<REVIEW> Mini PC Livebox – Chạy Android 4.1 xem phim full HD, 3D, HD online, chơi GAME

VietThuan

Ðề: <REVIEW> Mini PC Livebox – Chạy Android 4.1 xem phim full HD, 3D, HD online, chơi GAME

Các bác ơi, em mua con này về update Firmware lên 5.8.2 bản down trên trang chủ livebox.vn, đã làm theo hướng dẫn.
Cơ mà update xong thì phần giao diện giống firmware trước bị mất, chỉ còn phần giao diện "Quản lý livebox" thôi, cập nhật giao diện mãi mà không có gì thay đổi.
Bác nào rành thì chỉ cho em với.

Ðề: Re: <REVIEW> Mini PC Livebox – Chạy Android 4.1 xem phim full HD, 3D, HD online, chơi GAME

mỗi tội em này không chơi được phim hd 1080, xem giật đùng đùng, thử trên Hdhanoi nản quá !!!

[video=youtube;FZ4zX-UOjUc]http://www.youtube.com/watch?v=FZ4zX-UOjUc[/video]

Bác xem thế nào chứ mình thấy xem phim 1080 trên ổ cứng ngoài ầm ầm... tua cực nhanh....

excon

Ðề: Re: <REVIEW> Mini PC Livebox – Chạy Android 4.1 xem phim full HD, 3D, HD online, chơi GAME

Xem ổ cứng ngoài ổn phết nhỉ....

m3oc0n

Ðề: <REVIEW> Mini PC Livebox – Chạy Android 4.1 xem phim full HD, 3D, HD online, chơi GAME

Làm sao để connect với hdd vậy bạn? Mình cắm thử 1 cái ổ 1TB nhưng mà nó không nhận. Có cần cài thêm gì không?

lorca_garcia

Em mới mua con này hồi chiều, 2 phút treo 1 lần, mất wifi liên tục. Bực mình quá. Mai lại mất thời gian mang ra HDzone. Mai mà không giải quyết thỏa đáng cho em thì đừng trách.

BAZZO

Em mới mua con này hồi chiều, 2 phút treo 1 lần, mất wifi liên tục. Bực mình quá. Mai lại mất thời gian mang ra HDzone. Mai mà không giải quyết thỏa đáng cho em thì đừng trách.

Xui cho bác...em thì có kinh nghiệm xương máu với cái thèng HDZONE này lắm rồi. Nhờ người quen mua qua lấy giùm mấy cái đầu HD về thì 2 cái có vết keo dán ngay mặt hiển thị nh7 đã mở ra sửa, xài dc mấy hôm thì 2 cái có vấn đề. Khi gọi điện thoại thì đặc biệt có 1 em giọng Bắc (lơ lớ giọng Nam) tiếp, kỹ thuật thì dốt tổ, ăn nói thì thô lỗ, khó chịu. Bảo hành thì vô cùng không đàng hoàng, 1 cái đầu đem bảo hành 3 lần về vẫn vậy, đem tới lại nó còn khó chịu với mình; thế là thôi em chán bỏ luôn cho đỡ mất thời gian, công sức.
Cạch tới già và từ đó nói "KHÔNG với HD ZONE"....dù giá có bằng 1 nữa chổ khác cũng KHÔNG.

thaovjp89

Well-Known Member
Khi mua bất kì 1 sản phẩm nào các bác cũng nên cân nhắc đến chế độ sau bán hàng, khâu bảo hành cho từng mã sản phẩm đó. Đồng ý là hen xui - mất thời gian công sức đem đi bảo hành nhưng không có nghĩa ta phải chấp nhận sự tư vấn không thỏa đáng như vậy được. Chia buồn mới bác, mong bác tìm lại được sự tín nhiệm cho các thiết bị số đang có trên thị trường.

hidden1611

con này root như thế nào gị các bác. Root giống con Neo X5 không nhỉ?

digikni

Well-Known Member

cái dây nối với đầu HDMI của livebox HD Orange là kiểu 1 đầu đực, 1 đầu cái hả các bác

