[REVIEW - HD MAX H1073] Đánh giá HD Player mới nhất của KAIBOER

Ðề: [REVIEW - HD MAX H1073] Đánh giá HD Player mới nhất của KAIBOER

Con này càng xài càng tùm lum lỗi. Chán.

hd360

Active Member

Em này ko có lỗi, lỗi là do Kaiboer lâu nay ko chịu chăm sóc em nó để mặc nó vậy nên mới ra thế.

entend

Xin cho tui hỏi giữa HD MAX H1073 và EAGET M6 khác biệt nhau chỗ nào , cái nào tốt hơn , Tại sao chức năng ngang nhau mà M6 lại mắc hơn

Nhà tui có sài 19" Widescreen LCD monitor , muốn sài hd player trên monitor đó thì phải kết nối dây như thế nào ? ( LCD tui là cổng VGA )

abu8310

Member

Xin cho tui hỏi giữa HD MAX H1073 và EAGET M6 khác biệt nhau chỗ nào , cái nào tốt hơn , Tại sao chức năng ngang nhau mà M6 lại mắc hơn

Nhà tui có sài 19" Widescreen LCD monitor , muốn sài hd player trên monitor đó thì phải kết nối dây như thế nào ? ( LCD tui là cổng VGA )

Hi !
- 2 cái này là khác nhau hoàn toàn của 2 hãng khác nhau, chỉ hơi giống nhau về Firmware, đúng ra là M880 & HDmax M1073 giống nhau mới đúng (chỉ khác nhau khay HDD) nhưng M880 rất OK hơn HDmax M1073 về Firmware. Còn M6 là cùng hãng Eaget với M880, nhưng M6 ra sau có nhiều chức năng cải tiến hơn cũng rất Ok.
- Còn vấn đề kết nối với LCD 19" của bạn chỉ có cổng Vga thì không thể kết nối HD player được, vì cần fai có cổng HDMI (Digital) hoặc cổng Video như đầu DVD (nhưng không = HDMI được. Nếu bác muốn thưởng thức phim HD thì cần đầu tư TV LCD từ 32" trở lên xem mới sướng.
Thân chào.
p/s: bạn có thể xem review của từng loại HD player & TV LCD trên diễn đàn để có lựa chọn phù hợp với mình.

bebibo

Các bác cho em hỏi dạo này con 1073 nhà em hay bị restart lại quá, cứ play film dc khoảng hơn 10s thì lại bị, tua qua ( dùng tính năng go to) điểm restart là lại ko sao, nh gần đây e xem film Tam quốc ( bản avi, hơn 300M/tập), ban đầu thì ko sao nh từ tuân trước cứ play bất kì tập nào là bị restart, mà trước đó xem vẫn bình thường, bó chiếu luôn, 1 số file avi thì xem dc 1 đoạn là bị giật đùng đùng, ( nh mà mkv thì OK hết ah). Em chưa up FW bao giờ hết. Vậy có bác nào biết cách fix ko chỉ e với? Up FW lên có fix dc ko để e up với ah?
Thanks các bác.

grety

Chán quá bác ơi nó không chạy được File FLV và AVI

nnphan

Member

Em dùng con này từ tháng 5 /2010 bây giờ đang bị muỗi trắng các vùng đen của phim và không xem được file có đuôi ts (mấy cái file victoria secret) có cách nào khắc phục không các bác.

abu8310

Member

Em dùng con này từ tháng 5 /2010 bây giờ đang bị muỗi trắng các vùng đen của phim và không xem được file có đuôi ts (mấy cái file victoria secret) có cách nào khắc phục không các bác.

