[REVIEW - HD MAX H1073] Đánh giá HD Player mới nhất của KAIBOER

TamNhinSo.Net

Active Member
Ðề: [REVIEW - HD MAX H1073] Đánh giá HD Player mới nhất của KAIBOER

Nói chung là dùng hàng chép lại của Tàu thì lộm nhộm lắm. Nếu có đk thì nên dùng những hãng chuẩn hơn. Mà dong Kaiboer ở VN thì ai là NPP các bác nhỉ? Em ko thấy thông tin, toàn tự nhập rồi tự bán thôi.

Trước đây có Ân nguyên , sau đó có Halo, còn giờ thì không biết ai. Bọn Kaiboer làm ăn cũng luộm thuộm lắm nên các nhà PP ở VN bỏ của chạy lấy người hết.

meomatto

Active Member

Trước đây có Ân nguyên , sau đó có Halo, còn giờ thì không biết ai. Bọn Kaiboer làm ăn cũng luộm thuộm lắm nên các nhà PP ở VN bỏ của chạy lấy người hết.

Bởi thế, hồi mới tập tọe trên con đường gian nan này, em cũng toan định sắm 1 em "khải bố" này nhưng mà nghĩ đi nghĩ lại không thấy ai nhập chính thức nên lại thôi ạ. Dùng cái anh Tàu lướt này là có nhiều nguy cơ lắm ạ, nay tốt, mai xấu, rồi là chúng nó "Bỏ hàng chạy lấy Của" 1 cái là Bác cháu mình mệt lắm ạ.
Cũng may là bây giờ có mấy bác tự nhập, tự BH cũng uy tín nên ae cũng đỡ ngại ạ!
Quan điểm của em là: Hàng hiệu vẫn luôn là hàng hiệu, cho dù bất kì hoàn cảnh nào. Và Chỉ có người mua nhầm chứ người Bán chả bao giờ nhầm ạ!
Hehe :D:D:-$

hainguyen81

hd360.vn link die rồi, up lại giùm cái, mình đang tập tành mò HD chơi.

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Đến giờ phút này HD MAX H1073 theo mình nghĩ vẫn là sản phẩm tối ưu trong tầm tiền...nhỉnh hơn 2 triệu không phải là quá nhiều vì vật liệu của sản phẩm bằng nhôm phay và giao diện điều khiển dễ sử dụng....sản phẩm ít phải bảo hành nên cũng đỡ vất vả cho người phân phối ....

FULLHDVIETNAM

Đến giờ phút này HD MAX H1073 theo mình nghĩ vẫn là sản phẩm tối ưu trong tầm tiền...nhỉnh hơn 2 triệu không phải là quá nhiều vì vật liệu của sản phẩm bằng nhôm phay và giao diện điều khiển dễ sử dụng....sản phẩm ít phải bảo hành nên cũng đỡ vất vả cho người phân phối ....

Không biết các bác đã nhập máy up ROM cho em này chưa chứ up firmware mà bị die là không có khả năng recovery đó bác. Con ROM của nó là ROM dán nên cũng hơi khó xử lý.

trankanhhung

Well-Known Member

có bác nào biết giúp em với...volume ở hd1073 khi giảm hết cỡ mà âm lượng không giảm??? em dùng âm thanh DTS 6ch ...

jackpham

Well-Known Member

@HD360: đang chờ firmware mới cho e này với skin mới. Khi nào thì phát hành vậy bạn?

