Review K+ HD...

Chabietgica

Well-Known Member
Xin chào các bác, em xin kể lại cho các bác xin nghe về vụ em lắp K+ nó như thế nào và đặc biệt là chất lượng dịch vụ khách hàng nó ra làm sao.
Ở nhà em ai cũng máu bóng đá, đặc biệt là English Premier League, cả nhà đều hâm mộ Sir Alex và Manchester United.
Thế nên khi K+ ra gói truyền hình HD thì em cũng cắn răng cắn cỏ bỏ ra gần 5 củ để lắp K+ HD để cho cả nhà được xem bóng đá HD.
Và lắp cái K+ HD để coi như món quà mừng ông già em, ông già rồi và lại rất thích xem bóng đá ngoại hạng Anh.
Sáng ngày CN vừa rồi em gọi điện qua showroom K+ ở Hai Bà Trưng hỏi về những thông tin của gói HD, sau khi đã biết đủ những thông tin về các kênh HD, giá cước thuê bao em quyết định chơi thử HD của K+ xem nó ra làm sao, em cho bên showroom HBT địa chỉ nhà em.
Em nói 2h chiều lắp vì chiều anh bận việc phải đi. Họ nói anh yên tâm 2h sẽ có nhân viên qua lắp.
OK vậy là em vểnh râu lên ngồi ăn cơm xem tivi cùng cả nhà.
2h vẫn chưa thấy gì cả, vợ em giục anh hỏi bọn nó xem thế nào, em tặc lưỡi chắc sắp đến thôi.
2h15 em gọi cho bên showroom thì họ bảo anh ơi nhân viên bên em đi rồi lát nữa là đến thôi. Ừ chắc sắp đến rồi, em lại chờ tiếp...
3h15 vẫn chưa thấy đâu bực mình quá vì vợ em giục phải đi không muộn giờ, điện thoại lại bên showroom vẫn tiếp tục nghe cái điệp khúc anh chờ tí nhân viên bên em sắp đến rồi, em bảo thế cho anh biết chính xác là bao giờ nhân viên của em đến lắp được để anh biết thì em ấy ú ớ chả dám nói gì.
Em bảo giờ anh phải đi rồi, anh chả có thời gian chờ nhân viên của em đâu. Bảo nhân viên của em đừng đến nữa làm gì cho mất công.
Sáng thứ 2 đang đi làm thì nhận được điện thoại của bên K+ hỏi anh ơi giờ bên em có qua lắp đặt được không ạ. Nghĩ bụng ừ thì cho qua lắp vậy.
Chiều gọi về nhà thì bảo họ lắp xong rồi, tất cả OK nghe thế em cũng thấy yên tâm vì cũng làm được tí chút giúp ông già đỡ buồn.
Nhưng sự đời đâu có đơn giản thế.
Từ hôm đó trở đi ngày nào em cũng bị mọi người ở nhà chửi cho vì cái tội K+ HD liên tục giở chứng có hình không có tiếng.
Một ngày nó giở chứng không biết bao nhiêu lần luôn.
Gọi điện lên 19001592 thì họ báo SmartCard của em chưa kích hoạt và đã bị thay đổi sang 1 số khác, bên đó bảo anh gọi sang bên showroom vì anh mua máy ở đâu thì chỗ đó sẽ giải quyết khiếu nại cho anh.
Chả hiểu cái Trung tâm dịch vụ khách hàng này để làm gì nữa, khách hàng khiếu nại thì lại bảo đi tìm thằng bán cái đầu thu mà khiếu nại.
Thế hôm đó mà không ký hợp đồng mua đầu thu ở showroom Hai Bà Trưng mà ở 1 đại lý nào đó của K+ theo như list trên website thì chả hiểu là như thế nào nữa.
Ngày hôm qua vẫn tiếp tục như mọi hôm lại bệnh cũ có hình mà không có tiếng, gọi lên K+ showroom thì họ bảo ngày mai bên em sẽ cho nhân viên qua kiểm tra. Nhà em dặn là nhớ đến sớm.
Kết quả là 4h30 chiều nay mới thấy nhân viên đến kiểm tra.
Chả biết thế nào lúc nãy buổi tối lại tiếp tục bị cả nhà chửi cho vì bệnh cũ tái phát có hình mà không có tiếng thậm chí lắm lúc còn chả thấy hình đâu luôn.
Điên tiết quá vừa rồi em gọi lên 19001592 thì cũng vẫn nghe điệp khúc là anh gọi qua showroom để được giải quyết khiếu nại.
Thế nhưng hình như là showroom sợ nghe khiếu nại quá hay sao mà cả 2 số máy đều không gọi được, báo lỗi cuộc gọi suốt từ tối dù em gọi bằng cố định hay di động đều thấy báo như vậy.
Mà thái độ nhân viên lắp đặt mới hay.
Đi xe đến showroom bác bảo vệ bảo anh để xe vào đây, có 1 thằng nhân viên lắp đặt trên yên xe đang chở cái chảo nó cứ nhìn mình rồi lừ lừ lùi cái xe vào chỗ trống đó. Bác bảo vệ chửi nó mặt nó cũng trơ trơ ra.
Đến lúc thanh toán tiền lắp đặt nhân viên thu ngân ở quầy phải nhắc nhở nó mới chịu lui ra để cho khách hàng vào nộp tiền chứ không là cứ đứng đó cản đường khách hàng dù nhìn thấy khách đang đứng chờ để nộp tiền.
Chiều mai em đưa vợ và con về nhà nội chơi em sẽ review nốt phần chất lượng hình và số lượng kênh cho các bác biết.
Trong ngày mai K+ mà không giải quyết triệt để cái bệnh kia thì sáng sớm thứ 7 em sẽ làm loạn cái showroom đó lên cho cả đường Hai Bà Trưng biết.
Mịa em chim cú lắm rồi, ngày nào em cũng bị gia đình chửi vì cái tội ngu bỏ ra gần 5 củ để rồi vác cái bực mình vào người.
Đây là số của em, trên này có bác nào là người của K+ thì vô giúp em giải quyết vụ này.
Hoàng Lê
0904051952

