Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

leng_keng

Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Fpt play không biết có phải do box cài adobe flash bản không support hay không, vào FPT Play cũng không xem được. Dùng máy tính thì okie

tomkit

Bác nào có bản 4.2.2 của bác dungtoandung thì cho lại link để em down về dùng thử với. Thanks

Anti-Plus

Các bạn cho mình hỏi về cách gõ tiếng việt có dấu trên Minix NEO X5 có được không ? Vì đã thiết lập nhiều thứ mà vẫn không biết gõ dấu tiếng việt được. Thanks !

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Các bạn cho mình hỏi về cách gõ tiếng việt có dấu trên Minix NEO X5 có được không ? Vì đã thiết lập nhiều thứ mà vẫn không biết gõ dấu tiếng việt được. Thanks !

bác cài thêm ứng dụng gõ tiếng việt như Gõ tiếng việt 3, Labankey,..
kich hoạt nó làm mặc định là gõ đc nhé

dig31

Member

Tự nhiên hôm nay đẹp trời bật cái X5 của mình lên thì tối đen, thử bao lần đều như vậy, cắm ra rút vào cái cable hdmi cũng ko ăn thua gì (mà khi bật, đèn vẫn xanh) >_<. Cái này có bác nào bị chưa vậy? Có thể khắc phục bằng up lại fw ko các bác? Giúp mình với
Thanks các bác trước :x

thaovjp89

Well-Known Member

Tự nhiên hôm nay đẹp trời bật cái X5 của mình lên thì tối đen, thử bao lần đều như vậy, cắm ra rút vào cái cable hdmi cũng ko ăn thua gì (mà khi bật, đèn vẫn xanh) >_<. Cái này có bác nào bị chưa vậy? Có thể khắc phục bằng up lại fw ko các bác? Giúp mình với
Thanks các bác trước :x

Tải về FW mới nhất và tiến hàn Flash Rom thôi bác

dungtoandung

Well-Known Member

Là nó đấy Bra, mình vẫn đang chạy và không thấy phiền lòng gì, cài thêm HDrepo và tối ưu XBMC theo lucquyetchien thì không phải ngợi.

tuanqc78

Well-Known Member

Là nó đấy Bra, mình vẫn đang chạy và không thấy phiền lòng gì, cài thêm HDrepo và tối ưu XBMC theo lucquyetchien thì không phải ngợi.
Bác Dũng giúp em passthrough lossless trên X5 với. Bằng XBMC hoặc trình mặc định cũng được.
Cái cáp SPdif sao chẳng thấy sáng đèn, HDMI có Passthrough được lossless không bác.

thaovjp89

Well-Known Member

Bác Dũng giúp em passthrough lossless trên X5 với. Bằng XBMC hoặc trình mặc định cũng được.
Cái cáp SPdif sao chẳng thấy sáng đèn, HDMI có Passthrough được lossless không bác.

Hiện tại bác đang ở FW ngày nào? Bác tùy chọn trong phần cài đặt âm thanh đầu ra nhé

dungtoandung

Well-Known Member

@tuanqc78: passthrough lossless trên X5 Dễ quá mà bạn. Mình là tín đồ nghe lossless bằng X5 đây. Passthrough từ X5 qua cáp SPdif hay HDMI đều ngon cả.
Tặng bạn 2 tấm hình vừa chụp để ban tham khảo. Cái 1 là SPdif không cần bật màn hình TV vì chỉ cần qua Optical của Amply điều khiển bằng Ipad để chọn bài.
Cái 2 là qua HDMI nên có cả màn hình TV.
Bạn chú ý trên X5 mình tắt tiếng luôn nhưng Amply vẫn ra DTS ầm ầm ( vậy có thể hiểu là Passthrough rồi)

tuanqc78

Well-Known Member

@tuanqc78: passthrough lossless trên X5 Dễ quá mà bạn. Mình là tín đồ nghe lossless bằng X5 đây. Passthrough từ X5 qua cáp SPdif hay HDMI đều ngon cả.
Tặng bạn 2 tấm hình vừa chụp để ban tham khảo. Cái 1 là SPdif không cần bật màn hình TV vì chỉ cần qua Optical của Amply điều khiển bằng Ipad để chọn bài.
Cái 2 là qua HDMI nên có cả màn hình TV.
Bạn chú ý trên X5 mình tắt tiếng luôn nhưng Amply vẫn ra DTS ầm ầm ( vậy có thể hiểu là Passthrough rồi)

DTS thì passthrough được mà lossless thì em chưa làm được.

tuanqc78

Well-Known Member

Hiện tại bác đang ở FW ngày nào? Bác tùy chọn trong phần cài đặt âm thanh đầu ra nhé
Mình đã chọn ngay trong sound manage rồi, bình thường vẫn để passthrough HDMI, DTS thì ra được chứ lossless thì nó ra PCM. X5 của mình FW 4.2.2, bản rooted bác Dũng share.

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Review Minix NEO X5 xứng danh Anh Hùng

Không thấy hình bác ơi, up bên youtube đi bác, em biết bác chuyên nghe lossless trên X5, passthrough cho Receive. Em cũng chưa có dàn 2 kênh riêng, chỉ nghe qua dàn combo onkyo 5.1, con Receive Sr 309 và loa HT-728. Em củng không đồi hỏi cao về nhạc nhưng trước giờ chưa thấy ưng ý, không biết để Receive xử lý có khá hơn không.

Nhờ các cao thủ hướng dẫn chi tiết vụ full cached trong xbmc mình xem tv online toàn bị buf khó chịu lắm, đường truyền của mình trên 20mgb,thanks

Bên trên