Đánh giá Review HDTV của VCTV

lemboo

Active Member
Ðề: Review HDTV của VCTV

rõ ràng là up rồi, sang năm may ra mới HD đc

Bóng đá HD với Thể Thao HD mà up thì cũng bằng thừa, 2 kênh quý nhất của VCTV mà . Chắc đợi sang năm nó hoàn chỉnh đã. K biết K+ có add 2 kênh HD này vào k nhỉ

princeingame

SCTV thông báo có đầu thu hd cũng lâu rồi mà , chờ bài review chính thức coi thử ngon thì rước một em về xem :d

hanhtinhdo5699

Chỉ có 70 kênh SD thôi, mình dò đi dò lại đều chỉ nhận 70 kênh SD thôi. Tín hiệu dò được từ kênh 1 đến 72 là SD nhưng 2 kênh số 43, 44 không có tín hiệu gì. Còn các kênh HD từ 77 đến 89

minaly

Member
Ðề: Re: Ðề: Review HDTV của VCTV

Mình vừa lắp sáng qua rồi, không nghĩ là nhanh như thế. Vừa gọi điện khoảng 30phút sau đã đến nhà. Nói chung chất lượng các kênh SD tạm được vì cáp nhà mình rất nét, còn các kênh HD đang xem và so sánh chưa đánh giá được. Bóng đá và thể thao vẫn chỉ là HD

Bác ở chỗ nào Hà nội vậy ? Cho xin cái số bác gọi để tui gọi lắp xem sao?
Tks bác

duongc5

Member

Chỉ có 70 kênh SD thôi, mình dò đi dò lại đều chỉ nhận 70 kênh SD thôi. Tín hiệu dò được từ kênh 1 đến 72 là SD nhưng 2 kênh số 43, 44 không có tín hiệu gì. Còn các kênh HD từ 77 đến 89

Bác làm quả review cho anh em xem chất lượng thế nào :) ah` mấy kênh SD nó có phát chuẩn 16:9 ko hay vẫn 4:3 bị lùn hình vậy

hanhtinhdo5699

Mình ở khu Trung Tự, hôm đó ở cơ quan tình cờ goi số 37717717, nửa tiếng sau đã thấy 2 nhân viên đến nhà, thế là phi về nhà luôn, chỉ lắp khoảng 15 phút vì đầu họ cài sẵn chương trình. Tất cả các kênh đều phát chuẩn 16:9. Nói chung chất lượng các kênh SD qua đầu thu hơn các kênh phát theo truyền thống có nét hơn tí chút so với nhà mình, vì cáp nhà mình rất nét (chạy trong tường nhà mới xây). Còn các kênh HD cũng tương đối tốt, âm thanh từ cổng quang ra dàn samsung theo chuẩn 5.1 tuỳ thuộc 1 số dữ liệu phát.
Đánh giá ban đầu theo mình là tốt, giá thuê bao rẻ so với các nhà cung cấp khác, có thể vừa xem theo truyền thống, vừa dùng đầu thu, lại không phải đi ăng ten ngoài trời dây rợ lằng nhằng. Tối về mình làm quả review cho anh em đánh giá

nguyentientho94

Active Member

Mình ở khu Trung Tự, hôm đó ở cơ quan tình cờ goi số 37717717, nửa tiếng sau đã thấy 2 nhân viên đến nhà, thế là phi về nhà luôn, chỉ lắp khoảng 15 phút vì đầu họ cài sẵn chương trình. Tất cả các kênh đều phát chuẩn 16:9. Nói chung chất lượng các kênh SD qua đầu thu hơn các kênh phát theo truyền thống có nét hơn tí chút so với nhà mình, vì cáp nhà mình rất nét (chạy trong tường nhà mới xây). Còn các kênh HD cũng tương đối tốt, âm thanh từ cổng quang ra dàn samsung theo chuẩn 5.1 tuỳ thuộc 1 số dữ liệu phát.
Đánh giá ban đầu theo mình là tốt, giá thuê bao rẻ so với các nhà cung cấp khác, có thể vừa xem theo truyền thống, vừa dùng đầu thu, lại không phải đi ăng ten ngoài trời dây rợ lằng nhằng. Tối về mình làm quả review cho anh em đánh giá

VTV1 cũng chuẩn 16:9 luôn hả bạn, cái này bất ngờ này. Nếu mà xem trên TV LCD mà Full màn hình thì chưa chắc đã là 16:9 đâu, người bị lùn đi nhiều. Dùng cáp có cái hay nhưng có cái cực kỳ dở hơi là đôi lúc khu khác mất điện mình cũng mất cáp => hết xem.

dhpaul

Well-Known Member

Mình ở khu Trung Tự, hôm đó ở cơ quan tình cờ goi số 37717717, nửa tiếng sau đã thấy 2 nhân viên đến nhà, thế là phi về nhà luôn, chỉ lắp khoảng 15 phút vì đầu họ cài sẵn chương trình. Tất cả các kênh đều phát chuẩn 16:9.

Không bao giờ có chuyện tất cả các kênh phát chuẩn 16:9 đâu, đó là chế độ chỉnh TV của bạn kéo dãn hết các kênh ra mà thôi. Thử để letterbox xem bao nhiêu kênh thật sự là 16:9?

sonzin

tổng thiệt hại là bao nhiu bác, 2tr7 là tất tần tật ah, hay là thêm tiền mua thẻ và tiền đi dây đi dợ nữa hả các bác.

ongrua

Hơ. hơ bác xem thế nào mà ra tất cả các kênh đều chuẩn 16:9 thế. Bác đặt trong chế độ của đầu thu ra TV 16:9 nên nó tự động full màn hình thôi. Các kênh SD lấy đâu ra chuẩn 16:9.
Còn cái âm thanh 5.1 của bác là stereo giả lập thôi bác ạ. đào đâu ra 5.1 chuẩn hả bác. Bác nhấn nút audio trên điều khiển thì nhận thấy ngay.
Nhưng nói gì thì nói thêm 50k/tháng mà xem được 13 kênh HD thì hợp lý rồi. SD chất lượng cũng hơn được tí
Có 2 kênh trong list nhưng không có tín hiệu, em hỏi mấy ông kỹ thuật viên bảo là 2 kênh của K+ đấy, đang thử nghiệm nhưng trên một loại đầu thu khác của nhà đài, lúc nào được thì chỉ update đầu ở nhà và đóng thêm tí phí nữa là OK, nhưng chưa biết bao giờ.
Bóng đá TV và thể thao TV khi tiếp sóng Ngoại hạng Anh thì đảm bảo các bạn không nhận ra là HD up, nếu xem màn hình tầm từ 42 inche đổ lại.
Mình phóng lên máy chiếu 100'' mới thấy sự khác biệt về chất lượng HD, khi so sánh trực tiếp với kênh ESPN-HD trên cùng hệ thống.
Nói tóm lại là đáng để trải nghiệm.

tvn24680

Member

Các bác cho em hỏi tý:
Nhà em đang dùng cáp của VCTV, bây giờ muốn thêm HD thì có phải chạy lại cáp không hay chỉ lắp settopbox vào là được.
Nếu em chia cáp chính ra 2 đường, đường 1 lắp setopbox vào 1 TV để xem cả HD; đường 2 chạy thẳng vào 1 TV khác thì liệu có xem được như xem cáp bình thường khi chưa lắp VCTV HD không các bác. Bác nào đã lắp VTCV HD rồi thì thử cho anh em biết vói.

huy manh

Member

bác nào làm quả review cho anh em diễn đàn xem với . em ở hải phòng thèm lắp quá mà chưa có để lắp đây thèm quá đi các bác ạ

Các bác cho em hỏi tý:
Nhà em đang dùng cáp của VCTV, bây giờ muốn thêm HD thì có phải chạy lại cáp không hay chỉ lắp settopbox vào là được.
Nếu em chia cáp chính ra 2 đường, đường 1 lắp setopbox vào 1 TV để xem cả HD; đường 2 chạy thẳng vào 1 TV khác thì liệu có xem được như xem cáp bình thường khi chưa lắp VCTV HD không các bác. Bác nào đã lắp VTCV HD rồi thì thử cho anh em biết vói.
Câu hỏi thiết thực!!!
Em bỏ dép ngồi hóng %-(

ongrua

Các bác cho em hỏi tý:

Vẫn dùng đường cáp hiện có thôi. Bác chia thoải mái, các TV không có STB vẫn xem như bình thường. Cái này giúp em so sánh khi phát trực tiếp bóng đá, tín hiệu qua STB bị trễ khoảng 3s so với tín hiệu cáp trực tiếp. (cái này là đương nhiên thôi)

Nhà bác nào có TV 3D, thỉnh thoảng lại được bổ mắt. Hôm qua em thấy FashionTV HD phát 3D toàn bikini 2 mảnh. :D

Chỉnh sửa lần cuối:

hanhtinhdo5699

Không cần phải chạy lại cáp đâu, đơn giản lắm. Gắn settopbox vào 1 tivi nào cần xem, tại đây làm quả chia 2 tín hiệu: 1 đường chạy vào tivi bình thường qua đường ăngten, 1 đường xuống settopbox, như vậy có thể xem bằng đường cáp thông thường hoặc có thể bật qua đầu thu tuỳ thích. Còn các tivi khác xem truyền hình cáp bình thường

Bên trên