[Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

tencha276

Banned
Ðề: [Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

Mình mới rước em 900B này về tối hôm qua. Cảm nhận sơ bộ sau khi vọc suốt 1 đêm như sau:

1. Giao diện dễ nhìn, dễ hiểu, dễ sử dụng.

2. Kết nối wifi tốt. Lướt web đọc báo ầm ầm. Tốc độ tốt.

3. Kết nối ổ cứng ngoài ko có vấn đề.

4. Tạm thời thấy chạy mượt. Tua, duyệt file... đều mượt.

Tuy nhiên, mình vào youtube thì ko xem được (chưa test nhiều vì chưa có bàn phím, gõ mất thời gian), nhưng ít nhất là mấy clip Vevo trên Youtube thì ko xem được, bị báo thiếu flash.

Các bác cho em hỏi cách upgrade flash này thế nào với? (HDP của mình đã được cài tiếng Việt).

Thanks!

bác có thể hướng dẫn cho mình cách kết nối wifi ko? AP của mình là 2wire

toos

Ðề: [Review Himedia 900B] 3D + Android = Himedia 900B: Nơi hội tụ công nghệ đỉnh cao

Em chả biết thế nào, cứ làm bình thường thôi. Vào Cài đặt/Kết nối mạng không dây thế là nó tự search ra wifi nhà mình, bấm vào đấy, gõ pass thế là xong \:D/.

xoongthung

Tớ xem Youtube trong mục Ứng dụng mạng ngon lành mà, mạng thì cứ vào phần Cài đặt mạng ko dây gõ Pass là xong, tớ cũng chẳng làm gì đặc biệt cả.

hdd-hdp

Các bác phải xem YT ở trong mục các Gadget đã được cài đặt sẵn nhé. Nếu truy cập từ trình duyệt thì sẽ ko xem dc đâu và cũng ko cài thêm Flash cho nó được. :D
900B, R300, V9 hiện đang là 3 loại đầu chiến nhất của dòng RT1186 đấy ạ.

sena0679

Mình cũng mới mua đầu này, nói chung đều OK nhưng có 1 việc là không kết nối được với PC, cắm dây USB 3.0 vào máy tính thì đầu nó cứ hiện chữ BOOT rồi đứng luôn. Mọi người giúp mình với

hd360sg

- Bác làm theo từng bước như thế này , bác tắt nguồn đầu 900B , sau đó kết nối dây usb từ 900b vào máy tính và bật nguồn 900b lên . khi đó e nó sẽ tự động nhận là usb .

hd360

Active Member

Mình cũng mới mua đầu này, nói chung đều OK nhưng có 1 việc là không kết nối được với PC, cắm dây USB 3.0 vào máy tính thì đầu nó cứ hiện chữ BOOT rồi đứng luôn. Mọi người giúp mình với

Chính xác là khi kết nối với máy tính, đầu HD sẽ dừng ở bước BOOT, còn trên PC sẽ nhận HDD bên trong như 1 HDD di động để bro thao tác dữ liệu.

Hiện mình có 1 ổ cứng gắn ngoài WD 3TB đang ngâm cứu con HD900B này, có bạn nào đã dùng ổ gắn ngoài 3 TB cho con HD900B Này chưa ? Xin cho biết nó chạy có mượt ko ? Có triệu chứng bị giật hình ko ? Và nữa là có dùng để hát KaraOke tốt ko ? Túm lại là có nên rước Em này ko ?
Xin cám ơn các bạn đã đọc !

Hiện mình có 1 ổ cứng gắn ngoài WD 3TB đang ngâm cứu con HD900B này, có bạn nào đã dùng ổ gắn ngoài 3 TB cho con HD900B Này chưa ? Xin cho biết nó chạy có mượt ko ? Có triệu chứng bị giật hình ko ? Và nữa là có dùng để hát KaraOke tốt ko ? Túm lại là có nên rước Em này ko ?
Xin cám ơn các bạn đã đọc !
Mình chưa sử dụng đến 3T nhưng có 1 điều cho những ai sử dụng em này phải thận trọng khi tắt mở. Nhấn Off và chờ đến khi máy thông báo Power off HDD xong thì mới được rút HDD ra. Còn không rút ẩu chỉ vài lần dữ liệu trong HDD của bạn sẽ ra đi.

Nếu so sánh về giá, Tính năng kỹ thuật đáp ứng cho nhu cầu xem phim trong tất cả các thiết bị hiện có. Cạnh tranh với em này chỉ có Dune TV301 mà em này chỉ có view trên web mà thôi chưa có mặt tại thị trường. Theo tôi em này là lực chọn số 1.

Tôi cũng như bác. Lúc đầu, phải tốn thêm 65k cho dây cáp USB 3.0 nhưng không kết nối được, Bạn phải dùng cáp USB slave (cáp máy in usb 2.0) là kết nối ok. Do đó, mình nghi ngờ cổng usb 3.0 chỉ là USB 2.0 thôi (không thể tháo máy kiểm tra vì đã dán tem bảo hành rồi)

sena0679

- Bác làm theo từng bước như thế này , bác tắt nguồn đầu 900B , sau đó kết nối dây usb từ 900b vào máy tính và bật nguồn 900b lên . khi đó e nó sẽ tự động nhận là usb .

Mình đã làm như bạn hướng dẫn, PC đã nhận được HDD nhưng lại báo là chưa format nên không thao tác được dù khi không kết nối với PC thì đầu vẫn play bình thường. HDD của mình là 2T đã format theo chuẩn NTFS và khi gắn vào HDD box thì kết nối với PC vẫn thao tác bình thường

Chỉnh sửa lần cuối:

sena0679

Tôi cũng như bác. Lúc đầu, phải tốn thêm 65k cho dây cáp USB 3.0 nhưng không kết nối được, Bạn phải dùng cáp USB slave (cáp máy in usb 2.0) là kết nối ok. Do đó, mình nghi ngờ cổng usb 3.0 chỉ là USB 2.0 thôi (không thể tháo máy kiểm tra vì đã dán tem bảo hành rồi)

Hic, mình nhờ mua dùm dây USB 3.0 đến 200k đấy bạn, giờ không dùng được chắc là tức chết:((

hd360sg

Chắc chắn là dùng được chứ bác . nếu ko bác cứ lấy cổng usb máy in cắm vào là nhận được à , tuy tốc độ có 2.0 thôi

themoichan

Tình hình là sau khi update từ 1.0.2.14 lên 1.0.0.2.16 rồi cuối cùng là 1.0.3. khi phát file video *.MOV quay từ camera 7D hoặc 550D full hd thậm chí là @720 vẫn bị giật!!! (con HD trước tôi dùng M880 đời cũ rích cách đây gần 2 năm phát vẫn nuột nà ngon lành!) Cứu tôi với các pác ơi - tại sao chip mới lại thế nhỉ?

chenzenvl

Well-Known Member

lạ 1 điều là của em lại phát bình thường :| (firmware 1.0.3.5, video 720p quay bởi Canon Kiss X4 [firmware 1.0.9])

tide

Member

Bác nào chạy được torrent chưa vậy? E thấy FW .2.16 nói là fix được BT rồi mà em vẫn ko xài được.~X(

hd360sg

Hiện tại fw mới nhất vẫn chưa fit được lỗi down torrent các bác à . hi vọng sắp tới sẽ có fw mới giúp hoạt động tốt

Bên trên