[Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

hoadainhan70

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

DVD ISO bác chơi thằng này
Tặng bác bản MXPLAYER PRO có vấn đề j liên quan đến sản phẩm bác cứ đặt gạch ở đây anh em tận tình giúp đỡ
Hây !!!
Chú em cho Tớ hỏi , để Load sub việt rời cho thằng SBPlayer phải thao tác thế nào nhề , Tớ loay hoay mãi không được , hay là trình Multimedia này không chơi được phụ đề rời hả chú em

hoadainhan70

Well-Known Member
Ðề: [Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

Không hiểu sao từ khi soft resrefh máy về defaults và cài MXPlayer theo Link của Thaovip cho thì không thể xem được 1080 vì quá dật và đứng hình , toàn phải xem bằng SBPlayer , lại không biết cách load sub , thế mới chán . 1080 dật và đứng hình đứng tiếng kinh khủng

texudo

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

Hây !!!
Chú em cho Tớ hỏi , để Load sub việt rời cho thằng SBPlayer phải thao tác thế nào nhề , Tớ loay hoay mãi không được , hay là trình Multimedia này không chơi được phụ đề rời hả chú em

BSPlayer vẫn load được external subtitle bình thường, cái mà bồ gặp lỗi có thể là do bản thân file MKV có các embedded subtitles và trong trường hợp này thì external subtitle sẽ không được load =)). Chờ bản update của nó vậy.

mkv's may have embedded subtitles in them, in these cases BSPlayer will not load external srt subtitles.

We will do this in future builds.

Ref: Cannot load subtitles from local network - Official BS.Player forums

tienlequoc

Well-Known Member
Lúc trước mình cũng bị vụ khi file mkv đã gói sẵn phụ đề thì không thể load phụ đề ngoài. Để SW thì load được nhưng xem phim lại bị giật. Bây giờ thì đã khắc phục được rồi. MXplayer pro phiên bản mới đã có thể tùy chỉnh phụ đề đủ kiểu cả.

Đang nghiên cứu các phần mềm xem phim của Tàu khựa. Khá đa năng nhưng toàn tiếng Tàu không à nên nghiên cứu hơi cực.

thanhtungqng

Uploader
Ðề: Re: [Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

Lúc trước mình cũng bị vụ khi file mkv đã gói sẵn phụ đề thì không thể load phụ đề ngoài. Để SW thì load được nhưng xem phim lại bị giật. Bây giờ thì đã khắc phục được rồi. MXplayer pro phiên bản mới đã có thể tùy chỉnh phụ đề đủ kiểu cả.

Đang nghiên cứu các phần mềm xem phim của Tàu khựa. Khá đa năng nhưng toàn tiếng Tàu không à nên nghiên cứu hơi cực.

Bác cố gắng ngâm cứu nhé, có gì hay post lên nhé

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

IMITO có bản Custom ROM mới này: iMito MX1 /MX2 True 1080P Custom ROM - Geek Gadgets

Smartshop thử cài xem có ok không, anh em làm theo cái. ROM này cài vào có support Xbox Gamepad, nếu cài ok thì chơi game đã phết đấy các bạn, một số Android games đây

Android games with native gamepad support
Custom ROM này em cũng cài khá lâu rồi, có thể tùy vào mỗi người sẽ cho ra những cảm nhận khác nhau, với em thì bản font chữ, giao diện khá nhỏ, nếu bác nào mắt hơi kém thì khó mà nhìn được
bản này chỉ chú trọng fix lại phần giao diện, còn xbox 360 thì ở ROM STOCK vẫn chạy ngon lành mà bác - vạch sóng wifi ở chị ROM này đôi lúc hơi ảo, có lúc ko có vạch nào nhưng lướt web, xem phim cứ rầm rầm

texudo

Member
Ðề: Re: Ðề: [Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

Custom ROM này em cũng cài khá lâu rồi, có thể tùy vào mỗi người sẽ cho ra những cảm nhận khác nhau, với em thì bản font chữ, giao diện khá nhỏ, nếu bác nào mắt hơi kém thì khó mà nhìn được
bản này chỉ chú trọng fix lại phần giao diện, còn xbox 360 thì ở ROM STOCK vẫn chạy ngon lành mà bác - vạch sóng wifi ở chị ROM này đôi lúc hơi ảo, có lúc ko có vạch nào nhưng lướt web, xem phim cứ rầm rầm

Oh, cool, tối nay về thử em gamepad này ngay.

Cho mình hỏi thêm là để chạy gamepad này thì có cần phải Root không? Thanks.

Chỉnh sửa lần cuối:

kidloves84

Mình mới mua cái con Imito Mx1 này nhưng cài antutu vào không thấy ở đâu báo Internel Flash 8gh nơi? Hay cái của mình bị sao có ai biết không ah, mọi chứng năng của em nó thì theo mình ok hết, 1080 nuột!

các con dùng nguồn TV mà gặp wifi yếu là chào thua ngay...

bedam07

Member

Bác rủ phát là em qua chơi lun :D
Bác thaovjp89 cho em hỏi cái app MK802III Remote Client.apk của bác có cài đc cho cho cái Note2 của em điều khiển cái X5 ko ạ? Em thấy tên ap là mk802? Em down về rùi dưng mừ ko bít cho nó nhận nhau dư lào :(

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

Bác rủ phát là em qua chơi lun :D
Bác thaovjp89 cho em hỏi cái app MK802III Remote Client.apk của bác có cài đc cho cho cái Note2 của em điều khiển cái X5 ko ạ? Em thấy tên ap là mk802? Em down về rùi dưng mừ ko bít cho nó nhận nhau dư lào :(

chạy đc bác nhé, để điều khiển đc thì cả 2 thiết bị, NEO X5 và NOTE 2 phải kết nối với nhau qua cùng 1 modem wifi -> khởi chạy ứng dụng trên NOTE chọn ehomcenter -> ok

bedam07

Member
Ðề: Re: Ðề: [Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

chạy đc bác nhé, để điều khiển đc thì cả 2 thiết bị, NEO X5 và NOTE 2 phải kết nối với nhau qua cùng 1 modem wifi -> khởi chạy ứng dụng trên NOTE chọn ehomcenter -> ok
Ok thank bác! Để em thử xem thế nào.
Nếu như xài đc oy thì cái vụ remote kia có nên đòi ko bác nhể 8->

thichnghich

Active Member

Cam HDD Docking all in one(Co nguon cam ben ngoai) vao Imito MX1 minh moi mua may hom ma sao IMITO chi nhan 2-5s la bi out luon la sao nhi?(Imito bao the SD di bi thao sau 5s lai nhan xong lai out luon)minh chi cam HDD 80Gb va the SD 2Gb cung bi.Dock nay cam sang HD Player chay ngon lanh.........
Trong phan Cai dat -> USB minh da danh dau vao o Connect to PC roi
Mong cac ban giai thich va huong dan cho minh cach su dung voi
Sao toi khong go duoc tieng viet nhi?mac du ban phim co chu Tieng Viet

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên