Review K+ HD...

Ðề: Review K+ HD...

Vẫn k có gì thay đổi nhỉ!! nếu thực sự như những gì chủ top nói thì em hiểu biết ít chỉ thấy 1 điều: dịch vụ sau khi bán sp của nhiều cty ở VN còn quá kém, họ chỉ biết bán sp là bán vật chất sp cho kh mà thôi, k quan tâm những thứ khac!!

Chabietgica

Well-Known Member

Vẫn k có gì thay đổi nhỉ!! nếu thực sự như những gì chủ top nói thì em hiểu biết ít chỉ thấy 1 điều: dịch vụ sau khi bán sp của nhiều cty ở VN còn quá kém, họ chỉ biết bán sp là bán vật chất sp cho kh mà thôi, k quan tâm những thứ khac!!

Sáng hôm qua có 1 em bên showroom Hai Bà Trưng gọi điện nói là nếu anh không vừa lòng với tình trạng bị mất tiếng thì anh vui lòng đem đầu K+ qua showroom bọn em gửi anh tiền.
Em mới nói luôn là việc bị mất tiếng giờ đối với anh không phải là vấn đề gì to tát giờ anh đang dùng đường tiếng Stereo đằng sau nối ra ampli để nghe ra loa ngoài rồi chứ không dùng đường tiếng tivi qua tín hiệu ở dây HDMI nữa.
Chỉ muốn nói với bọn em là đã hứa với anh thứ 2 gọi điện lại cho khách hàng thì phải đúng hẹn chứ không phải hẹn khách hàng thứ 2 nhưng đến thứ 4 mới thèm gọi. Như thế là không tôn trọng khách hàng.
Và vấn đề là bên K+ nên họp bàn với bên Samsung để giải quyết chuyện tại sao bị mất tiếng ở đường HDMI mỗi khi cắm vào tivi LCD Sony xài đèn nền led. Bao giờ tìm được cách giải quyết thì báo lại cho anh.
Em ấy xin lỗi rồi cám ơn rối rít.
Còn đây là vài hình ảnh em chụp mấy kênh HD và chụp đoạn dây nối, bên 19001592 bảo thợ lắp đặt sẽ có dụng cụ nối dây đảm bảo tín hiệu. Em tưởng thế nào chứ cái kiểu nối thế này ai chả biết làm, đúng là Trung tâm dịch vụ khách hàng biết chém gió ghê.
Còn nữa bên showroom HBT thì bảo phẩm chất tín hiệu 40% là được còn bên Trung tâm dịch vụ khách hàng 19001592 thì lại bảo phải 50% trở lên. Chả hiểu là bên K+ huấn luyện nhân viên kiểu gì nữa. Chỉ khổ cái đầu nhà em giờ mức tín hiệu là 84% còn phẩm chất tín hiệu là 43%.
Giờ mà bảo nhân viên K+ qua điều chỉnh lại sao cho mức phẩm chất tín hiệu đạt 50% trở lên chắc phải chờ đến tháng sau may ra mới thấy mặt nhân viên K+ đến mất.

tyfnmax

Active Member

Sáng hôm qua có 1 em bên showroom Hai Bà Trưng gọi điện nói là nếu anh không vừa lòng với tình trạng bị mất tiếng thì anh vui lòng đem đầu K+ qua showroom bọn em gửi anh tiền.
Em mới nói luôn là việc bị mất tiếng giờ đối với anh không phải là vấn đề gì to tát giờ anh đang dùng đường tiếng Stereo đằng sau nối ra ampli để nghe ra loa ngoài rồi chứ không dùng đường tiếng tivi qua tín hiệu ở dây HDMI nữa.
Chỉ muốn nói với bọn em là đã hứa với anh thứ 2 gọi điện lại cho khách hàng thì phải đúng hẹn chứ không phải hẹn khách hàng thứ 2 nhưng đến thứ 4 mới thèm gọi. Như thế là không tôn trọng khách hàng.
Và vấn đề là bên K+ nên họp bàn với bên Samsung để giải quyết chuyện tại sao bị mất tiếng ở đường HDMI mỗi khi cắm vào tivi LCD Sony xài đèn nền led. Bao giờ tìm được cách giải quyết thì báo lại cho anh.
Em ấy xin lỗi rồi cám ơn rối rít.
Còn đây là vài hình ảnh em chụp mấy kênh HD và chụp đoạn dây nối, bên 19001592 bảo thợ lắp đặt sẽ có dụng cụ nối dây đảm bảo tín hiệu. Em tưởng thế nào chứ cái kiểu nối thế này ai chả biết làm, đúng là Trung tâm dịch vụ khách hàng biết chém gió ghê.
Còn nữa bên showroom HBT thì bảo phẩm chất tín hiệu 40% là được còn bên Trung tâm dịch vụ khách hàng 19001592 thì lại bảo phải 50% trở lên. Chả hiểu là bên K+ huấn luyện nhân viên kiểu gì nữa. Chỉ khổ cái đầu nhà em giờ mức tín hiệu là 84% còn phẩm chất tín hiệu là 43%.
Giờ mà bảo nhân viên K+ qua điều chỉnh lại sao cho mức phẩm chất tín hiệu đạt 50% trở lên chắc phải chờ đến tháng sau may ra mới thấy mặt nhân viên K+ đến mất.