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Review K+ HD...

một bài như thế này mà cũng gọi là Review, có hình không có tiếng hoặc ngược lại thì anh xem dây tín hiệu ra sao chứ nếu là bệnh chung của K+HD thì ai cũng bị chứ không phải riêng mình anh đâu.

vcidth

Active Member

Tại bác thích hoành tráng nên vào Showroom mua hàng, chỗ đấy chủ yếu để trưng bày thôi. Bác cứ thử ra mấy Đại lý K+ ở dọc phố Hai Bà Trưng cạnh đấy hỏi xem, bác thích kiểu gì họ cũng chiều ngay, dịch vụ nhanh chóng và kịp thời.

Hiện tượng của bác là do chảo chỉnh chưa đúng hướng hoặc bị che chắn không thu đủ mức tín hiệu để giải mã, bác bảo họ chỉnh lại chảo cho tín hiệu vạch cường độ tín hiệu trên 48% là sẽ xem tốt.

Chỉnh sửa lần cuối:

Tiger2010

Member

Bác có biết chính xác tên nhân viên nào hẹn lịch lắp đặt sai và khắc phục sự cố thiết bị hoặc lỗi nhầm thẻ không đến nơi đến chốn, em đề nghị cho nghỉ ngay tránh tình trạng con sâu làm rầu nồi canh.

phuongtv_76

Well-Known Member

Dịch vụ thế này mà chém gió về chất lượng, hài lòng khách hàng,pó tay.com. Chờ bác review tiếp

thaiha248

Banned

Ui xời riêng em thì gọi MyTV phát, sáng gọi chiều đến, làm 1 lần chả bao h thấy quay lại, vì đã quá nuột, căì đặt 1 phát xem luôn từ đó đến h 1 năm rồi, chưa phải gọi tổng đài, chưa phải khiếu nại lần nào...=))...K+ thực chất là lũ hút máu người treo đầu Mèo bán thịt Ngựa mà thôi, 2 cái kênh của nó tự sản xuất xa, chỉ độc có bóng bánh và 2 3 bộ phim 1 ngày, khán giả đến ngộ độc mất thôi...:-<...á hự, ở MyTV thì phim tự chọn, thích phim gì thì bấm phim đấy, thích tua thì tua, thích dừng thì dừng, đặc biệt chọn theo thể loại phim mình thích...=))..ghét ghét ghét K+..bơm cho mọi người thấy mà Kú..

