[Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

hd360sg

Ðề: [Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

900b đã vượt Slim S1 để lên vị trí số một các đầu HD trong bảng xếp hạng tại vatgia.com --> sản phẩm hót nhất thời điểm hiện tại với hai hệ điều hành androi và linux , trình chiếu HD , 3D mượt mà .........lướt web xem phim nghe nhạc online được cải thiện đáng kể với bản fw 1.0.3.8

Ðề: [Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

Khu vực nhà em điện rất chập chờn, cho nên em thích hàng auto volt 110-220v

Mấy bác cho em hỏi con này adapter của nó có auto volt không ạ? Hay chỉ là 220v?

vcom

Member

Khu vực nhà em điện rất chập chờn, cho nên em thích hàng auto volt 110-220v

Mấy bác cho em hỏi con này adapter của nó có auto volt không ạ? Hay chỉ là 220v?

Các adapter đầu phát đều auto volt bạn à.

camxuc

Các adapter đầu phát đều auto volt bạn à.
Đúng là Auto nhưng theo em điện áp ổn định thì bền thiết bị hơn, chứ cứ chồi, sụt thì mấy nỗi mà đi

tantan2276

Chào các bác, e có sử dụng e HD 900B e nó thường xuyên chập chờn và không bắt được sóng wifi.
Bác cao thủ HD 900 cho e biết bị nguyên nhân như thế nào nhé, vì e cũng setup lại Modem wifi tên khác thì dùng 1 ngày là lại bị hiện tượng chập chờn không truy cập được mạng Internet (cho dù HD báo có nhận tín hiệu wifi từ modem).
Thanks các bác nhiều

daophuccanh

Member

Chào các bác, e có sử dụng e HD 900B e nó thường xuyên chập chờn và không bắt được sóng wifi.
Bác cao thủ HD 900 cho e biết bị nguyên nhân như thế nào nhé, vì e cũng setup lại Modem wifi tên khác thì dùng 1 ngày là lại bị hiện tượng chập chờn không truy cập được mạng Internet (cho dù HD báo có nhận tín hiệu wifi từ modem).
Thanks các bác nhiều

wifi trên hd900b rất nhiều người phàn nàn không ổn định

Bạn có thể đặt ip tĩnh cho em nó xem . Nếu không hết gắn cabe cho nó lành

thân

Tb : Chán truy cập chậm quá

Diabay

Em moi tau 1 con hd 900b, nhung gap 2 van de:
1. Ket noi voi PC luon bi bao la chua format HDD trong khi xem phim thi hinh thuong
2. Choi file bluray iso 3d thi chi xem duoc 2d
Co bac nao chỉ giáo giúp di, hix, Đa tạ

redflame

Member

1. Ket noi voi PC luon bi bao la chua format HDD trong khi xem phim thi hinh thuong

Phần lớn các HDD dùng 1 thời gian khi kết nối với PC bác Bill đều bảo phải format, chả vấn đề gì đâu bác ạ, miễn là bác vẫn explorer vào HDD được
Nói chung, nếu lúc nào rảnh bác cứ format 1 cái cho nói mới :D

redflame

Member

900b đã vượt Slim S1 để lên vị trí số một các đầu HD trong bảng xếp hạng tại vatgia.com --> sản phẩm hót nhất thời điểm hiện tại với hai hệ điều hành androi và linux , trình chiếu HD , 3D mượt mà .........lướt web xem phim nghe nhạc online được cải thiện đáng kể với bản fw 1.0.3.8

Hix, hay quá, mới tậu 1 em. Nhưng mà bản 1.0.3.8 có vẻ mở lên chậm hơn khi chuyển đổi các menu
Android dùng phiên bản 2.2 Froyo, dùng bàn phím và chuột nghịch ngợm cũng nhiều cái thú vị ra phết

hd360sg

Đã có bản fw mới của hd900b bản 1.0.4.4 có thêm tính năng add favoris ......

vinagoh

Well-Known Member

Sao hình ơ trang 1 mất hết rồi vậy ta !!!?

