lâu lâu bị; nhất là khi tua nhanh). còn lại là xài tốt.
Trên đây là một số cái. AI có cái gì hay góp ý cho em với.
em cám ơn ạ

Không hiểu bạn chập màn hình kiểu gì mà phụ đề chạy qua 2 bên?
- Nếu chập phim bằng phím menu trên remote của đầu hd thì ko có vụ phụ đề bị tách ra 2 bên.
- Có thể bạn chập phim 3D bằng TV nên nó tách phụ đề ra là phải thôi.
- Remote thì check kỹ lại coi sao, cũng có thể cái remote đó vấn đề, kêu chủ hàng đổi cái mới là okie.

hdradio

Member

900B dùng tốt mà

meocon

Well-Known Member

900B và 910B là 2 mẫu bán chạy của Himedia . 900B giờ vẫn còn nhiều bạn kiếm đấy .

akhuong

Member

- Gia tot nhat cua con HD 910B bay gio la bao nhieu vay may bac ?

hd360sg

Ðề: Re: Ðề: Review Đầu Phát Himedia HD910B - Đầu Phát Siêu Tản Nhiệt Với Giá Cực Tốt

Em thấy có giá 2.5tr chưa biết tốt nhất chưa...

Hiện tại các dòng sp cùng cấu hình có khá là nhiều nên việc đưa ra giá cạnh tranh là hoàn toàn có thể hiểu được, vì thế bác cũng không nên nghi ngờ quá về chất lượng nhìn từ mức giá đó, cứ yên tâm mua về sài thôi :)))

congtuthanhnam2

Active Member

chào các bác cho em hỏi 1 tý thôi. firmware 4.20 có ổn đinh không các bác android tren đó đã lên 2.3 chưa. Firmware 4.10 em cài sopcat vào android không được. Xin các bác chỉ giáo

davidhand

Moderator
Các bác dùng 900B và 910B cho hỏi, các bác xem mấy film 3D BD50 iso có bị giật hình ko vậy? E xem thỉnh thoảng vẫn bị hiện tượng này. ( e đang dùng FW 4.20)
Thanks,

hd giá rẻ

Các bác dùng 900B và 910B cho hỏi, các bác xem mấy film 3D BD50 iso có bị giật hình ko vậy? E xem thỉnh thoảng vẫn bị hiện tượng này. ( e đang dùng FW 4.20)
Thanks,
Xác nhận với bác là 900B và 910B xem 3D ISO BD50 vẫn bị giật ở các khung hình + âm thanh có bitrate cao, xem Avatar là giật nặng nhất.
Hiện tại chỉ có MED1000X3D là giải quyết được vấn đề này.

Bên trên