FW TV 1.2 của HD360 có phải làm từ FW gốc bên dưới không?
Version:H1R73-0731-220-100512-09-BT-201-21
Publish time: 2010/05/15

Chỉnh sửa lần cuối:

nemesistan

Active Member

hỏi bác HD360 rồi bác ấy tư vấn em Eaget M880, nhưng nhìn cái main của nó ko khoái bằng PlayON!HD (dù vẻ bề ngoài rất giống) đặt Venr chuyển hàng ra, đúng là như ý luôn. Đang mod em nó cho khác kiểu, thay quạt làm mát ổ với mod thêm quạt tản nhiệt cho Chipset. Khi nào mod xong mang lên đây khoe.

meomatto

Active Member

Làm nhanh lên nhé Bạn! :D

usbvn

Không biết các bác đã nhập máy up ROM cho em này chưa chứ up firmware mà bị die là không có khả năng recovery đó bác. Con ROM của nó là ROM dán nên cũng hơi khó xử lý.

Bác cần hỗ trợ ROM thì alo em, chạy lại hầu hết ROM chi Realtek 1073, xin bác ly ~O) giao lưu thôi !

hd360

Active Member

Cơ bản lỗi up sai ROM đã có phương án khắc phục. Mọi người cũng chẳng cần care nhiều làm gì. Với lại firm không có gì vượt hơn thì cũng không nên up thử lam gì. Nếu các bro muốn check firm nào cứ yêu cầu HD360, chúng tôi sẽ up và thông tin lại cho anh em là nên hay không nên up firm mới. Thế cho đỡ bị rắc rối.

dcscompany

Có bác nào chỉ em cách cắm âm thanh 5.1 vào đầu HD MAX H1073 này không. Em thấy nó chỉ có 2 cổng out put FR và RF :(

hd360

Active Member

Có bác nào chỉ em cách cắm âm thanh 5.1 vào đầu HD MAX H1073 này không. Em thấy nó chỉ có 2 cổng out put FR và RF :(

Em này chỉ hỗ trợ âm thanh 5.1 qua Optical hay Coxial thôi bác ạ.

bkct11

Có bác nào khắc phục được lối font khi xem phụ đề tiêng việt khi up lên FW mới chưa? Firmware cũ phụ đề tiếng việt UTF8 xem không bị sao...vậy mà up lên FW mới dính đòn ngay...haizzz. Bác nào fix được rồi thì share anh em với.tks

virus_vqa

bác coi firmware mình đang xài version nào ? , mình đang hoàn thiện firmware mới nhất cho H1073C , truy cập ims không cần format hdd và khg cần gắn hdd , sửa các lỗi chữ phụ đề màu ngà , tăng âm lương khi phát qua dts và hdmi , nếu ở sg bác mang qua mình nghiên cứu fix cho bác, sẽ làm bài review firmware mới nhất cho model H1073C với bản firmware hoàn thiện nhất , fix các lỗi đang mắc phải hiện nay

Chỉnh sửa lần cuối:

jackpham

Well-Known Member

Bản FW của bạn làm dựa theo bản bên dưới ah?
Version:H1R73-0731-220-100525-09-BT-201-21
Publish time:2010/07/18

Chỉnh sửa lần cuối:

bkct11

Mình cũng đang dùng FW version giống bác Jackpham. Khôgn biết bạn đã có các nào fix lỗi phụ đề chưa?

trankanhhung

Well-Known Member

bác nào có cách xem toàn màn hình hd1073 bày cho em với.xem full 16:9 ấy có nghĩa là đối với màn ảnh rộng mà có 2 vạch đen trên dưới có cách nào zoom lên đầy màn hình luôn ý.em ko thích zoomx2 nó làm mất nhiều hình quá

hnhp

Well-Known Member

bác nào có cách xem toàn màn hình hd1073 bày cho em với.xem full 16:9 ấy có nghĩa là đối với màn ảnh rộng mà có 2 vạch đen trên dưới có cách nào zoom lên đầy màn hình luôn ý.em ko thích zoomx2 nó làm mất nhiều hình quá

Đấy là do nguồn phim cuae bác. Có phim sẽ khung hinh nhu thế. Có phim full chuẩn thì hết màn hình

haohanluongson

Active Member

Con này chưa có firmware chuẩn à các pác, có vẻ nhiều lỗi vặt nhỉ:D

Bên trên