Quan trọng là chất lượng hình ảnh đẹp không bị treo là OK rồi. Chúc bác ngon miệng với em nó nhé.

Chabietgica

Well-Known Member

Quan trọng là chất lượng hình ảnh đẹp không bị treo là OK rồi. Chúc bác ngon miệng với em nó nhé.

Không đâu bác ơi, tối hôm qua nó vừa treo đó.
Em đi làm về lúc tối, con em nó bảo ở nhà không bật đầu thu lên được. Phải xem tạm bằng truyền hình cáp TW.
Em thấy thế bật thử thì thấy đèn nháy nháy rồi lại trở về cái đồng hồ, chả hiện lên số kênh gì cả.
Điên quá vì con em nó cằn nhằn, em bấm đi bấm lại vài lần thì lên nhưng nút chuyển kênh, tăng giảm tiếng, tắt tiếng thì lại tịt bấm không có tác dụng. Bấm đi bấm lại cũng không ăn thua.
Lại được nghe con em nó cằn nhằn tiếp.
Bực mình reset lại cái đầu thu về hiện trạng nguyên bản của nhà sản xuất, lại phải dò kênh lại từ đầu, thiết lập lại Mục kênh ưa thích với 8 kênh HD.
Sau đó thì nút chuyển kênh, tăng giảm tiếng, tắt tiếng mới có tác dụng trở lại.
Xem ra K+ có vẻ chưa sẵn sàng về vấn đề kỹ thuật của HDTV rồi.
Có lẽ thấy VTC ra HD nên K+ muốn đốt cháy giai đoạn để kịp có dịch vụ cạnh tranh với VTC.

Chabietgica

Well-Known Member

StartMovie-HD và HBO-HD có phụ đề Việt ko vậy bác ơi?

StarMovie và HBO chưa có phụ đề bác ạ.
Với lại theo như em thấy thì chỉ có ESPN HD, NG HD, Dicovery HD là tín hiệu HD 24/24 còn K+1 và K+NS thì thỉnh thoảng vẫn chiếu chương trình SD chứ không phải lúc nào cũng là tín hiệu HD hết đâu. Có lúc thấy nó chiếu bóng đá HD có lúc lại là SD upscale. Thỉnh thoảng lại chiếu cả phim SD lên đó nữa.
Như hôm nọ chiếu phim Chuyện tình Paris, đang xem HD quen xem phim đó cảm giác mắt mờ cả đi vì hình ảnh quá chênh lệch.
Riêng mấy kênh phim thì khỏi nói "Tệ chả kém vợ thằng Đậu" HD cái gì mà xem mờ mờ ảo ảo (em so chất lượng hình ảnh với kênh ESPN HD, NG HD, Discovery HD là em biết) toàn là SD upscale lên không à.
Có 1 điểm này phải khen K+ đó là mỗi khi có bóng đá trực tiếp thì những trận đấu được phát trực tiếp trên K+1 và K+NS đều là tín hiệu HD hết.
Xem rất sướng, hy vọng là K+ sẽ cải thiện phần HD sao cho ngày càng hoàn hảo hơn.

vcidth

Active Member

Nối thế này thì tín hiệu nó sẽ bị suy giảm, bác phải mua cái khớp nối như thế này vặn vào 2 đầu cáp có jắc F thì tín hiệu sẽ tốt hơn:

ffv

Active Member

Kênh StarMovie có phụ đề đấy chứ, nhưng chắc không phải là 24/24. Mấy hôm trước K+ còn có option tiếng BLV và tiếng nền, nay lại bỏ mất rồi.

