[Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

SeCrEt_BoY

Member
Ðề: [Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

Hic... Bạn nói đem cái gì lại gần cái wifi hub??? Đem lại gần thì tivi đâu mà chỉnh... Chắc reset cái modem về factory để test xem sao quá...

hd360

Active Member
Ðề: [Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

Có 1 lưu ý khi setup wifi cho 900B: đó là Router wifi phải để là chuẩn G hay N only, đừng để Mix B G N thì 900B rất khó detect tín hiệu wifi.

xoongthung

Có 1 lưu ý khi setup wifi cho 900B: đó là Router wifi phải để là chuẩn G hay N only, đừng để Mix B G N thì 900B rất khó detect tín hiệu wifi.

Thêm 1 kinh nghiệm cho anh em chơi 900B, mình thì lúc nào cũng để router là N Only nên ko gặp tình trạng như mấy bác.

TPCmedia

Thêm 1 kinh nghiệm cho anh em chơi 900B, mình thì lúc nào cũng để router là N Only nên ko gặp tình trạng như mấy bác.

Với những đầu dùng usb wifi rời thì không cần điều chỉnh gì cả, vào phần setup wifi bật on sau đó đợi 1 lúc thì tự quét các mạng wifi mà usb thu được kể cả chuẩn b,g,n

Cho mình hỏi sao mình down film 3D về, coi trên TV sao màn hình nó lại bị chia 2 ra vậy. Bác nào hướng dẫn mình cách xử lý với. :)

SeCrEt_BoY

Member

Mình dùng Buffalo để là Mix và đầu 900B vẫn dectect là có wifi nhưng connect nhập pass vào thì nó "Đang kiểm tra..." 1 hồi thì hiện "Lỗi" chứ không phải là không detect được Wifi... Để test thử cái vụ để G Only xem sao...

kienheo

Cho mình hỏi sao mình down film 3D về, coi trên TV sao màn hình nó lại bị chia 2 ra vậy. Bác nào hướng dẫn mình cách xử lý với. :)
Đó là chế độ side-by-side của phim 3D Bác phải chuyển TV sang chế độ 3D, nó sẽ xử lý chập 2 hình thành 3D.

SeCrEt_BoY

Member

Đã test là để G Only mà vẫn không kết nối được gì cả... Vẫn detect có mạng wifi ở nhà nhưng connect vào thì "Đang kiểm tra..." rồi "Lỗi"... Haiz...

SeCrEt_BoY

Member

Mình vừa mới đổi cái modem chuẩn N và máy HD đã kết nối được. Có điều mình ngạc nhiên là sao đt mình cũng có chuẩn N nhưng khi kết nối wifi thì nó chỉ đọc được là 54MBps??? Lấy cái laptop của thằng em connect cũng thấy status ghi là 54MBps trong khi máy nó wifi có luôn cả chuẩn N!?

Jackson_Duc

Các pro xài đầu này cho mình hỏi. Mình chep nhạc mp3 vào ổ cứng,nhưng khi phát lên bằng đầu hd thì không thấy file nhạc nào hiện ra vậy ?:-/ Có pro nào biết giúp mình với !!

hd360

Active Member

Các pro xài đầu này cho mình hỏi. Mình chep nhạc mp3 vào ổ cứng,nhưng khi phát lên bằng đầu hd thì không thấy file nhạc nào hiện ra vậy ?:-/ Có pro nào biết giúp mình với !!

Bro vào phần File manager để duyệt file là thấy ngay thôi, cái này là do ko để chế độ tự động quét ( Auto Scan) trong Setup thôi.

biliem

cho mình hỏi tí, mình dùng loa 5.1 của PC (xài jack 3.5mm) nối với 900B đc ko, cần đầu chuyển gì vậy mấy bạn (chỉ có tv, loa và hdp thôi ạ). Cọng cable của loa nối với PC có 3 jack để cắm
Thk

Chỉnh sửa lần cuối:

jeambone

Active Member

cho mình hỏi tí, mình dùng loa 5.1 của PC (xài jack 3.5mm) nối với 900B đc ko, cần đầu chuyển gì vậy mấy bạn (chỉ có tv, loa và hdp thôi ạ). Cọng cable của loa nối với PC có 3 jack để cắm
Thk

Bạn thay jack 3.5mm bằng bông sen là ok.

hd_number1

Theo anh em đã sử dụng thì em này chạy 3D nuột ko ạ, em đang nghiên cứu lên đời phát, thấy dòng chip 1186 cũng nhiều sản phẩm nhưng em nghiêng về em này nhất. Xin ý kiến chỉ đạo!

hdd-hdp

Chất nhất bây giờ của RT1186 là những cái sau: V9, R300, HD900B
Dùng ngon, ổn định, cắm là chạy không lằng nhằng. :D

Mình vừa mới đổi cái modem chuẩn N và máy HD đã kết nối được. Có điều mình ngạc nhiên là sao đt mình cũng có chuẩn N nhưng khi kết nối wifi thì nó chỉ đọc được là 54MBps??? Lấy cái laptop của thằng em connect cũng thấy status ghi là 54MBps trong khi máy nó wifi có luôn cả chuẩn N!?
Với cái laptop của bạn có chuẩn N thì bạn phải sử dụng ưu thế của chuẩn này : bạn vào control panel - divice manager - newort adapter - atherot wireless - advanced chọn adhoc 11n click chọn enable (nếu nơi bán không chỉnh cho bạn thì mặc định của máy là chuẩn B-G - dòng trên ). Chúc bạn vui.

kienheo

Tôi mua 900B trước Tết tới giờ xem phim nghe nhạc rất hài lòng. Hôm qua mới thử lắp chuột và bàn phím để thử android. Chạy thử angry bird mới đầu OK, sau khoảng 1 phút thì treo rồi tự thoát ra, khởi động lại thì mất luôn tiếng. Chắc những món râu ria này chỉ có cho vui chứ chủ yếu vẫn là xem phim là chính thôi.

hd360sg

Chính xác , vì sản phẩm nào cũng vậy nếu tất cả trong một thì chẳng có cái nào toàn diện cả , được cái này mất cái kia , như trong 900B thì tính năng adroid cũng dùng được một số game khá hấp dẫn nhưng về chuyên sâu thì cũng ko khai thác nhiều ở hdh này , cái chính vẫn là xem phim HD nghe nhạc và phim 3D khá oki ,đảm bảo để người dùng cảm thấy đáng đồng tiền :D

toos

Mình mới rước em 900B này về tối hôm qua. Cảm nhận sơ bộ sau khi vọc suốt 1 đêm như sau:

1. Giao diện dễ nhìn, dễ hiểu, dễ sử dụng.

2. Kết nối wifi tốt. Lướt web đọc báo ầm ầm. Tốc độ tốt.

3. Kết nối ổ cứng ngoài ko có vấn đề.

4. Tạm thời thấy chạy mượt. Tua, duyệt file... đều mượt.

Tuy nhiên, mình vào youtube thì ko xem được (chưa test nhiều vì chưa có bàn phím, gõ mất thời gian), nhưng ít nhất là mấy clip Vevo trên Youtube thì ko xem được, bị báo thiếu flash.

Các bác cho em hỏi cách upgrade flash này thế nào với? (HDP của mình đã được cài tiếng Việt).

Thanks!

hd360sg

Bác vào trang youtube.com để xem hả ? vô đây ko xem dc đâu bác , hiện tại chưa có đầu nào vào mà xem dc cả ? Bác chỉ có thể vô phần ứng dụng internet để xem youtube thôi , với 900B bác có thể coi dc cả youtube và youtube XL ........

Bên trên