Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

stivi hanoi

Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

hic mọi người nói làm mình nản thế không biết. chơi rồi mới dám nói . mình chơi qua dt samsung thui. Đây là hình ảnh.

stivi hanoi

Đúng rùi đó mình dùng bản Version 2.0.2 . chạy tốt có điều màn hình càng to chơi càng dễ. chơi được cả bằng chuột và phím nhưng sẽ thấy hơi khó chịu .

quangtayho

Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

@stivi hanoi: có phải Bro cài App MINIX Android Remote (Version 2.0.3) và điều khiển qua smartphones SS đấy ah :-?

MÌnh cài vào HKPhone Revo không dùng được. Trước dùng MK808B và cái MX2 dùng bản ko có hình tay games thì điều khiển ngon. Nhưng cài bản này vào thì không kết nối dược với X5

thaovjp89

Well-Known Member

MÌnh cài vào HKPhone Revo không dùng được. Trước dùng MK808B và cái MX2 dùng bản ko có hình tay games thì điều khiển ngon. Nhưng cài bản này vào thì không kết nối dược với X5

App Remotecontrol có cái tay game chỉ phù hợp cho FW ngày 20/05 - Hỗ trợ tốt cho các bác game thủ, những bản trước đó thì dùng app khác nó mới nhận
Bác Quang đang dùng FW ngày 26/03 thì download cái này về lại ngon lành cành đào ngay ạ:)]

quangtayho

Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

App Remotecontrol có cái tay game chỉ phù hợp cho FW ngày 20/05 - Hỗ trợ tốt cho các bác game thủ, những bản trước đó thì dùng app khác nó mới nhận
Bác Quang đang dùng FW ngày 26/03 thì download cái này về lại ngon lành cành đào ngay ạ:)]

Vừa cài thử rồi, nó chỉ hỗ trợ bàn di chuột, bàn pím ảo chứ không hỗ trợ tay games ảo (như trên màn hình Smartphone) khi chơi games

training

Well-Known Member

anh Quang dừ rồi mà mê chơi game phết nhỉ :D

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Vừa cài thử rồi, nó chỉ hỗ trợ bàn di chuột, bàn pím ảo chứ không hỗ trợ tay games ảo (như trên màn hình Smartphone) khi chơi games

Anh chưa đọc kĩ rồi, đó là cái phương án cho anh đang sử dụng bản rom ngày 26/03, còn lại anh muốn chơi game ngay trên bản rom này thì còn phải ngâm cứu anh ạ

quangtayho

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Anh chưa đọc kĩ rồi, đó là cái phương án cho anh đang sử dụng bản rom ngày 26/03, còn lại anh muốn chơi game ngay trên bản rom này thì còn phải ngâm cứu anh ạ

Khà khà, thế mà cứ tưởng ..... Đành chờ vậy

jmnguyen71

Sau khi đọc bài này cách đây 2 ngày, quyết định cưới em nó ngay, chiều nay vừa đưa em nó tư nhà gái về nhà. Cảm nhận ban đầu là rất yêu, nhung như mọi cô mdaau mới về nhà chồng, thuần phục em nó là tốn thời gian đây.

Trước tiên là em hỏi cái Airpin là cái gì, hiện lên hoài bực quá, hình như mỗi lần nó báo check in gì đó là con usb 3g của mình lăn quay ra ko kết nối được internet nữa, nhờ các bác chỉ cách khắc phục

Câu 2: vào phần app thì các icon quá lớn, minhf muốn cho nó nhỏ lại để hiển thị nhiều icon hơn trong 1 trang thì làm thế nào?

Câu 3: cái úb 3g của mình rất chập chờn lúc kết nối lúc không, nếu dùng trên pc thì rất ok, làm sao khắc phục

thaovjp89

Well-Known Member

Sau khi đọc bài này cách đây 2 ngày, quyết định cưới em nó ngay, chiều nay vừa đưa em nó tư nhà gái về nhà. Cảm nhận ban đầu là rất yêu, nhung như mọi cô mdaau mới về nhà chồng, thuần phục em nó là tốn thời gian đây.

Trước tiên là em hỏi cái Airpin là cái gì, hiện lên hoài bực quá, hình như mỗi lần nó báo check in gì đó là con usb 3g của mình lăn quay ra ko kết nối được internet nữa, nhờ các bác chỉ cách khắc phục

Câu 2: vào phần app thì các icon quá lớn, minhf muốn cho nó nhỏ lại để hiển thị nhiều icon hơn trong 1 trang thì làm thế nào?

