[Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

thaovjp89

Well-Known Member
Cam HDD Docking all in one(Co nguon cam ben ngoai) vao Imito MX1 minh moi mua may hom ma sao IMITO chi nhan 2-5s la bi out luon la sao nhi?(Imito bao the SD di bi thao sau 5s lai nhan xong lai out luon)minh chi cam HDD 80Gb va the SD 2Gb cung bi.Dock nay cam sang HD Player chay ngon lanh.........
Trong phan Cai dat -> USB minh da danh dau vao o Connect to PC roi
Mong cac ban giai thich va huong dan cho minh cach su dung voi
Sao toi khong go duoc tieng viet nhi?mac du ban phim co chu Tieng Viet

nguyên nhân thì vô vàn bác ơi, có vấn đè j bác đưa đến công ty bên em sẽ kiểm tra cho bác
còn gõ tiếng việt, mặc định của nó là không có bác nhé, bác lên CHPLAY down " gõ tiếng việt " về dùng ngon ngay

thichnghich

Active Member
Ðề: Re: [Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

Ok!van muon the,nhung Cty e o xa qua,a o Nhan Chinh nen den e hoi xa,hen 1-2 hom nua a mang ca Dock + HDD den e check giup anh nhe.Tks!

Chỉnh sửa lần cuối:

tiepbv

Ðề: [Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

Em xem phim 3D trên android chỉ chập được hình mà không chập được chữ, mong các cao thủ chỉ giùm
cám ơn!

hoadainhan70

Well-Known Member

Cam HDD Docking all in one(Co nguon cam ben ngoai) vao Imito MX1 minh moi mua may hom ma sao IMITO chi nhan 2-5s la bi out luon la sao nhi?(Imito bao the SD di bi thao sau 5s lai nhan xong lai out luon)minh chi cam HDD 80Gb va the SD 2Gb cung bi.Dock nay cam sang HD Player chay ngon lanh.........
Sao toi khong go duoc tieng viet nhi?mac du ban phim co chu Tieng Viet
Bro cắm cho đúng cổng USB vào , nó là cái cổng thẳng chính theo chiều dọc thân máy , xem thế nào

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

"Connect to PC " chỉ khi bác kết nối đến máy tính qua cổng OTG - còn với HDD nó sẽ không nhận đâu nhé, vì thế bác bỏ chọn Connect to PC đi là ok ngay
cách tốt nhất bác nên cắm qua cổng USB 2.0 có sẵn trên máy như vậy sẽ không phải cài đặt j thêm

DMT2010

Đang định chọn em MK808 đọc xong thấy em này hay quá nhưng còn lăn tăn không biết wifi của em này và Mk808 thì em nào tot hơn nhỉ ,bác nào đã test rồi cho em biết với

hoavala

Ðề: Re: [Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

Đang định chọn em MK808 đọc xong thấy em này hay quá nhưng còn lăn tăn không biết wifi của em này và Mk808 thì em nào tot hơn nhỉ ,bác nào đã test rồi cho em biết với

Mình cũng lăn tăn vậy đó, cuối cùng mua con Android pc mini V8 anten ngoài, đúng là sóng mạnh thật

texudo

Member

Share với anh em chút kinh nghiệm với IMITO MX1

- ROOT: YourDeal's Official Blog and Reviews: HOW TO ROOT iMito MX1 ANDROID TV BOX. Làm đúng theo chỉ dẫn, 100% thành công.

- UPGRADE ROM: iMito MX1 /MX2 True 1080P Custom ROM - Geek Gadgets. Em này có 2 options, một cái là 720P, một cái là 1080P.
Nhà mình có em 32 inches, ban đầu cài bản 1080P thấy các icons nhỏ quá, text cũng nhỏ => cài lại bản 720P, chuẩn luôn, hướng dẫn cài kèm theo package luôn.

ROM này được cái có sẵn driver của XBOX, anh em nào có XBOX controller cắm vào chơi các games support gamepad. Đã thứ một đống games, thành công với mỗi thằng GTA III, còn các games khác cái thì chỉ được nhảy cao, cái thì chỉ được tiến (không lùi được )..., chắc cần ngâm cứu thêm.

Anh em cài nếu bị vấn đề gì khi cài đặt ROM này, mình có thể giải đáp.

- KHẮC PHỤC LỖI SUÝT THÀNH CỤC GẠCH:

Lần mò các website để tìm các ứng dụng phù hợp với MALI 400, thấy có site này: mali400apk.blogspot.com, rất nhiều ứng dụng và games rất ngon.
Trong đó có mục cần cài đặt Chainfire3D để giả lập đồ họa của NVIDIA, QUANCOM ... nhưng không để ý là thằng Chainfire3D này không support Jelly Bean ( https://play.google.com/store/apps/details?id=eu.chainfire.cf3d&hl=vi !! For Froyo and Gingerbread ONLY. NOT COMPATIBLE with Honeycomb/Ice Cream Sandwich/Jelly Bean !!)

