Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

vihali

bạn nói rõ hơn đc không. mặc định nó lun hiển thị dạng mobile, khi cần desktop mình mới chuyển mà, khi Web hiển thị dạng mobile bác sẽ thấy .m trước domain

Ví dụ như mấy trang báo mạng thì họ đều có m. để vào mobile view như m.vnexpress.net, m.vietnamnet. Riêng thằng dân trí, mặc dù em gõ m.dantri.com thì nó vẫn cứ vào dantri.com.

Nếu em không gõ thêm m. thì hầu như các sites trên x5 của em toàn vào dạng desktop. Vì thế, khi em thấy các bác bảo vào dạng mobile sẽ thấy thì em muốn làm thế nào để mặc định vào dạng này.

thaovjp89

Well-Known Member
Ví dụ như mấy trang báo mạng thì họ đều có m. để vào mobile view như m.vnexpress.net, m.vietnamnet. Riêng thằng dân trí, mặc dù em gõ m.dantri.com thì nó vẫn cứ vào dantri.com.

Nếu em không gõ thêm m. thì hầu như các sites trên x5 của em toàn vào dạng desktop. Vì thế, khi em thấy các bác bảo vào dạng mobile sẽ thấy thì em muốn làm thế nào để mặc định vào dạng này.
ô ồ lạ nhỉ, bác đang chạy FW ngày nào, trang dantri.com thì đúng rồi không có m. nhưng giao diện desktop khác với giao diện mobile nhé

tienlequoc

Well-Known Member

Bác thử dùng X5 vào HDVN xem. Có m. chết liền. Trang web nào có xây dựng giao diện cho mobile thì nó sẽ tự duyệt bằng link m.***, như HDVN không có thì bác có gõ m.hdvietnam.com nó cũng ra giao diện máy tính à.

vihali

ô ồ lạ nhỉ, bác đang chạy FW ngày nào, trang dantri.com thì đúng rồi không có m. nhưng giao diện desktop khác với giao diện mobile nhé

Em dùng 4.1.1, flash và root như các bác chỉ bảo trên này mà.

Bác thử dùng X5 vào HDVN xem. Có m. chết liền. Trang web nào có xây dựng giao diện cho mobile thì nó sẽ tự duyệt bằng link m.***, như HDVN không có thì bác có gõ m.hdvietnam.com nó cũng ra giao diện máy tính à.

Em cũng biết thế. Có bác bảo xem kenhhd.vn bằng giao diện mobile là được mà em cũng không vào được. Để em cài lại ROM mới xem sao.

chimney

Member
Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Các bác cho em hỏi ngu tý: Có webcam nào trên thị trường có hỗ trợ android để cắm thẳng vào con x5 chat skype không?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Các bác cho em hỏi ngu tý: Có webcam nào trên thị trường có hỗ trợ android để cắm thẳng vào con x5 chat skype không?

Ngon bác có thể dùng Logiteck c170, c270,... Cùi nhưng chấp nhận đc -> chợ zời làm cái wc 50k và hiện em đang dùng con này,..hì mà con này chẳng biết thế nào ko có tên Model nên ko biết giới thiệu thế nào cho bác tìm ạ :((

nhuhomwa

các bác cho em hỏi: sao con x5 của em dùng webcam logiteck c210 chat skype thi không hiển thị dược hình nhỉ?

thaovjp89

Well-Known Member

các bác cho em hỏi: sao con x5 của em dùng webcam logiteck c210 chat skype thi không hiển thị dược hình nhỉ?

Trên x5 có 1 biểu tượng máy ảnh, trước khi dùng skype bác nên thử vào đó xem chụp ảnh có bình thường không nhé
Sau đó cài đặt skype nhớ mở chế độ video call

chimney

Member

Thaovij@: tks bac nhieu nhe! Ke ra bac ma chup cho em cai webcam 50k cua bac thi tot qua;) e cung dung x5

chimney

Member
Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Bác cho hỏi cái loại 50k nó có full hình LCD 32ich ko?

hoadainhan70

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Ồ tất nhiên ... Có điều hình bị vỡ nhìn nhoè lắm , chất lượng hình cũng ra đi rất nhanh theo năm tháng .
Cái webcamera đó phải hình giống như một chiếc hộp nhỏ được gắn với chân đế nhựa bằng sợi dây lò so và có 4 màu vàng đỏ xanh lá đen cho mọi người lựa chọn đúng không

vihali

Em update lỗi không xem được kenhhd của X5.

Hôm qua, bác thaovjp89 bảo em là bỏ cái xem giao diện Desktop đi nhưng do máy em đã vào giao diện Mobile tự động rồi nên em thử làm ngược lại. Nó phản ứng hơi khác một chút là đã thấy chữ CC on/off nhưng vẫn loading mà không chạy.