Bạn tham khảo & cài Fw hack ở đây nhé, xem có giải quyết được kg. Mình đã cài rồi, rất OK, tuy nhiên có vài nút kg tác dụng (vì remote kg giống)

http://www.hdvietnam.com/diendan/22...de8er-v4-final-cho-m6-egreat-200-hds-pro.html

pro wa

Active Member

ai chĩ dùm em xem youtube trên con này với

manhhung1420

Active Member

đang muốn mua 1 con HD player chơi, nhưng cái dàn âm thanh nhà mình sony tz200 chỉ có mỗi cổng audio in là 2 cái jack hoa sen; HD Player này có lắp được với dàn của mình không nhỉ

t_dinhanh

Member

mình đang xài con HDMax H1073 chứ ko phải 1073C, cho mình hỏi là xài firmware nào thì ổn định nhất. Sau khi up xong mà lỡ mún về zin thì làm sao ? Với lại con của mình bị tình trạng xem 1 số file video down từ mạng về cứ báo là invalid file trong khi máy tính xem bình thường ( đặc biệt có file cứ bấm tới bấm lui mấy lần thì xem đc mà lại ko hiện phụ đề ), với lại lúc bắt đầu mở file xem film chưa lên hình thì bị restart lại . Ko bít có ai xài mà bị như mình ko ?

abu8310

Member

mình đang xài con HDMax H1073 chứ ko phải 1073C, cho mình hỏi là xài firmware nào thì ổn định nhất. Sau khi up xong mà lỡ mún về zin thì làm sao ? Với lại con của mình bị tình trạng xem 1 số file video down từ mạng về cứ báo là invalid file trong khi máy tính xem bình thường ( đặc biệt có file cứ bấm tới bấm lui mấy lần thì xem đc mà lại ko hiện phụ đề ), với lại lúc bắt đầu mở file xem film chưa lên hình thì bị restart lại . Ko bít có ai xài mà bị như mình ko ?

Bạn hãy quên Firmware cho con này đi, vì hãng đã bỏ nó từ lâu & kg phát triển cho nó nữa, hãy qua topic
Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro để down firmware mod về cài & sẽ kg muốn về "zin" nữa đâu, vì nó xài rất tốt. (chú ý phải down đúng firmware nhé)

linhmoidt

Member

Em cũng khoái filmware này, giao diện, phần điều khiển, chức năng ổn, tuy nhiên hay bị lỗi khi hát file flac, sau đó tịt luôn. Mà lossless của em phần lớn là flac mới đau chứ.

LoDyChen

Active Member

Các bác cho em hỏi con H1073 của em vừa update fw mới xong bị tình trạng vào đến phần chọn ngôn ngữ là ị thì lị ra đấy ( các nút trên điều khiển đều không hoạt động đc). Có ai biết về hiện tượng này và cách khắc phục xin chỉ giúp em với...thanks..

DUNGMOTO

Member

Các bác cho em hỏi con H1073 của em vừa update fw mới xong bị tình trạng vào đến phần chọn ngôn ngữ là ị thì lị ra đấy ( các nút trên điều khiển đều không hoạt động đc). Có ai biết về hiện tượng này và cách khắc phục xin chỉ giúp em với...thanks..

bác dowload ko đúng bản FW cho nó rùi

sayonara911

xin giúp up cái IMS của Kaiboer H1073

Mình đang dùng Kaiboer H1073,
mới rồi mua bên China
Kaiboer H1073-III cho ông anh, được cải tiến IMS, có rất nhìu phim coi online không bị giật
Nay mình muốn up cái H1073 cũ sao cho IMS giống H1073-III.
Anh em giúp mình với, cám ơn nhìu.

bitit

cho mình hỏi con HD H1073 này mà xem phim từ ổ cứng có sound 7.1 thì nó có hỗ trợ trích xuất ra được đủ 7.1 k?

hd360

Active Member

cho mình hỏi con HD H1073 này mà xem phim từ ổ cứng có sound 7.1 thì nó có hỗ trợ trích xuất ra được đủ 7.1 k?

Em này bác phải ghé HD360 Thái Hà cập nhật bản firm do HD360 phát triển mới chạy ổn và giải quyết dc âm thanh 7.1.

Bên trên