Review K+ HD...

Ðề: Review K+ HD...

Em tưởng nhân viên K+ đã tới đổi đầu thu cho bác chủ thớt là xong rồi, lại vụ gì nữa đây?

Chém gió chứ vụ gì,chờ hoài mà có thấy review đâu,mà cũng có thể bị hình ảnh HD của K+ hút hồn rồi nên không có thời gian làm review.

Chabietgica

Well-Known Member

Sorry các bác, tình hình là để em tìm cách đưa ảnh chụp từ điện thoại vào MBP thì mới up lên cho các bác biết thực tế được.
Thằng Ló Kìa nó lại ghét Táo Thối mới đau em, không hỗ trợ soft đồng bộ dữ liệu giữa 6700 và MBP.
Về việc mất tiếng thì đúng là giữa cái đầu K+ HD và tivi LCD Sony xài đèn nền led vẫn chưa có cách giải quyết.
Em đã thử các cổng HDMI khác nhau cũng vẫn bị như vậy, cách chỉnh độ phân giải ở đầu K+ HD theo như chỉ dẫn của bác vcidth cũng không ăn thua.
Nhân viên lễ tân của K+ ở showroom Hai Bà Trưng nói với em hôm thứ 7 là thứ 2 bên em sẽ gọi điện cho anh để thông báo về cách giải quyết nhưng cho đến giờ vẫn mất hút con mẹ hàng lươn chả thấy mặt mũi đâu cả.
Làm ăn như con kẹc...

phuongtv_76

Well-Known Member

Bác phải săn e nó thôi, mình bây h trở thành kẻ nhờ vả nó rồi

vcidth

Active Member

Sorry các bác, tình hình là để em tìm cách đưa ảnh chụp từ điện thoại vào MBP thì mới up lên cho các bác biết thực tế được.
Thằng Ló Kìa nó lại ghét Táo Thối mới đau em, không hỗ trợ soft đồng bộ dữ liệu giữa 6700 và MBP.
Về việc mất tiếng thì đúng là giữa cái đầu K+ HD và tivi LCD Sony xài đèn nền led vẫn chưa có cách giải quyết.
Em đã thử các cổng HDMI khác nhau cũng vẫn bị như vậy, cách chỉnh độ phân giải ở đầu K+ HD theo như chỉ dẫn của bác vcidth cũng không ăn thua.
Nhân viên lễ tân của K+ ở showroom Hai Bà Trưng nói với em hôm thứ 7 là thứ 2 bên em sẽ gọi điện cho anh để thông báo về cách giải quyết nhưng cho đến giờ vẫn mất hút con mẹ hàng lươn chả thấy mặt mũi đâu cả.
Làm ăn như con kẹc...

Em PM cho bác cách xử lý rồi đấy, bác xem nhé.

Copy hình từ điện thoại vào PC thì dễ thôi,copy hình vào thẻ nhớ trong nó kìa rồi copy qua Táo thối.
review mà chụp bằng di động thì giảm 50% chất lượng K+ rồi.

dungbanem

Hờ nhà bạn mình lắp K+ HD thỉnh thoảng cũng bị mất tiếng. Cách khắc phục là chuyển sang chế độ TV xong chuyển lại về HDMI là có tiếng ngay. Nguyên nhân có lẽ do thiết bị hoặc cáp HDMI chưa tương thích với TV.

sonpham

Member

Đọc topic này e thấy bức xúc thay cho bác chủ quá! Phải công nhận K+ chuối thật, từ trên xuống dưới, ngay cái tên nó còn đặt là "Ung thư" cơ mà! Đọc qua đây thấy mấy "em" nhân viên K+ chầu trực trên diễn đàn tâng bốc K+ một cách quá thô thiển, chắc ai đọc cũng hiểu!

sonpham

Member

Làm ăn như con kẹc...

E Điêu chờ thì có kết quả review rồi nè! =))
(Nghe e nói - Nguyên văn: Chém gió chứ vụ gì,chờ hoài mà có thấy review đâu,mà cũng có thể bị hình ảnh HD của K+ hút hồn rồi nên không có thời gian làm review. ). Nghe mà muốn ... ói! Đúng là dân K+ có khéc!

Có những chuyện cần pm riêng, nên tôn trọng diễn đàn đừng đi lạc chủ đề.

Sao K+ ko có tiếng thế này ???????????????????????????

Lâu lâu ko thấy bác chủ thớt review em có gọi điện hỏi mấy em K+ nó bảo trường hợp mất tiếng là do đầu thu trục trặc. K+ sẽ làm việc với Samsung để kiểm tra, đầu thu nào bị lỗi sẽ đc đổi như bác chủ thớt thôi. Nhỏ đó bảo nếu gặp hiện tượng mất tiếng thì chỉ cần rút dây HDMI ở đầu thu ra rồi cắm lại là ok nếu ko thì khi mở bật đầu thu trc, bật TV sau hoặc khi mất tiếng thì chuyển chế độ TV rồi chuyển lại là ok.

Chỉnh sửa lần cuối:

phuongtv_76

Well-Known Member

Lâu lâu ko thấy bác chủ thớt review em có gọi điện hỏi mấy em K+ nó bảo trường hợp mất tiếng là do đầu thu trục trặc. K+ sẽ làm việc với Samsung để kiểm tra, đầu thu nào bị lỗi sẽ đc đổi như bác chủ thớt thôi. Nhỏ đó bảo nếu gặp hiện tượng mất tiếng thì chỉ cần rút dây HDMI ở đầu thu ra rồi cắm lại là ok nếu ko thì khi mở bất TV trc, bật đầu thu sau hoặc khi mất tiếng thì chuyển chế độ TV rồi chuyển lại là ok.

Bác ấy làm như vậy rồi vẫn chưa okie. Ung thư nhiều bệnh nhể, là tôi vứt ngay cái đầu đó vào mặt bọn sale ấy

Bên trên