Hôm nay, em thử cái tablet P85 Teclast của em thì nó cũng như thế, nhưng khi đổi sang giao diện Desktop thì xem được như bình thường. Như vậy là android vẫn chạy được kenhhd, có lẽ vấn đề nằm ngay X5.

Em định reset to factory nhưng quên mất là làm thế nó có bị mất root và recovery không các bác nhỉ?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Mấy tấm hình của em nó đây ạ, cái này hình ảnh thì được nhưng mic thì ngồi xa bắt hơi kém

Nhìn mỏng manh đơn giản vậy thôi nhưng được việc cho các bác đó ạ

Bài toán cần và đủ giải quyết trên NEO X5 có jack microphone 3.5 thoại okie

hoadainhan70
:
Cũng không đến mức khó nhìn đâu ạ, skype, yahoo thực hiện trên chiếc ti vi 32 ich khi video call thì hình ảnh của nó cũng đến 2/3 màn hình đủ rộng rồi không cần thiết phải Full màn hình đâu ạ

LUC QUYET CHIEN
:
Bác có thể đến Smartshop anh em sẽ hướng dẫn, tư vấn, up rom miễn phí cho bác, dù không mua hàng tại smartshop nhé

P/s: Tính năng Video Call trên NEO X5 rất hay có thể áp dụng vào việc giám sát con em, hay khu vực nào đó mỗi khi đi xa thay vì lắp 1 chiếc Camera IP. Rảnh sẽ làm bài hướng dẫn chi tiết cho anh em vọc chơi ;)

vihali
:
Khi chạy ở chế độ này "xuất hiện phụ đề" thì trang load lâu lâu 1 chút nhé, như trên máy tính ấy, đầu tiên nó sẽ có đoạn quảng cáo 15s sau đó mới vào nội dung phim, tình trạng như vậy bác có thể kiểm tra tốc độ mạng nhà mình tại thời điểm đó, mọi thứ đê okie thì không cần phải up lại rom đâu, mà chơi android rồi mỗi lần root, flash, cook lại thêm 1 kinh nghiệm mà, nếu còn thì okie không còn root ta lại vọc tiếp có sao đâu ạ

chimney

Member

Trông webcam pro thế mà chỉ có 50k thôi hả bác :) Mai sẽ ra chợ Giời làm ngay 1 con. Em sẽ ngóng vụ video call thay Ip camera của bác đó! chúc bác đắt hàng.

thaovjp89

Well-Known Member

Trông webcam pro thế mà chỉ có 50k thôi hả bác :) Mai sẽ ra chợ Giời làm ngay 1 con. Em sẽ ngóng vụ video call thay Ip camera của bác đó! chúc bác đắt hàng.
50k là giá mình mua, chứ ra chợ có khi còn rẻ hơn í

vihali

vihali
:
Khi chạy ở chế độ này "xuất hiện phụ đề" thì trang load lâu lâu 1 chút nhé, như trên máy tính ấy, đầu tiên nó sẽ có đoạn quảng cáo 15s sau đó mới vào nội dung phim, tình trạng như vậy bác có thể kiểm tra tốc độ mạng nhà mình tại thời điểm đó, mọi thứ đê okie thì không cần phải up lại rom đâu, mà chơi android rồi mỗi lần root, flash, cook lại thêm 1 kinh nghiệm mà, nếu còn thì okie không còn root ta lại vọc tiếp có sao đâu ạ

Cảm ơn bác, em thì cũng uprom, root các thứ rồi nhưng mấy hôm nay bận nên sợ sao lại phải thức khuya vọc vạch. May quá, reset to default phát là xem phe phé rồi, chả phải chuyển đổi giao diện gì cả. Giờ chiến đấu phim thôi.

Như vậy là mặc dù admin kenhhd bảo không support tablet, mobile chạy android nhưng thực ra X5 chạy được ngon, lại thêm một điểm cộng cho em nó.

thaovjp89

Well-Known Member

Cảm ơn bác, em thì cũng uprom, root các thứ rồi nhưng mấy hôm nay bận nên sợ sao lại phải thức khuya vọc vạch. May quá, reset to default phát là xem phe phé rồi, chả phải chuyển đổi giao diện gì cả. Giờ chiến đấu phim thôi.

Như vậy là mặc dù admin kenhhd bảo không support tablet, mobile chạy android nhưng thực ra X5 chạy được ngon, lại thêm một điểm cộng cho em nó.

Dự là Admin kenhhd.vn còn chưa hình dung ra giao diện NEO X5 nó hoạt động ra sao í chứ, Reset là cách tốt nhất để đưa mọi thứ về nguyên bản nếu không được ta can thiệp vào Rom

nhuhomwa

con x5 của em chỉ gọi video trên skype đc 1 lần , nếu tắt đi thi không gọi lại đc nữa.với lại cũng ko vào phần camera đc nữa.chỉ khởi động lại mới dùng tiếp đc.Bác nào bit chỉ dùm.

Bên trên