Cài thằng này lên, cài đặt driver, chương trình nó bắt reboot lại, và stuck luôn ở màn hình khởi động, tình hình giống bạn này: http://www.hdvietnam.com/diendan/22...app-development-everything-5.html#post4273247

Cắm USB - OTG vào máy tính, chạy các chương trình như ROM Flash Tool.exe, RKBatchTool.exe đều không nhận được em Android stick :((, không nhận được thì làm sao restore hay flash rom lại.
Không biết làm thế nào, vì nó bị stuck ở màn hình khởi động thì chẳng thể vào phần setting mà enable USB Debugging, Set Connected to PC... được, mà em Android stick này kiếm đâu ra nút Power, Volume mà ấn để vào chế độ Flash Mode như điện thoại hay tablet => Nghĩ chắc quả này em Android sắp thành CỤC GẠCH rồi ... hu hu hu.

Lần mò trên mạng thì cũng tìm thấy vài chú giống mình, có chú hỏi GeekBuying Admin thì được trả lời là để tao hỏi lại công ty sản xuất, ôi, đời quá đen, thằng GeekBuying mà nó còn trả lời thế này thì mình đứt rồi.

Nhưng ông trời cũng không phụ kẻ mò cua bắt ốc, cuối cùng đã tìm ra một chú khắc phục thành công lỗi này:

Bên cạnh cổng HDMI của IMITO có một cái lỗ nhỏ, đây chính là nút RESET, dùng tăm hay dây kim loại cứng nhỏ cắm vào đươc.
Chú ý:
- RÚT USB ra khỏi máy tính để cho IMITO tắt nguồn
- Cắm tăm vào thấy tụt xuống phát là được, giữ nguyên và cắm USB vào PC để IMITO khởi động.
- Bật RKBatchTool.exe lên, ô số 1 màu xanh là PC đã nhận ra IMITO và có thể RESTORE ROM rồi :D, nếu ô số 1 màu hồng thì click vào button Switch để nó chuyển sang màu xanh.

thaovjp89

Well-Known Member

Bên cạnh cổng HDMI của IMITO có một cái lỗ nhỏ, đây chính là nút RESET, dùng tăm hay dây kim loại cứng nhỏ cắm vào đươc.
Chú ý:
- RÚT USB ra khỏi máy tính để cho IMITO tắt nguồn
- Cắm tăm vào thấy tụt xuống phát là được, giữ nguyên và cắm USB vào PC để IMITO khởi động.
- Bật RKBatchTool.exe lên, ô số 1 màu xanh là PC đã nhận ra IMITO và có thể RESTORE ROM rồi :D, nếu ô số 1 màu hồng thì click vào button Switch để nó chuyển sang màu xanh.
có vấn đề j bác cứ post ỏ đây anh em giúp đỡ nhiệt tình mà - đâu cần chạy ra nước ngoài đâu>:D<
còn bình thường anh em vẫn phải ấn giữ cái nút reset và kết nối otg mới up rom đc mà bác

texudo

Member

lamgia09

Ðề: Re: Ðề: [Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

Con này có cổng audio out không vậy mấy bạn ?

lamgia09

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review] iMito MX1 Android 4.1 Jelly Bean Dual Core

Cám ơn bạn nhiều

haianh07

Active Member

BÁC TUXEDO viết đôi dòng bằng tiếng việt đi hj hj , biét là Bác không nhiều thời gian nhưng mà đọc cái tiếng Anh rồi làm theo thấy cũng không an tâm , sợ lại phải di khắc phục tình trạng cục gạch lắm
cám ơn bác trước

lilkevin_Bravia

mấy bro ơi cho hỏi mình muốn mua em này ở đâu ok, điều khiển như thế nào thank;s mình ở hcm

thaovjp89

Well-Known Member

mấy bro ơi cho hỏi mình muốn mua em này ở đâu ok, điều khiển như thế nào thank;s mình ở hcm

sài gòn bác có thể alo: A VINH
Địa Chỉ: 29/33 Hoàng Hoa Thám, F6, Q. Bình Thạnh, TP.HCM 0909265814
Anh có thể điều khiển nó bằng chuột cho máy tính hoặc bằng smartphone như em đã hướng dẫn ở trang đầu

mrhero

Android TV Box IMITO MX2 con này có chưa bác.thanks

Bên trên