<REVIEW> Mini PC Livebox – Chạy Android 4.1 xem phim full HD, 3D, HD online, chơi GAME

ringleader

Active Member
Ðề: <REVIEW> Mini PC Livebox – Chạy Android 4.1 xem phim full HD, 3D, HD online, chơi GAME

Moi ngươi cho minh hoi voi, em HD livebox này sau khi cai FW mới thì có thêm nút tắt máy nhưng lại mất nút ẩn thanh taskbar nên khi xem video và web thì không full màn hình rất khó chịu, ai co cách gì thêm nút ẩn thanh taskbar vào cạch nút off không nhỉ? giúp mình với.
bác có rom mới gửi cho em với, cách update thế nào hướng dẫn em luôn nhé

ringleader

Active Member
Ðề: <REVIEW> Mini PC Livebox – Chạy Android 4.1 xem phim full HD, 3D, HD online, chơi GAME

Có bác nào biết các làm ẩn thanh taskbar va full man hinh khi xem HDViet ko ạ

Trước mắt cứ hayhaytv.com mà xem bác ạ, em dùng thấy xem tốt, nhu cầu của em cho thàng này chi để xem phim online
Có bác nào biết cách dùng sopcat hay soft nào để xem bóng đá cn k a? giải quyết vụ này thì em cắt cái K+ đi cho đỡ tốn tiền

hoavala

Trước mắt cứ hayhaytv.com mà xem bác ạ, em dùng thấy xem tốt, nhu cầu của em cho thàng này chi để xem phim online
Có bác nào biết cách dùng sopcat hay soft nào để xem bóng đá cn k a? giải quyết vụ này thì em cắt cái K+ đi cho đỡ tốn tiền

cài softcast vô bạn

rồi vào tructiepbongda.com lấy link

ringleader

Active Member

mình bị hỏng ( mua về đã bị rồi) phần mềm xem phim và quản lý file offline ( xem từ hdd cắm qua usb), bác nào có cho xin nhé

hdtamtn

Member

nghe các bán phán thê này thì cứ chọn hàng TQ sin mà chơi đằng nào cũng là TQ, thấy quảng cáo hàng HQ korea vẫn thấy thế giá có khi còn bị đắt

guess12

Member

chu3 thớt cho em hỏi phần mềm coi truyền hình cáp của chủ thớt tên gì dậy cho em biết tên hoặc file cài đặt không ?em xin cảm ơn

hoavala

cái chương trình hdz.vn tích hợp sẵn trong con này buồn cười quá nhỉ, hẹn lần hẹn lựa mà ko thấy ra mắt

excon

mình bị hỏng ( mua về đã bị rồi) phần mềm xem phim và quản lý file offline ( xem từ hdd cắm qua usb), bác nào có cho xin nhé

Mình dùng thấy ổn.
Bác thử cập nhật room mới xem sao.
livebox.vn

chu3 thớt cho em hỏi phần mềm coi truyền hình cáp của chủ thớt tên gì dậy cho em biết tên hoặc file cài đặt không ?em xin cảm ơn

Mình xem TV trên Hdviet khá tốt - chất lượng HD ... hoặc bác có thể lên google play tìm My TV chạy cũng ổn - chất lượng SD

hoadainhan70

Well-Known Member

cài softcast vô bạn

rồi vào tructiepbongda.com lấy link
Giờ mới hiểu vụ softcast là thế nào , trước tới giờ mghieenf bóng lắm thử chạy trên x5 xem sao

excon

Giờ mới hiểu vụ softcast là thế nào , trước tới giờ mghieenf bóng lắm thử chạy trên x5 xem sao

Sopcast bi giờ không ngon đâu bác vào google play vettle xem sao...
Hoặc xem trên megatv.vn... xem K+1 plus khá tốt đó bác...