Chabietgica

Well-Known Member

một bài như thế này mà cũng gọi là Review, có hình không có tiếng hoặc ngược lại thì anh xem dây tín hiệu ra sao chứ nếu là bệnh chung của K+HD thì ai cũng bị chứ không phải riêng mình anh đâu.
Xin thưa với bác là lúc lắp K+ là em đang ở bên nhà vợ em chứ em có ở nhà em đâu mà biết hình với tiếng nó ra làm sao.
Chiều nay khi nhân viên K+ qua kiểm tra thì cũng đã thay dây tín hiệu rồi.
Kết quả là tối nay bệnh cũ vẫn tái phát.
Bên K+ bảo em là anh chịu khó rút dây nguồn ra một lúc rồi cắm lại khi bệnh tái phát.
Mịa nó chứ, chả lẽ giờ mỗi lần bật tivi lên xem K+ em lại phải hì hục đi rút dây nguồn ngồi chờ 1 lúc rồi ngồi chờ nó khởi động thì mới được xem à???
Tại bác thích hoành tráng nên vào Showroom mua hàng, chỗ đấy chủ yếu để trưng bày thôi. Bác cứ thử ra mấy Đại lý K+ ở dọc phố Hai Bà Trưng cạnh đấy hỏi xem, bác thích kiểu gì họ cũng chiều ngay, dịch vụ nhanh chóng và kịp thời.

Hiện tượng của bác là do chảo chỉnh chưa đúng hướng hoặc bị che chắn không thu đủ mức tín hiệu để giải mã, bác bảo họ chỉnh lại chảo cho tín hiệu vạch cường độ tín hiệu trên 48% là sẽ xem tốt.
Chả phải là thích hoành tráng mà là em qua đó xem chất lượng hiển thị HD của K+ thực tế ra sao, ưng thì mình lắp.
Hiện tượng gì em chả quan tâm, em chỉ biết em trả đủ tiền mọi thứ và em phải được phục vụ đúng như những gì K+ quảng cáo chứ không phải là là ngày nào nhà em cũng phải bực mình với nó và kết quả là em lại bị chửi.
Cũng may là do em đang ở nhà vợ (vì con em mới sinh đang cho về nhà ngoại chơi vài tháng) chứ em ở nhà em chắc em điên lên với cái đầu K+ mất.
Bác có biết chính xác tên nhân viên nào hẹn lịch lắp đặt sai và khắc phục sự cố thiết bị hoặc lỗi nhầm thẻ không đến nơi đến chốn, em đề nghị cho nghỉ ngay tránh tình trạng con sâu làm rầu nồi canh.
Nhân viên đến lắp đặt là ai em chả biết vì lúc đó em đang ở nhà vợ.
Còn nhân viên chiều nay đến kiểm tra mới gọi là lởm.
Lúc tối gọi cho bên showroom không được gọi 19001592 thì chả giải quyết được gì vẫn là câu chốt anh gọi sang showroom để được giải quyết.
Em mới gọi cho nhân viên chiều nay đến nhà kiểm tra (em biết số này vì chiều nay lúc cậu ta đến nhà em vì chưa rành đường nên có gọi cho em để tìm nhà) thì cậu ta nói có thể là có 2 trường hợp 1 là do tivi Sony đèn led (nhà em đang xài Sony EX700 46")
Mịa nghe đến chỗ đó em đã điên quá rồi, em bảo luôn ý em là sao em muốn nói là tivi nhà anh bị hỏng à??? Hỏng mà truyền hình cáp vẫn có hình tiếng ngon lành chỉ riêng với K+ HD là dở chứng, nghe đến đó thì em đến nản với K+ luôn.
Kiếm cái cớ đổ lỗi cho khách thì nên suy nghĩ 1 chút, nói cái câu đó ra chỉ muốn cho ăn đấm 1 phát vào mồm.

phuongtv_76

Well-Known Member

Dịch vụ này bác làm cho ra nhẽ, lên chỗ HBT làm ầm lên, nó tự khắc biết gặp phải ai, và tử tế với khách hàng hơn, bác cứ nói thẳng nếu làm vớ vẩn lên 4R HDVietnam chửi um lên. E ủng hộ bác

Nếu bác dùng dây HDMI thì có khả năng do dây,nói chung nhiều trường hợp lắm,phải loại bỏ từ từ thì sẽ tìm ra bệnh thôi,bác chịu khó dùng thử cổng Video thường xem sao,nếu vẫn bị thì 100% là do STB,còn bình thường thì do cổng HDMI,thay dây HDMI mà vẫn bị thì chịu khó test với TV LCD khác,nếu vẫn bị thì do cổng HDMI của STB,còn bình thường thì do TV của bác.
Theo kinh nghiệm dùng HD player và Blu-ray thì xem thấy TV LCD cũng kén dây HDMI lắm.
Mong anh mau tìm ra bệnh để còn xem,còn hơn chờ tụi kỹ thật,nhiều thằng chẳng biết gì.