Con này có chức năng "giả lập" phim 3D, vậy là phim 2D có thể chuyển thành 3D hả các bác???

2. Choi file bluray iso 3d thi chi xem duoc 2d
Co bac nao chỉ giáo giúp di, hix, Đa tạ

1. Em cũng gặp hoài mà chưa biết cách xữ lý, lâu lâu em mua 1 ổ cứng mới, em dời phim cái ổ mà pc nó đỏi format qua ổ mới rồi format 1 phát cho vừa lòng ông PC.
2. 900b khi chơi 3D bluray Iso tự động bật sang chết độ 3d on luôn, chỉ việc lấy kính đeo vô, không làm thêm gì nữa. Nếu con của bác không xem được 3d thì đem nó đi bảo hành thôi. bệnh nặng lắm rồi.
ps: không biết mấy bác sài 900b chơi file bluray 3D iso thì phụ đề .srt nó có 3D không vậy hay chỉ có English sub trong film nó 3D thôi. Con của mình khi chơi file 3D iso thì phụ đề srt nó cứ 2 D mói nhảm chứ. Chả biết bịnh gì trong khi chơi 3d SBS thì nó tự động đấy srt thành 3d. Đem đi bảo hành mà chả biết bịnh, chỉ up firmware rồi trả về. Có ai chơi được fu đề rời srt với file iso mà nó 3D báo em 1 tiếng em đem đi bảo hành tiếp fat nhen.

hd360sg

Sao hình ơ trang 1 mất hết rồi vậy ta !!!?

Con này có chức năng "giả lập" phim 3D, vậy là phim 2D có thể chuyển thành 3D hả các bác???

CHính xác đó bác, với kho phim HD có sẵn ở nhà bác hoàn toàn có thể chuyển qua 3D khi xem trên tv3D với đầu phát 900b. Ko nhất thiết phải có phim 3D, bác hãy xem và cảm nhận sau đó cho nhận xét nhé :D

minhduc61

Đầu này không có fần tắt tiếng karaoke,chuyển kênh trái fải,vậy mình muốn chơi karaoke thì làm sao hả các pác!

hd360sg

Đầu này không có fần tắt tiếng karaoke,chuyển kênh trái fải,vậy mình muốn chơi karaoke thì làm sao hả các pác!

Có chứ bác với những file karaoke thì đều có hai kênh tiếng cả bác có thể nhấn nút audio trên remote ngay cạnh phím subtile đó bác, để chuyển đổi âm thanh.

minhduc61

Có chứ bác với những file karaoke thì đều có hai kênh tiếng cả bác có thể nhấn nút audio trên remote ngay cạnh phím subtile đó bác, để chuyển đổi âm thanh.

Sao mình làm hoài mà không được,bấm fím đó nó chỉ nổi lên fần chọn audio mà không có fần tắt tiếng!

nhnphu

Member

Đầu này làm sao để chỉnh âm thanh 5,1 và 7,1 thành stereo nhỉ ? mò hoài mà không thấy , core audio chỉ hiển thị 5.1 or 7.1 thôi .

Mình nghe nhạc , cắm trực tiếp ampli 2 kênh , vào phần audio của 900b chỉnh tất cả thành LPCM ( HDMI để auto - Receiver off ) nhưng cảm giác âm thanh có đuôi ( dạng Surround chứ không phải stereo ) .

vinagoh

Well-Known Member

Đầu này làm sao để chỉnh âm thanh 5,1 và 7,1 thành stereo nhỉ ? mò hoài mà không thấy , core audio chỉ hiển thị 5.1 or 7.1 thôi .

Mình nghe nhạc , cắm trực tiếp ampli 2 kênh , vào phần audio của 900b chỉnh tất cả thành LPCM ( HDMI để auto - Receiver off ) nhưng cảm giác âm thanh có đuôi ( dạng Surround chứ không phải stereo ) .

Nghe nhạc kiểu này sao hay được, mua cái DAC đi Bác ơi.

Bên trên