Câu 3: cái úb 3g của mình rất chập chờn lúc kết nối lúc không, nếu dùng trên pc thì rất ok, làm sao khắc phục

AIRPIN nó là ứng dụng chia sẻ hình ảnh,..mọi thứ từ hệ điều hành ios lên ti vi thông qua thiết bị thứ 3 chính là NEO X5, khi có mạng tự khắc ứng dụng này hoạt động và xuất hiện ở khay đồng hồ hệ thống, không muốn bác có thể vào ứng dụng đó tắt nó đi

Câu 2: Do bác đã chọn mặc định cái giao diện đó rồi - mặc định có 2 giao diện chính thức là em nó có hỏi bác khi khởi động xong và khi ấn phím HOME
=> Khắc phục: bác vào cài đặt/ hiển thị/ Default launcher/ Trình khởi chạy - Hoặc cài thêm 1 launcher thứ 3 tự khắc em NEO X5 này sẽ hỏi lại bác như khi mới về làm dâu I-)

Câu 3:Bác đang dùng usb loại nào, dùng nhà mạng nào, xem lại cổng kết nối với nó hoăc thay đổi vị trí hiện tại xem sao hiện tại dòng Android tv box tương thích tốt với usb 3G của 2 nhà mạng Mobiphone và Vinaphone

jmnguyen71

Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

AIRPIN nó là ứng dụng chia sẻ hình ảnh,..mọi thứ từ hệ điều hành ios lên ti vi thông qua thiết bị thứ 3 chính là NEO X5, khi có mạng tự khắc ứng dụng này hoạt động và xuất hiện ở khay đồng hồ hệ thống, không muốn bác có thể vào ứng dụng đó tắt nó đi

Câu 2: Do bác đã chọn mặc định cái giao diện đó rồi - mặc định có 2 giao diện chính thức là em nó có hỏi bác khi khởi động xong và khi ấn phím HOME
=> Khắc phục: bác vào cài đặt/ hiển thị/ Default launcher/ Trình khởi chạy - Hoặc cài thêm 1 launcher thứ 3 tự khắc em NEO X5 này sẽ hỏi lại bác như khi mới về làm dâu I-)

Câu 3:Bác đang dùng usb loại nào, dùng nhà mạng nào, xem lại cổng kết nối với nó hoăc thay đổi vị trí hiện tại xem sao hiện tại dòng Android tv box tương thích tốt với usb 3G của 2 nhà mạng Mobiphone và Vinaphone

Câu 2: khi mình váo trang apps thì các icon quá lớn, cho nên cả màn hình chỉ chứa có 3 dòng, mỗi dòng 4 icon, vậy làm sao thu nhỏ lại để mỗi trang hiển thị được nhiều icon hơn?

Câu 3: mình dùng úb 3g của vina, gắn sim mobiphone, sim này gắn vào smartphone hoặc usb gắn vào pc tại cùng vị trí đều ok hết ko bị giống x5. Thêm nữa nhiều khi cột sóng đầy nhưng mất chư 3g, tịt mạng luôn

Câu 4: làm sao để kết nối em x5 với pc để setting cho tiện?

Câu 5: mình cảm giác em nay xem cùng 1 phim thì không săc nét bằng em tvix mini, có đúng ko hay tại mình hoa mắt?

Chỉnh sửa lần cuối:

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Câu 4: làm sao để kết nối em x5 với pc để setting cho tiện?

HÌnh như câu trả lời của em không đáp ứng được niềm mong mỏi của bác? - Cách khắc phục thì cũng có rồi, hay bác vẫn muốn dùng cái icon to đó và Fixx lại 3 dòng thành 4 dòng ạ
KHÔNG THỂ KẾT NỐI VỚI PC ĐỂ TIỆN SETTING ĐƯỢC - Chỉ có thể kết nối với PC cho việc trao đổi dữ liệu, up rom, root

jmnguyen71

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

HÌnh như câu trả lời của em không đáp ứng được niềm mong mỏi của bác? - Cách khắc phục thì cũng có rồi, hay bác vẫn muốn dùng cái icon to đó và Fixx lại 3 dòng thành 4 dòng ạ
KHÔNG THỂ KẾT NỐI VỚI PC ĐỂ TIỆN SETTING ĐƯỢC - Chỉ có thể kết nối với PC cho việc trao đổi dữ liệu, up rom, root

ok, làm sao để kết nối em nó với pc?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

ok, làm sao để kết nối em nó với pc?

Trên NEO X5 có cổng Micro USB bác kết nối cáp đi kèm vào đó với PC, mặc định kết nối xong NEO X5 như một bộ nhớ ngoài có dung lượng hơn 10GB nếu không tự nhận bác có thể vào Cài đặt/ USB/ tích chọn Conect to pc

quangtayho

Vẫn đang hóng xem khi nào bác Thaovjp89 Fix xong cái vụ gamepad để biến X5 thành máy chơi game :)

jmnguyen71

Câu 6: Làm sao để remove app cài trên con X5 này? Mình dùng airmouse

thaovjp89

Well-Known Member

Câu 6: Làm sao để remove app cài trên con X5 này? Mình dùng airmouse

Bác vào cài đặt/ ứng dụng/ chọn ứng dụng và gỡ cài đặt

@danchoi7x Con này ngâm cứu rồi anh, mấy cái Free thì đã test còn cái chả phí thì chưa có visa em chưa test đc, túm lại chắc phải đầu tư 1 em xbox b60 chơi mới nuột đc ạ còn lại đành chơi trên smartphone

Bên trên