quaxoai89

Active Member

tình hình là càng có nhiều người phàn nàn về k+ nhể,thế mấy chú chym lơn cứ chửi vtc như đúng rồi :))

Chabietgica

Well-Known Member

Nếu bác dùng dây HDMI thì có khả năng do dây,nói chung nhiều trường hợp lắm,phải loại bỏ từ từ thì sẽ tìm ra bệnh thôi,bác chịu khó dùng thử cổng Video thường xem sao,nếu vẫn bị thì 100% là do STB,còn bình thường thì do cổng HDMI,thay dây HDMI mà vẫn bị thì chịu khó test với TV LCD khác,nếu vẫn bị thì do cổng HDMI của STB,còn bình thường thì do TV của bác.
Theo kinh nghiệm dùng HD player và Blu-ray thì xem thấy TV LCD cũng kén dây HDMI lắm.
Mong anh mau tìm ra bệnh để còn xem,còn hơn chờ tụi kỹ thật,nhiều thằng chẳng biết gì.

Em chả biết nhân viên K+ dùng dây gì vì lúc lắp là em đang ở nhà vợ, phải đến chiều mai em đưa vợ và con về nhà chơi mới biết được.
Cái EX700 nhà em thì chắc chắn là các cổng HDMI đang xài tốt vì ở nhà em đang xài đầu HD player của Asus mà.
Em đoán là do dây HDMI hoặc do đầu thu của K+ mà thôi.
Nhưng nếu do dây thì cũng hơi lạ vì chiều nay nhân viên K+ đã thay dây HDMI khác rồi. Chả lẽ K+ không dám cung cấp cho khách hàng 1 cái dây HDMI tử tế nổi à???

Vấn đề kén dây hay dây bị đứt là chuyện thường mà anh, cũng như mua đầu Blu-ray của hãng cao cấp nào chăng nữa thì cũng có kèm dây HDMI đâu.hehe…

ủa,mà sao anh nói anh chưa về nhà và chưa thấy mặt mũi con K+HD mà sao anh biết nó lỗi tè le vậy?

meomap2802

Xem truyền hình cáp bình thường mà xem HDMI không được thì cũng là chuyện bình thường thôi . Anh nên bình tĩnh xem nguyên nhân cụ thể , đừng vội la làng hay chửi bới như vậy.
Tôi cũng nhiều lần nghĩ mình đúng và tức giận với bên bán hàng nhưng rồi mới nhận ra có nhiều vấn đề mình chưa hiểu rõ tường tận.
Còn chuyện chất lượng dịch vụ thì hiện tại ở VN cho dù các doanh nghiệp có cố gắng hết sức thì cũng chỉ được mức độ nào đó . Vì cái chính là mức độ nhận thức về tính chuyên nghiệp của người lao động mình chưa cao .
Riêng cá nhân tôi khi đọc xong thread của anh thì thấy bức xúc .. vì cách mà anh diễn tả sự việc . Đa phần người đọc cũng hiểu được tính cách của anh .

thaiha248

Banned

Thôi Chim Thần Điêu ơi, thằng K+ nó nát thế rồi em còn biện hộ cho nó làm chi..:))..gọi 5 lần 7 lượt Nhân Viên chuyên lắp đặt về rồi, vẫn ko xem đc, xem ra Thần Điêu biết rõ rành hơn Nhân Viên quá nhỉ...=))...a chả biết em biệt hộ những cái người người tẩy chay, nhà nhà tẩy chay, thì em đc cái gì nữa...:-j...

Chabietgica

Well-Known Member

Vấn đề kén dây hay dây bị đứt là chuyện thường mà anh, cũng như mua đầu Blu-ray của hãng cao cấp nào chăng nữa thì cũng có kèm dây HDMI đâu.hehe…