Chabietgica

Well-Known Member

Nối thế này thì tín hiệu nó sẽ bị suy giảm, bác phải mua cái khớp nối như thế này vặn vào 2 đầu cáp có jắc F thì tín hiệu sẽ tốt hơn:

Vâng nhìn cái cảnh đó em cũng chán chả biết nói gì về cái bọn lắp đặt của K+ nữa.
Phải nói là vừa ngu mà lại vừa lười nữa bác ạ.
Không hiểu là K+ huấn luyện nhân viên kiểu gì nữa.
Bác có biết chỗ nào bán dây cáp đồng trục xịn US thì bảo em, em mua vài chục mét về làm lại.
Xài dây nối không thể đảm bảo bằng dây liền mạch được.
Chứ càng nhìn cái mối nối đó em lại càng thấy ngứa mắt với bọn nhân viên K+.
Chả lẽ em lại gọi điện lên showroom HBT chửi cho thêm 1 trận nữa vì cái tội lắp đặt ẩu.

hình ảnh HD của K+HD đẹp quá anh ơi, cái dây nối cũng "đẹp" nữa,hehe...
nếu là em,em chọn dùng dây 3 màu để xem HDTV,vì dù có dùng HDMI thì hình ảnh cũng đến mức đó,khỏi mất công lo chuyện tiếng hình cho mệt, thời gian đó để thưởng thức bóng bánh và phim HD sướng hơn.

ps: thank anh đã post hình.

vcidth

Active Member

Vâng nhìn cái cảnh đó em cũng chán chả biết nói gì về cái bọn lắp đặt của K+ nữa.
Phải nói là vừa ngu mà lại vừa lười nữa bác ạ.
Không hiểu là K+ huấn luyện nhân viên kiểu gì nữa.
Bác có biết chỗ nào bán dây cáp đồng trục xịn US thì bảo em, em mua vài chục mét về làm lại.
Xài dây nối không thể đảm bảo bằng dây liền mạch được.
Chứ càng nhìn cái mối nối đó em lại càng thấy ngứa mắt với bọn nhân viên K+.
Chả lẽ em lại gọi điện lên showroom HBT chửi cho thêm 1 trận nữa vì cái tội lắp đặt ẩu.

Bác ra cửa hàng chỗ 37 Hai Bà Trưng, chỉ cần mua 2 cái jắc F và 1 cái khớp nối về tự làm được, em thấy dây cáp trong hình của bác là loại tốt rồi.

vcidth

Active Member

Không đâu bác ơi, tối hôm qua nó vừa treo đó.
Em đi làm về lúc tối, con em nó bảo ở nhà không bật đầu thu lên được. Phải xem tạm bằng truyền hình cáp TW.
Em thấy thế bật thử thì thấy đèn nháy nháy rồi lại trở về cái đồng hồ, chả hiện lên số kênh gì cả.
Điên quá vì con em nó cằn nhằn, em bấm đi bấm lại vài lần thì lên nhưng nút chuyển kênh, tăng giảm tiếng, tắt tiếng thì lại tịt bấm không có tác dụng. Bấm đi bấm lại cũng không ăn thua.Lại được nghe con em nó cằn nhằn tiếp.
Bực mình reset lại cái đầu thu về hiện trạng nguyên bản của nhà sản xuất, lại phải dò kênh lại từ đầu, thiết lập lại Mục kênh ưa thích với 8 kênh HD.
Sau đó thì nút chuyển kênh, tăng giảm tiếng, tắt tiếng mới có tác dụng trở lại.
Xem ra K+ có vẻ chưa sẵn sàng về vấn đề kỹ thuật của HDTV rồi.
Có lẽ thấy VTC ra HD nên K+ muốn đốt cháy giai đoạn để kịp có dịch vụ cạnh tranh với VTC.

Bác chú ý cái remote nhé: nếu vô ý chạm vào nút TV ở góc trên bên trái thì nó sẽ chuyển sang chế độ điều khiển TV, phải bấm lại nút STB bên cạnh thì mới điều khiển được đầu HD.

thygibb

Thật đáng nể phục nhân viên kỹ thuật K+. :-bd
Nối dây như cức ỉa.
Mình cũng tính Happy Birthday cho Mama một chú K+ coi Premier, mà đọc xong chán quá.
Mai đi ăn cho lành.
Chia buồn chủ thớt nhé.

nhungkim

Member

Tình hình là lúc chiều em về nhà.
Tắt đầu thu đi, rút thẻ ra rồi cắm thẻ lại cắm điện cho đầu thu.
Sau khi bật đầu thu, theo như chỉ dẫn của bác vcidth em set độ phân giải đầu ra của đầu thu sang 1080i chứ không để ở chế độ Auto nữa.
Chán cái bọn K+ vặn cái đầu cắm của cáp đồng trục vào lỗ cắm đằng sau đầu thu HD cũng lệch nữa, giờ muốn vặn nó thẳng lại cũng chả được nữa.
Check thử thì thấy có đủ hình lẫn tiếng nhưng giờ em cắm dây audio stereo để thưởng thức âm thanh vì âm thanh của loa tivi nghe không phê bằng âm thanh của Jamo D590 được.
Mai em chụp lại cái đoạn nối giữa 2 đoạn dây cáp đồng trục cho bác xem vì giờ em phải để nguyên theo dõi MU của em thi đấu đã.
Mà các bác cho em hỏi, em kiểm tra thông tin trong đầu thu thì thấy mức tín hiệu ở 84% còn mức chất lượng tín hiệu chỉ có 44% thôi ạ.
Theo các bác thì như thế đã chuẩn chưa???