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: <REVIEW> Mini PC Livebox – Chạy Android 4.1 xem phim full HD, 3D, HD online, chơi GAME

cái dây nối với đầu HDMI của livebox HD Orange là kiểu 1 đầu đực, 1 đầu cái hả các bác
Male to female HDMI. :D. Đúng lý ra bán stick phải tặng cái này. Vì 1 số tivi khi cắm stick vào sẽ cấn lỗ HDMI lân cận nếu nó đã được sử dụng. Một số dòng tivi thậm chí còn không thể cắm stick vì chiều ngang của nó quá lớn.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: <REVIEW> Mini PC Livebox – Chạy Android 4.1 xem phim full HD, 3D, HD online, chơi GAME

Male to female HDMI. :D. Đúng lý ra bán stick phải tặng cái này. Vì 1 số tivi khi cắm stick vào sẽ cấn lỗ HDMI lân cận nếu nó đã được sử dụng. Một số dòng tivi thậm chí còn không thể cắm stick vì chiều ngang của nó quá lớn.

e chưa thấy con Stick nào thiếu dây HDMI cả dù đực hay cái, dù 1 đầu là miniHDMI đều có đủ đi kèm - không phải ti vi nào cũng thiết kế phù hợp cho ta cắm trực tiếp

tdinhamj

đang quan tâm thiết bị này! thấy các bác cứ đưa benchmark nhiều quá ko biết để làm gì? mình chỉ cần tìm bạn nào chạy ổn, ko bị lag giật khi xem tv là ok rùi.... mong các bác cho cái review nào khách quan chút... để anh em trông vào đó mà chọn thiết bị tốt giá phù hợp...

ductuan6789

đang quan tâm thiết bị này! thấy các bác cứ đưa benchmark nhiều quá ko biết để làm gì? mình chỉ cần tìm bạn nào chạy ổn, ko bị lag giật khi xem tv là ok rùi.... mong các bác cho cái review nào khách quan chút... để anh em trông vào đó mà chọn thiết bị tốt giá phù hợp...

Xem phim online ổn định thì con này ok đó bác lại đang có khuyến mãi VIP CODE HDVIET nữa

sglivebox

Con này nếu chỉ mục đích xem phim thì ổn nhất bác ạ.

bên e đang tặng code HDViet bác nhé ;)

sglivebox

Các bác ơi, em mua con này về update Firmware lên 5.8.2 bản down trên trang chủ livebox.vn, đã làm theo hướng dẫn.
Cơ mà update xong thì phần giao diện giống firmware trước bị mất, chỉ còn phần giao diện "Quản lý livebox" thôi, cập nhật giao diện mãi mà không có gì thay đổi.
Bác nào rành thì chỉ cho em với.

Alo bác đã giải quyết được chưa alo e nhé :)

vdung1972

Well-Known Member

Con này so sánh chất lượng hình ảnh với TizzBird thì thế nào hả bác, đã có bản 4.1.2 hay 4.2 cho nó chưa ạ, đã có Wifi tích hợp sẵn rồi đúng không ạ. Em ở HN thì mua ở đâu và giá khoảng bao nhiêu các bác nhỉ.

sglivebox

Con này so sánh chất lượng hình ảnh với TizzBird thì thế nào hả bác, đã có bản 4.1.2 hay 4.2 cho nó chưa ạ, đã có Wifi tích hợp sẵn rồi đúng không ạ. Em ở HN thì mua ở đâu và giá khoảng bao nhiêu các bác nhỉ.

So với Tizzbird thì hơi khập khiễng. Ở HN thì bác qua thẳng showroom cho máu. 30 Võ Văn Dũng , Hoàng Cầu ^^

---------- Post added 05-10-2013 at 19:17 ----------

Bác nhiệt tình quá

Thì khách hàng là thượng đế mà bác. Mỗi tội em này chạy ổn quá bà con chả room riếc vọc vạch gì :D

Bên trên