[Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

ic68

Ðề: [Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

Hiện tại các đầu phát 3D chỉ phát huy tối đa khả năng khi chơi file 3D Bluray ISO hoạc nguyên đĩa .Có nghĩa là e nó sẽ tự động chập hình nếu chơi file .ISO bluray 3d .CÒn lại sẽ phải dùng đến tính năng chập hình ảnh của TV rồi :D

Cám ơn hd360, cho mình hỏi thêm là ở đâu chép phim 3D bluray dạng ISO vậy, làm ơn chỉ giúp mình.
Thanks.

hd360

Active Member
Ðề: [Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

Cám ơn hd360, cho mình hỏi thêm là ở đâu chép phim 3D bluray dạng ISO vậy, làm ơn chỉ giúp mình.
Thanks.

Nếu ở HN thì bác ghé HD360 nhé.

xoongthung

Thanks.

Tớ copy chỗ bác HD360, được cái là chạy cái này tivi tự nhận và chuyển 3D....mỗi tội nặng...mỗi file gần 40GB

TPCmedia

Tớ copy chỗ bác HD360, được cái là chạy cái này tivi tự nhận và chuyển 3D....mỗi tội nặng...mỗi file gần 40GB

Chạy những phim nặng như vậy mới thấy hết hiệu năng của chipset đời cao và ram III

vespa_tre

Active Member

chơi remux cũng đuợc mà các bác,cứ gì iso,remux chỉ bớt 1 vài audio đi thôi,chất hình có giảm đâu?em chơi khoảng hơn 20G 1 film thôi

E này chơi bluray 3D bằng ổ rời có bị giật k bác? Thanks

haansan

Các bác bán hàng cho em hỏi, con HD900B này bản có wifi giá bao nhiêu? Bản no wifi thì giá nhiêu ạ? Cảm ơn các bác.

hd360sg

Bác có thể ghé qua tttm để tham khảo giá cụ thể từng sp bác nhé :D

ng_cuongvn

Em muốn dùng đầu này để hát KOK thì phải copy file dạng gì để tách đc tiếng hả các Bác. Các Bác có địa chỉ copy bài hát KOK uy tín chỉ cho em cái, em ở hà Nội. Đợt này nghỉ Tết dài ngày ở nhà chẳng biết làm gì nên muốn kiếm ít bài hát KOK về hát.

ng_cuongvn

bác xem file BR nặng 1 chút (vd : avatar) rồi chạy phụ đề rời ở ngòai xem co giật ko vậy?
em có khoảng 10phim 3DBR iso, ko có nhiều tg nên xem 1 đoạn avatar, xem cả phim Final destination 5 với phụ đề .srt, chẳng thấy giật gì cả.

Mây hôm nay HDvietnam.com có vấn đề gì không mà truy cập khó khăn quá. MOD xem lại giùm

hd360sg

Mây hôm nay HDvietnam.com có vấn đề gì không mà truy cập khó khăn quá. MOD xem lại giùm

Đang bảo dưỡng đó bác , tết nhất đến nơi rồi , nên cũng cần sửa sang đón tết chứ :D hi vọng kịp đón giao thừa :D

SeCrEt_BoY

Member

Nhà mình có cái Wifi Hub chuẩn G. Mở 900B lên search wifi thì thấy có wifi của mình nhưng kết nối thì nó báo lỗi. Kết nối vào Wifi nhà kế bên thì OK... Vậy là 900B không kết nối được với AP chuẩn thấp hơn N?

Chỉnh sửa lần cuối:

quangst

Banned

Nhà mình có cái Wifi Hub chuẩn G. Mở 900B lên search wifi thì thấy có wifi của mình nhưng kết nối thì nó báo lỗi. Kết nối vào Wifi nhà kế bên thì OK... Vậy là 900B không kết nối được với AP chuẩn thấp hơn N?

mình bán con này cũng nhiều...mà chưa thấy khách nào báo về connect wifi...chuẩn N đâu phải ai cũng có bác...

SeCrEt_BoY

Member

mình bán con này cũng nhiều...mà chưa thấy khách nào báo về connect wifi...chuẩn N đâu phải ai cũng có bác...
Mình biết là thế... Nhưng thật sự là mình thấy nó bị lỗi thế... Mình kết nối Wifi nhà mình thì báo "Lỗi" còn kết nối wifi nhà hàng xóm thì vẫn OK!? (Trong khi laptop hoặc đt của mình vẫn kết nối wifi nhà mình OK!)

Tại sao khi mở music file wav thì không có tiếng ra ở cáp quang mà chỉ ra ở cáp HDMI nhỉ ? trong khi đó mở phim thì âm thanh vẫn ra cáp quang bình thường. Bác nào biết chỉ dùm cho lẹ gần tết lu bu quá. Thank

Về nguyên tắc wifi chuẩn N thì thu tất cả chuẩn khác trừ khi cài đặt yêu cầu chỉ thu chuẩn N, ngược lại các chuẩn thấp hơn không thu được chuẩn N. giải thích thì dài dòng Bác có thể thử như sau: tắt chế độ không dây, tháo cần anten phía sau, để gần bộ wifi hub nhà bác sau đó mở chế độ không dây, search wifi, khi vào được nó có thể chậm và gắn anten vào lại. Chuẩn g hay bị hiệu ứng bê tông lắm đó bác.

Bên trên