Em thấy bác cứ băn khoăn mãi cái vụ tín hiệu 84% với 44% này :D
Em đi ọp ẹp với mấy ông bạn khá rành về đầu HD, mấy ông ấy bảo:
Đầu thu HD dùng cách phân chia tín hiệu khác đầu SD. Mức tín hiệu đầu thu HD 44% là tốt vì khung min – max tín hệu của đầu HD này la 25%-60%. 44% là tương đương khoảng 90% của đầu SD. Đầu HD có một thông số để kiểm tra mức độ nhiễu cũng như chất lượng tín hiệu là thông số BER, nếu BER =0 -> chất lượng tốt. Tín hiệu như bác phản ảnh là ngon rồi còn gì.
Em cũng đợi bác & bác Milan review tiếp vụ này 8->

bobby06

Member

Lại nói về review K+, tui mấy lần qua trụ sở của nó, nay cho mình là lần nào đến cũng thấy mấy anh Tây ngồi họp với nhau có vẻ rất quan trọng, nói toàn tiếng tây. Trong khi Tổng Giám Đốc Lết chắc gì nghe đã hiểu nên toàn không thấy xuất hiện trong cuộc họp. Vậy ai là người quyết định cuối cùng để độc quyền đến thế...

Thật đáng nể phục nhân viên kỹ thuật K+. :-bd
Nối dây như cức ỉa.
Mình cũng tính Happy Birthday cho Mama một chú K+ coi Premier, mà đọc xong chán quá.
Mai đi ăn cho lành.
Chia buồn chủ thớt nhé.

Về mặt mĩ quan mấu nối đẹp/xấu em ko bàn tới nhưng em đc biết là nối dây cáp đồng trục bằng giắc hay nối trực tiếp đều ko ảnh hưởng tới mức tín hiệu mà. Mọi người soi kĩ quá à. Đợi bác chủ thớt rì viu tiếp tình hình.

Em thấy bác cứ băn khoăn mãi cái vụ tín hiệu 84% với 44% này :D
Em đi ọp ẹp với mấy ông bạn khá rành về đầu HD, mấy ông ấy bảo:
Đầu thu HD dùng cách phân chia tín hiệu khác đầu SD. Mức tín hiệu đầu thu HD 44% là tốt vì khung min – max tín hệu của đầu HD này la 25%-60%. 44% là tương đương khoảng 90% của đầu SD. Đầu HD có một thông số để kiểm tra mức độ nhiễu cũng như chất lượng tín hiệu là thông số BER, nếu BER =0 -> chất lượng tốt. Tín hiệu như bác phản ảnh là ngon rồi còn gì.
Em cũng đợi bác & bác Milan review tiếp vụ này 8->

Bác nói em mới biết đó, chứ em ko phân biệt đc à :''>

khungtanthoi

Noí chung là tốn tiền để mua thêm việc và bực dọc vào người, rồi tự giải quyết, cái này xin lỗi, thủ dâm sướng hơn!

Lại nói về review K+, tui mấy lần qua trụ sở của nó, nay cho mình là lần nào đến cũng thấy mấy anh Tây ngồi họp với nhau có vẻ rất quan trọng, nói toàn tiếng tây. Trong khi Tổng Giám Đốc Lết chắc gì nghe đã hiểu nên toàn không thấy xuất hiện trong cuộc họp. Vậy ai là người quyết định cuối cùng để độc quyền đến thế...

Hehe, bác hỏi câu này khí hơi thừa. Bọn VCTV góp vốn vào cái liên doanh VSTV bằng khách hàng DTH và bằng đống máy móc lạc hậu. Rồi bọn Canal + lại cho vay một đống tiền mua bản quyền với điều khoản có lợi cho nó, thì hỏi ai là chủ thực sự của cái liên doanh này?

Anh Liết chỉ là bù nhìn thôi. Còn VCTV chỉ để đảm bảo phù hợp với quy định pháp luật VN về làm nội dung truyền hình (Vì tư nhân không được làm báo).

Bên trên