ủa,mà sao anh nói anh chưa về nhà và chưa thấy mặt mũi con K+HD mà sao anh biết nó lỗi tè le vậy?
Vấn đề nằm ở chỗ nhân viên K+ đã thay dây mà sao vẫn bị như vậy??? Cái này phải hỏi bên K+
Thì em đang ở bên nhà vợ, cứ mỗi lần cái đầu K+ nó dở chứng là em lại được nghe cải lương trong điện thoại từ papa, mama, em gái. Đau hết cả đầu...
Xem truyền hình cáp bình thường mà xem HDMI không được thì cũng là chuyện bình thường thôi . Anh nên bình tĩnh xem nguyên nhân cụ thể , đừng vội la làng hay chửi bới như vậy.
Tôi cũng nhiều lần nghĩ mình đúng và tức giận với bên bán hàng nhưng rồi mới nhận ra có nhiều vấn đề mình chưa hiểu rõ tường tận.
Còn chuyện chất lượng dịch vụ thì hiện tại ở VN cho dù các doanh nghiệp có cố gắng hết sức thì cũng chỉ được mức độ nào đó . Vì cái chính là mức độ nhận thức về tính chuyên nghiệp của người lao động mình chưa cao .
Riêng cá nhân tôi khi đọc xong thread của anh thì thấy bức xúc .. vì cách mà anh diễn tả sự việc . Đa phần người đọc cũng hiểu được tính cách của anh .
Bác nói chuyện hay thật, thế giờ có thằng nó cho bác đợi mỏi mòn như vậy bác có ức chế không???
Toàn hẹn kiểu giờ cao su...
Bỏ ra gần 5 củ tưởng được thư giãn chút ai dè vác cái bực mình vào người.
Bác đâu có phải suốt ngày gọi điện khiếu nại đâu mà bác chả hiểu.
Bác bức xúc vì sự thật trong bài viết của em thì bác đừng nên vào topic này đọc nữa, em có bắt bác phải đọc những thứ đau lòng này đâu.
Bản thân em cũng chẳng ngờ là mình lại dính quả tạ này, từ hôm thứ 2 đến giờ ngày nào cũng nhận được điện thoại của người nhà báo cái đầu K+ nó dở chứng.
Bác cứ thử hàng ngày bị người khác gọi điện kêu la phàn nàn thì biết liền.
Em là nóng tính, thẳng thắn. Thấy sao nói vậy.
Mà nói thẳng ra bỏ ra gần 5 củ để rồi được nghe người nhà chửi cho là ngu, dại thì không bực mình mới là lạ...

vad

em cảm thông với những bức xúc của bác, bác cứ phải làm mạnh vào. đây cũng là cảnh báo cho những anh em đang có ý định dùng K+

danvt

Well-Known Member

Mấy bác like K+ cũng lạ, người ta bỏ 5-6 triệu bạc ra là để giải trí, chứ rước bực mình vào người cũng đau lắm chứ, mà ko phải chủ thớt xài, nhà vợ xài mới mệt .. óc

mấy ông bênh K+ phô quá, người ta bức xúc như thế là quá đúng rồi. Đáng nhẽ các ông người của K+ thì tìm cách giúp bác ý đằng này lại kêu người ta nọ kia, đúng là tác phong của K+

goOgleVN

Hiện tượng mất tiếng của bác là do sự không đồng bộ khi trao đổi tín hiệu qua HDMI giữa TV và STB thôi, đơn giản bác rút dây HDMI rồi cắm lại luôn là OK hc thay đổi thứ tự bật tắt STB và TV khi xem HD xem.
Có một số bài viết nói về thứ tự bật tắt các thiết bị nối với nhau qua HDMI nhưng mình không nhớ chính xác. Hình như là bật STB trước rồi mới chuyển TV sang HDMI thì phải...

thaiha248

Banned

Tổ chức Offline tại 39 Hai Bà Trưng (gần Ngã tư Quang Trung-HBT), em cùng vs Bác sẽ ra ủng hộ cho bác, làm ầm cái Store K+ nhà nó lên..:>..và cũng chửi luôn tội độc quyền, ko cho người khác chung, mún chung phải hủy của người nay để theo nó, như vậy là bóc lột, là bọ xít hút máu, vì xã hội giờ ko gì là của riêng ai cả, ai cũng đc quyền xem, xài những thứ mình thích( Trong Tuyên Ngôn Bác Hồ đã nói như vậy: Ai cũng có quyền tự do bình đẳng, Tạo hoá cho họ những quyền không ai có thể xâm phạm được; trong những quyền ấy, có quyền được sống, quyền tự do và quyền mưu cầu hạnh phúc.Dân tộc nào cũng có quyền sống, quyền sung sướng và quyền tự do, trong nhửng quyền ấy, có thằng VSTV ngang nhiên Độc quyền ngăn chặn quyền tự do, quyền hạnh phúc của con người). Luật chống độc quyền đã có lâu rồi, vậy mà thằng VSTV vẫn còn nhởn nhơ ngoài vòng pháp luật, nó đc cánh tay Đài Truyền Hình Việt Nam che chở đây mà, VTV thì làm gì chứ, giờ dân chúng cũng ghét luôn cả VTV rồi...Bác Hồ nói vậy đấy..

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên