[Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

nhnphu

Member
Ðề: [Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

Nghe nhạc kiểu này sao hay được, mua cái DAC đi Bác ơi.

Cái này mình biết nhưng chưa cần thiết lắm vì mình đã có cdp để nghe nhạc rồi . Vấn đề là làm sao để chỉnh 900B phát stereo ra cổng RCA , chứ không phải 5.1 or 7.1 ra RCA âm thanh nghe có duôi khó chịu lắm .

Chỉnh sửa lần cuối:

hd360sg

Ðề: [Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

Cái này mình biết nhưng chưa cần thiết lắm vì mình đã có cdp để nghe nhạc rồi . Vấn đề là làm sao để chỉnh 900B phát stereo ra cổng RCA , chứ không phải 5.1 or 7.1 ra RCA âm thanh nghe có duôi khó chịu lắm .

Ý bác là sao nhỉ ?.bác ko nghe 5.1 hay 7.1 nghĩa là bác ko dùng optical, coxial hay hdmi như vậy chỉ còn mỗi cổng av thôi?

TPCmedia

Có fw mới bác nào khong up được mang qua em up hộ cho.

mecuti

Em mới lấy 1 em ở HD360.
Các bác cho e hỏi là em nối với Aego M 2.1 qua RCA thì setup âm thanh như thế nào nhỉ, em để Raw thì tiếng cứ rè rè, bé tí tẹo, đành xem tạm qua loa tv :(
Ah, còn trên màn hình hiển thị, lúc thì nó hiện lên chữ Home or movies ... lúc thì tối om chẳng có chữ nào là sao nhỉ. Lúc mà k hiện chữ, khi em vào folder chứa nhạc lossless thì không thấy hiện các file nào cả, hikk

nhnphu

Member

Ý bác là sao nhỉ ?.bác ko nghe 5.1 hay 7.1 nghĩa là bác ko dùng optical, coxial hay hdmi như vậy chỉ còn mỗi cổng av thôi?

Khi xem phim thì mình dùng HDMI - Receiver - tivi , lúc nghe nhạc mình tắt recerver , tắt loa tivi kết nối trực tiếp hd900b với ampli 2 kenh qua cổng AV .

Em mới lấy 1 em ở HD360.
Các bác cho e hỏi là em nối với Aego M 2.1 qua RCA thì setup âm thanh như thế nào nhỉ, em để Raw thì tiếng cứ rè rè, bé tí tẹo, đành xem tạm qua loa tv :(
Ah, còn trên màn hình hiển thị, lúc thì nó hiện lên chữ Home or movies ... lúc thì tối om chẳng có chữ nào là sao nhỉ. Lúc mà k hiện chữ, khi em vào folder chứa nhạc lossless thì không thấy hiện các file nào cả, hikk

Mình cũng đang thắc mắc vụ này như bạn đó .

Mode RAW là chuyển âm thanh gốc trực tiếp qua cho DAC của receier xử lý .

Mode LPCM để cho hd900b tự xử lý âm thanh rồi xuất ra .

Ý mình là muốn hd900b tự chuyển âm thanh thành stereo rồi mới xuất ra qua cổng AV ( trên PC mình cũng dùng cách này để nghe nhạc ) nên sét là tất cả thành LPCM ( trừ HDMI ) , nhưng mình tìm mãi mà không chỗ nào có chữ " stereo or 2 kênh " chỉ là 5.1 or 7.1 .

Còn khi bị tối thui thì chắc máy bị treo or không đọc được HDD , mình cũng bị 1 lần phải tắt nguồn mở lại mới bình thường .

Chỉnh sửa lần cuối:

hd360sg

Cái vấn đề với hầu hết các loại đầu phát HD hiện nay khi âm thanh qua cổng av đều đã dược giải mã qua đầu HD rồi nhé các bác, nên ko cần chọn setup cho phần này nữa.Có nghĩa là mặc định nếu bác lấy âm thanh qua đường av thì sẽ là LPCM các bác nhé.

mecuti

Còn khi bị tối thui thì chắc máy bị treo or không đọc được HDD , mình cũng bị 1 lần phải tắt nguồn mở lại mới bình thường .

Em nghĩ k phải treo đâu bác ah, vì em vẫn vào xem phim đc mà, chỉ không nghe nhạc được thôi. Bác nào biết cách khắc phục k ah

hd360sg

1. Em cũng gặp hoài mà chưa biết cách xữ lý, lâu lâu em mua 1 ổ cứng mới, em dời phim cái ổ mà pc nó đỏi format qua ổ mới rồi format 1 phát cho vừa lòng ông PC.
2. 900b khi chơi 3D bluray Iso tự động bật sang chết độ 3d on luôn, chỉ việc lấy kính đeo vô, không làm thêm gì nữa. Nếu con của bác không xem được 3d thì đem nó đi bảo hành thôi. bệnh nặng lắm rồi.
ps: không biết mấy bác sài 900b chơi file bluray 3D iso thì phụ đề .srt nó có 3D không vậy hay chỉ có English sub trong film nó 3D thôi. Con của mình khi chơi file 3D iso thì phụ đề srt nó cứ 2 D mói nhảm chứ. Chả biết bịnh gì trong khi chơi 3d SBS thì nó tự động đấy srt thành 3d. Đem đi bảo hành mà chả biết bịnh, chỉ up firmware rồi trả về. Có ai chơi được fu đề rời srt với file iso mà nó 3D báo em 1 tiếng em đem đi bảo hành tiếp fat nhen.

1.Có một vài lý do mà e thường gặp khi pc đòi format cái hdd trong hdp: dùng chính hdp format hdd trước đó, dùng hdp nào đó để format hdd trước đó sau đó gắn vào pc qua hdp. Vì cũng có một số khách sau khi mua về làm như thế và nó ko nhận, mang đến bên e bỏ vào máy tính (ko qua hdp) format xong gắn lại vào hdp vẫn nhận, kết nối với máy tính qua usb pc cũng nhận lun ---->> Cầm về nghịc típ :))
2.Theo như e thấy thì hiện nay các file iso bluray thì ko hỗ trợ phụ đề .srt rời, nên ko bít bác chơi mấy file đó với phụ đề rời hay sao mà ko nên, nếu như thế mà ko nên là đúng, còn có một số phim iso có gắn sẵn phụ đề việt bên trong thì e ko nói, khi đó e nghĩ nó cũng như các film khác thôi, ko có j cả.

forceak

Em mới mua con này. Nhìn hình các ứng dụng android cho con này trên diễn đàn mà thích quá. Bác nào có các ứng dụng APK cho con này cho anh em xin với. (Đặc biệt là ứng dụng xem tv như VietmobiTV.apk)
Cám ơn các bác nhiều.

hd360sg

Hiện tại các phiên bản androi trên đầu phát HD dùng chip realteck 1168 chưa chạy được ứng dụng tv bác nhé ? ko bít sau này có bản fw mới fit dc lỗi này ko ? chúng ta cùng chờ. hiện tại e 900b này có bản fw mới nhất là bản 1.0.4.10 các bác down về update nhé>>>>

hoangson84

bạn nào cho mình hỏi cách bật menu của phim bluray cho em này với
mình down 1 phim bluray duôi iso về mà ko biết mở

xin dc các anh giup, em dang dùng hd900b nhưng vừa mua về chạy vài ngày đã bị lỗi khi đang xem thì bị đứng hình lại khoảng 20 giây thi chạy tiếp nhưng chỉ đc 1 tí là lại bị lại, em đã đi bh về chạy mượt mà dc khoảng 1 tuần thi lại bi lại, rất mong cac anh giúp em với, em mới dùng nên chưa bit cách xử lý em nó ra sao cả, anh nào bit hộ em vớiiiiiiii..., rẩt cảm ơn các anh giúp đỡ, mail cua em là ([email protected]) 1 lần nữa mong các anh giúp đỡ cho thằng em dại này khi quyết định mua hd900b

sicola

xin dc các anh giup, em dang dùng hd900b nhưng vừa mua về chạy vài ngày đã bị lỗi khi đang xem thì bị đứng hình lại khoảng 20 giây thi chạy tiếp nhưng chỉ đc 1 tí là lại bị lại, em đã đi bh về chạy mượt mà dc khoảng 1 tuần thi lại bi lại, rất mong cac anh giúp em với, em mới dùng nên chưa bit cách xử lý em nó ra sao cả, anh nào bit hộ em vớiiiiiiii..., rẩt cảm ơn các anh giúp đỡ, mail cua em là ([email protected]) 1 lần nữa mong các anh giúp đỡ cho thằng em dại này khi quyết định mua hd900b

nếu bạn đang dùng dây HDMI theo máy thì thay sợi khác tốt hơn đi bạn, mình gặp trường hợp này rồi.

nếu bạn đang dùng dây HDMI theo máy thì thay sợi khác tốt hơn đi bạn, mình gặp trường hợp này rồi.
cảm ơn bác đã giúp đỡ, nhưng em có thay rồi mà ko đc, bác còn cách nào khác ko?

hd360sg

bác đang dùng bản fw nào thế ?

meocon

Well-Known Member

UP lên FW 4.20 thử xem bác .

ko ai giúp em a????????????????

tdhau_hb

Member

Bác đo thử điện áp output ở cái adapter xem bao nhiêu V, nếu quá cao hoặc quá thấp cũng là 1 nguyên nhân.:). em đã bị 1 lần cái adapter cho ra U gần 20V, mới đầu em nó hay giật hình, rồi sau cứ bật nguồn lên là nó ngắt luôn. Em thay cái adapter mới là ok luôn.

Bên trên