[Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

Ðề: [Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

có ai rành về Loa jamo dòng C không. Có vài điều muốn thọ giáo.

longkapa

Member
Ðề: [Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

lạ 1 điều là của em lại phát bình thường :| (firmware 1.0.3.5, video 720p quay bởi Canon Kiss X4 [firmware 1.0.9])

bác dùng 1.0.3.5 ạ? bác cho e xin cái link dow với máy e vẫn 1.0.3.0

longjolly

bác dùng 1.0.3.5 ạ? bác cho e xin cái link dow với máy e vẫn 1.0.3.0

FW 1.0.3.5 chạy vẫn chưa ổn lắm bạn ơi. Mình Up lên rồi cuối cùng phải trở về FW 1.0.2.16 của hãng. Mình cập nhật hầu hết phiên bản Mod như: 1.0.3.0, 1.0.3.2 và 1.0.3.5, sau khi xem phim Online IMS có lúc bị lỗi chẳng thao tác được gì cả! Mình đang nghiên cứu Up thử FW của HD Life v9 nhưng chưa tương thích, đang tải FW HD Life v5 về chuẩn bị thử xem thế nào!

Link tải của bạn đây:
hd900b.1.0.3.5.2012.02.12.op.zip
:!!:!!:!!:!!:!!

Chỉnh sửa lần cuối:

khoaikhet

Member

Đang tính mua con này, các bác có biết chỗ nào bán giá tốt chỉ mình với (ở TP.HCM). Thank!

longjolly

Đang tính mua con này, các bác có biết chỗ nào bán giá tốt chỉ mình với (ở TP.HCM). Thank!

Mình mua tại HDZone đường 3/2 sát bên cạnh trường Đại Học Kinh Tế đó. Bên đó đang khuyến mãi giá còn 3.450.000 đồng.

HDZONE Sài Gòn

91A Đường 3 tháng 2, Quận 10 TP.HCM
Tel: 08. 6264 8254 - Fax: 08. 6264 8251

dtk_c12

Bác nào biết ngoài HN có chỗ nào còn em này không? Em hỏi chỗ nào cũng nói hết hàng thôi.

longkapa

Member

Bác nào biết ngoài HN có chỗ nào còn em này không? Em hỏi chỗ nào cũng nói hết hàng thôi.

bác hỏi HDzone ở 81 Nguyễn Du xem mình cũng mới lấy bên đó cách đây nửa tháng

longkapa

Member

FW 1.0.3.5 chạy vẫn chưa ổn lắm bạn ơi. Mình Up lên rồi cuối cùng phải trở về FW 1.0.2.16 của hãng. Mình cập nhật hầu hết phiên bản Mod như: 1.0.3.0, 1.0.3.2 và 1.0.3.5, sau khi xem phim Online IMS có lúc bị lỗi chẳng thao tác được gì cả! Mình đang nghiên cứu Up thử FW của HD Life v9 nhưng chưa tương thích, đang tải FW HD Life v5 về chuẩn bị thử xem thế nào!

Link tải của bạn đây:
hd900b.1.0.3.5.2012.02.12.op.zip
:!!:!!:!!:!!:!!

mình đang dùng 1.0.3.0 nhưng vào xem youtube thì không thoát ra được đơ mất mấy phút rồi máy tự restart lại không biết 1.0.3.2 có ổn định không bạn?

longjolly

mình đang dùng 1.0.3.0 nhưng vào xem youtube thì không thoát ra được đơ mất mấy phút rồi máy tự restart lại không biết 1.0.3.2 có ổn định không bạn?

Mình dùng bản 1.0.3.2 và 1.0.3.5 cũng bị như bạn khi xem phim trực tuyến đó, có lẽ do xem online nó ngốn Ram làm treo tạm thời, nếu chịu khó chờ vài phút thì sẽ điều khiển lại được, mình nghĩ bạn nên dùng bản 1.0.2.16 của hãng và chờ xem bản mới có khắc phục lỗi chưa.

longjolly

Chính xác là hiện nay nhiều nơi hết hàng, mình nghe nhiều nơi khoảng đầu tháng 03 sẽ có hàng lại. Bạn hỏi trực tiếp bên Nguyễn Đức xem thế nào, vì HD900B có tem hình tam giác của Nguyễn Đức.
Đây là nick chat của nhân viên bên Nguyễn Đức: nguyenxuanlong2000

longjolly

Chính xác là hiện nay nhiều nơi hết hàng, mình nghe nhiều nơi khoảng đầu tháng 03 sẽ có hàng lại. Bạn hỏi trực tiếp bên Nguyễn Đức xem thế nào, vì HD900B có tem hình tam giác của Nguyễn Đức.
Đây là nick chat của nhân viên bên Nguyễn Đức: nguyenxuanlong2000

tide

Member

Hiện tại fw mới nhất vẫn chưa fit được lỗi down torrent các bác à . hi vọng sắp tới sẽ có fw mới giúp hoạt động tốt

FW 1.0.3.5 chạy được BT rồi nhưng tốc độ có vẻ chậm, ko nhanh như chạy bằng PC

900B chiều mai có hàng rồi nhé các bác

hd360sg

Sắp có hàng 900b wifi rồi các bác nhé !

khoaikhet

Member

Sắp có hàng 900b wifi rồi các bác nhé !

Cho tui hỏi, tui đã chỉnh âm thanh ra là RAW ở HDMI và DTS out mà khi phát các nguồn có định dạng âm thanh DTS-HD MA, nó chỉ hiện DTS ở receiver (Denon 1312xp). Nhờ bác giúp dùm, thank!

teppicnpc

Member

em không làm thế nào để xuất âm thanh số bằng con này đc, em cắm dây Quang vào cổng đằng sau rồi, kết nối với Receivers VSX-915, nhưng khi chạy file chuyển chế độ Digital thì không nghe đc j hết, chuyển sang Analog thì mới nghe đc, có ai giúp tui với, thank,

hd360

Active Member

Cho tui hỏi, tui đã chỉnh âm thanh ra là RAW ở HDMI và DTS out mà khi phát các nguồn có định dạng âm thanh DTS-HD MA, nó chỉ hiện DTS ở receiver (Denon 1312xp). Nhờ bác giúp dùm, thank!
Với âm thanh DTS-HD thì bro phải truyền qua HDMI vào amply, Setup HDMI ở RAW và chọn âm thanh KTS là 7.1 nhé.

em không làm thế nào để xuất âm thanh số bằng con này đc, em cắm dây Quang vào cổng đằng sau rồi, kết nối với Receivers VSX-915, nhưng khi chạy file chuyển chế độ Digital thì không nghe đc j hết, chuyển sang Analog thì mới nghe đc, có ai giúp tui với, thank,

Nếu bro dùng cổng quang thì chọn SPDIF hay Optical là RAW là ok thôi.

hd360sg

Đúng rồi bác kết nối từ HDP qua amly bằng cổng HDMI Sony nhé ( vì ko phải hdmi nào cũng truyền dc dts master đâu , dây hdmi đi kèm hdp ko truyền dc dts master bác nhé) và chọn âm thanh ra qua hdmi là RAW là oki đó bác .

Bác test kỹ lại giùm e nhé . bác kết nối dây optical từ HDP sang receiver , ở receiver bác chọn nguồn vào là digital qua cổng optical đó nha .trên HDP bác set up phần âm thanh qua SPDIF là RAW . là oki đó bác .trong trường hợp nó vẫn ko có tiếng bác thử mở một file nhạc bất kỳ (.mp3 chẳng hạn) xem nó có tiếng ko ?

khoaikhet

Member

Với âm thanh DTS-HD thì bro phải truyền qua HDMI vào amply, Setup HDMI ở RAW và chọn âm thanh KTS là 7.1 nhé.

Cám ơn bác, đã chỉnh được rồi (sau khi chọn 7.1, khởi động lại mới được). Cho tui hỏi thêm: Khi chơi các file gốc bluray.iso (Asia 68, PBN 104) thì bị lỗi:
- Không chọn được danh sách bài hát (Song list);
- Sau khi tắt, mở lại chọn phát tiếp thì bị lỗi (hình đi nhanh hơn tiếng), phải cho nhảy bài kế tiếp thì mới bình thường.
(Các lỗi này không có khi chơi các file iso, DVD9).

hd360sg

Cám ơn bác, đã chỉnh được rồi (sau khi chọn 7.1, khởi động lại mới được). Cho tui hỏi thêm: Khi chơi các file gốc bluray.iso (Asia 68, PBN 104) thì bị lỗi:
- Không chọn được danh sách bài hát (Song list);
- Sau khi tắt, mở lại chọn phát tiếp thì bị lỗi (hình đi nhanh hơn tiếng), phải cho nhảy bài kế tiếp thì mới bình thường.
(Các lỗi này không có khi chơi các file iso, DVD9).

Do 900B vẫn chưa hỗ trợ chơi menu iso bluray bác à ,nên bác ko thể chọn bài như chơi iso DVD được bác à .

Bên trên