rt2008

Tình hình là em xem hayhaytv hay hdviet load lúc nhanh lúc chậm, lúc được lúc không. Thỉnh thoảng lại ko thấy wifi đâu nữa . Không biết là do lỗi gì. Bác nào gặp rồi thì giúp em với :(.... Còn việc up Rom nó có thông bào là có Rom mới không ạ hay mình phải tự tìm ???? :D

excon

Tình hình là em xem hayhaytv hay hdviet load lúc nhanh lúc chậm, lúc được lúc không. Thỉnh thoảng lại ko thấy wifi đâu nữa . Không biết là do lỗi gì. Bác nào gặp rồi thì giúp em với :(.... Còn việc up Rom nó có thông bào là có Rom mới không ạ hay mình phải tự tìm ???? :D

nhanh chậm có khi còn do mạng nữa... cái này khó nói... Cón uproom mới thì bạn vào Thiết lập -> thiết lập livebox thì sẽ thấy thông số bản room. Còn có thông báo hay không thì mình chưa thấy bao giờ....

vulehai120

con này giá bao nhiêu các bác

pupupa

nghi ngờ nguồn gốc của con này lắm àh nha :|

Tình hình mình mới mua con livemouse F1 về dùng thử thấy khá là nuột....Combo Airmouse + bàn phím dùng khá tốt. Độ nhạy không gian và di chuyển của con này mình đánh giá là tốt nhất trong ác loại Air mouse từng dùng như RC11 hay Mele F10... ĐIểm trừ là chưa có khả năng chống rung như mấy con Air mouse của LG... ( Bọn này khá đắt khoảng hơn 2tr 1 con đi kèm smart TV đời mới ). Về phần bán phím thì khá ấn tượng vì nhạy, và không bị cứng như 1 số con của tàu có điều mình chưa tìm cách dùng livemouse để gõ tiếng việt có dấu được...

rt2008

nhanh chậm có khi còn do mạng nữa... cái này khó nói... Cón uproom mới thì bạn vào Thiết lập -> thiết lập livebox thì sẽ thấy thông số bản room. Còn có thông báo hay không thì mình chưa thấy bao giờ....
Em vừa mang đi lên hãng về người ta bảo không sao cả và cài lại máy cho em. Nhưng khi dùng một lúc nó không nhận mạng nữa, em phải rút cái router wifi ra cắm lại thì cái livebox mới vào lại mạng được bình thường. Vậy các bác cho em ý kiến là do cái router hay livebox vẫn gặp vấn đề. Các thiết bị khác như labtop, điện thoại vào wifi bình thường. :( hay do bọn này nó thu wifi khỏe nên không bị ảnh hưởng gì ....

Em vừa mang đi lên hãng về người ta bảo không sao cả và cài lại máy cho em. Nhưng khi dùng một lúc nó không nhận mạng nữa, em phải rút cái router wifi ra cắm lại thì cái livebox mới vào lại mạng được bình thường. Vậy các bác cho em ý kiến là do cái router hay livebox vẫn gặp vấn đề. Các thiết bị khác như labtop, điện thoại vào wifi bình thường. :( hay do bọn này nó thu wifi khỏe nên không bị ảnh hưởng gì ....

cái này bạn thử up firm cho Router xem , tốt nhất nên để set router bảo mật theo chuẩn WPA- PErsonal....
Mình đang dùng 1 con TP Link , khi nhiều máy connect quá thì hơi đơ đơ... up firmware mới nhất cho router thì giờ chạy ổn định....

rt2008

cái này bạn thử up firm cho Router xem , tốt nhất nên để set router bảo mật theo chuẩn WPA- PErsonal....
Mình đang dùng 1 con TP Link , khi nhiều máy connect quá thì hơi đơ đơ... up firmware mới nhất cho router thì giờ chạy ổn định....

Em thử up firm lên rồi nhưng vẫn vậy. Em có hỏi thử bên router thì người ta bảo ram càng nhiều thì load HD sẽ đỡ giật và lag không biết có phải không?. Nhưng tại sạo laptop vẫn load ngon mà cái này lại có vấn đề nhỉ :(...

Bên trên