Review MK808 Dual Core 1.6GHz

hoavala

Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Con V8 của mình shutdown là tắt luôn, bấm chuột kiểu gì cũng ko mở lại như bạn, trừ phi rút nguồn cắm lại :D

veloso

Member
Mình mới tậu được 1 em MK 808 từ bên smartshop nhưng ko biết cách cài MXPlayer Pro và BSPlayer để coi phim HD từ HDD... ?
- cắm mk 808 vào tivi bắt wifi rồi cài trực tiếp trên đó luôn hả các bác
- hay là down 2 phần mềm này về chép qua usb rồi cắm vào mk 808 để cài
Các bác chỉ giúp mình nhé, mới mua nên chưa biết cách xài lắm :)

tienlequoc

Well-Known Member
Bác cứ lên kho Google play mà tìm mấy phần mềm đó qua wifi sẽ có đủ cả.

thaovjp89

Well-Known Member
Mình mới tậu được 1 em MK 808 từ bên smartshop nhưng ko biết cách cài MXPlayer Pro và BSPlayer để coi phim HD từ HDD... ?
- cắm mk 808 vào tivi bắt wifi rồi cài trực tiếp trên đó luôn hả các bác
- hay là down 2 phần mềm này về chép qua usb rồi cắm vào mk 808 để cài
Các bác chỉ giúp mình nhé, mới mua nên chưa biết cách xài lắm :)
của bác đây, bác có thể dowload trực tiếp trên thiết bị hoặc cho vào thẻ nhớ-usb tùy bác
1, MX PLAYER PRO

2, BS PLAYER

Trên trang chủ của em cũng có đấy, cả bài hướng dẫn up ROM tất cả các dòng cho các bác mới vọc chi tiết bác xem ở đây usb android

USB android chạy 1 thời gian rất nóng và khởi động lại. Vấn đề tản nhiệt vẫn là điểm yếu. Dùng Android Box sẽ ổn định hơn rất nhiều.

Thedung84

Các bạn xin tư vấn cho mình,mình co tầm 1 triệu3 bây giờ có nhu cầu mua usb android thì con nào ngon nhất,ko nóng mà cấu hình khỏe khoe tý,mua về xem phim cũng ko cần phải hd hay ko miên là xem rõ là dc,wifi khoe nhé,nhiieeuf loại quá chẳng bít chọn loại nào,tivi mình chỉ có cổng hdmi thôi

gaugauxxx

Member

Wifi khỏe chỉ có mua android box thôi, 1.3 tr mua ko đủ bác ạ.
1.3 triệu chỉ có cách mua con MK808B về mod anten lại là ngon và vừa tầm tiền của bác.

Thedung84

Thế android box rẻ nhất bao tiền hả bạn,mà mod wifi con kia thì hết bảo hành hả bạn,liên quan đến phần cứng đuúng ko,mà mình tưởng nó có 2 râu ăng ten wifi rồi mà

texudo

Member

USB android chạy 1 thời gian rất nóng và khởi động lại. Vấn đề tản nhiệt vẫn là điểm yếu. Dùng Android Box sẽ ổn định hơn rất nhiều.

Không biết bác dùng em nào thế, minh dùng MK808 và IMITO MX1 chơi games và xem phim liên tục trong nhiều giờ có vấn đề gì đâu. Lỗi khởi động lại thì check xem nguồn đã đủ chưa nhé, nhất là với TV Samsung

gaugauxxx

Member

Thấy android box ở Hà Nội bán rẻ nhất 1.7 triệu bác à, trong TPHCM thì mình ko biết. Con MK808B có 2 râu anten nhưng sóng vẫn yếu lắm, mình để router ở lầu 1, mình ngồi lầu 2 là nó ko bắt được rồi, nếu để gần (cùng phòng, không xuyên tường) thì OK ko phải mod. Hoặc bác có thể xài LAN bằng USB to LAN (khoảng 100k) cũng ổn định.
Con MK808b hay MK808 (ko nói hàng nhái vì hàng nhái nó gỡ mất tản nhiệt để giảm giá) thì chạy lâu không nóng do thiết kế có tản nhiệt nhôm và lỗ tản nhiệt. Mấy em MK809 hay 802... ko có tản nhiệt xài lâu hay treo lắm.
Có thể mod cái quạt vào chỗ tản nhiệt MK808 để chắc cú hơn

phongtran

Member

Root MK808 và các model khác có cấu hình tương đương

1. Vào settings > USB, click "connect to computer"
2. Settings > developer options, enable USB Debugging.
3. Kết nối miniPC với máy tính thông qua cổng OTG
4. Chọn là Mass Storage mode
5. Khi đó máy tính sẽ nhận được thẻ nhớ của miniPC.
6. Kiểm tra xem máy tính có nhận được miniPC hay ko? Vào device manager của máy tính. Xem phần "unknown device" có miniPC nào hay ko?
a. Nếu ko nhận được thì download PLT-7035_ADB_Drivers hoặc Moborobo xem hướng dẫn ở 2 link bên dưới
- PLT-7035_ADB_Drivers --> Vào device manager của máy tính - "unknown device" - right click - update driver software - browse vào folder chửa driver PLT-7035_ADB_Drivers
- Moborobo --> cài đặt, nó sẽ tự nhận driver
b. Nếu nhận được thì làm bước 7
7. Download TPSarky-VonDroid-Root.zip (xem link dưới), unzip, chạy TPSparkyRoot.bat và làm theo hướng dẫn
a. MiniPC sẽ reboot lại vài lần, nhớ mỗi lần reboot thì làm bước 1 ở trên (Vào settings > USB, click "connect to computer" ) rồi mới bấm any key của máy tính để chạy tiếp...

8. Done

tham khảo
- [TUTORIAL] How to Manually ROOT your RK3066 Device (UG007, iMitio MX1/2, mk808?) - xda-developers
- www.ArmTvTech.com • View topic - How to root the MK808

Mình mua 1 con ở chỗ ebus.com.vn , Mk808 nhưng khi vào kiểm tra trong setting lại báo là MK808B , bật thử Bluetooth thì ko lên... Con của mình chạy khá nóng, trời 15-17 độ mà xem phim 3h sau sờ âm ấm (mùa hè chắc nóng lắm) , hơn nữa kiểm tra Wifi thì báo chỉ có 13Mb , trong khi router của mình là 150Mb, ĐT và laptop báo đủ , con Mk808 cách router khoảng 2m và ko có vật cản... vì vậy xem youtube thì 720p đc, nhưng chuyển 1080p là cà giựt liền...

P/s : hiện h vẫn chưa tìm đc cách shutdown , toàn phải tắt hết app rồi tắt công tắc ổ điện, nhưng chắc ko ổn, khả năng thử cài bản Finless 1.6 ROM xem sao

tienlequoc

Well-Known Member
Đây là bệnh chung của mấy em MK***. Nếu bác khéo tay có thể mod thêm anten ngoài cho em nó.

tienlequoc

Well-Known Member
Kiếm 1 cây anten tivi, mở mk*** ra, tháo cọng dây wifi ra khỏi miếng đồng (đang hàn vào 1 miếng đồng), hàn vào gốc anten, bác nào khéo tay thì khoan 1 lỗ để gắn anten vào cái mk*** luôn, nếu không thì để anten ở ngoài cho sang :D

Youtube vừa update sửa đc lỗi full màn hình rồi nhé, AE update thôi, vẫn chưa tìm đc cách nào shutdown an toàn, chắc CN này rảnh phải cài lại thôi

tuuvuong

Các bạn cho mình hỏi cái Rom 1.6 cho Mk8008b mà có nút tắt máy có dùng được cho MK808 không? Nếu được thì muốn up có cần phải Root máy không? Cám ơn nhiều.

Các bạn cho mình hỏi cái Rom 1.6 cho Mk8008b mà có nút tắt máy có dùng được cho MK808 không? Nếu được thì muốn up có cần phải Root máy không? Cám ơn nhiều.

Chiều nay mình vừa đánh liều up bản ROM này
NEW - MK808 - Finless 1.6 Custom ROM

Cách làm khá là đơn giản, bản tải file đó về, giải nén ra 1 thư mục riêng, rồi lấy 1 que tăm nhấn vào cái lỗ đối diện cái đèn xanh, rồi cắm từ lỗ OTG vào PC (nhấn và giữ đến khi nào Win báo ko cài đc Driver thì bỏ ra), PC sẽ nhận MK808 là 1 thiết bị ngoại vi và hỏi bạn cài Driver, chuyển đến thư mục vừa giải nén có phần Drivers , chọn đúng phiên bản Win, sau khi cài xong thì chạy file ROM Flash Tool.exe , nếu thấy thông báo Found thì bạn đã cài đặt xong Driver cho MK808 để bắt đầu up Rom, Đầu tiên là nhấn "Erase NAND" để xóa ROM cũ, xong thì nhấn "Flash ROM" để cài Rom mới, xong việc thì MK808 sẽ khởi động lại (đèn xanh bật)... bạn đợi khoảng 5-10 phút cho nó hoàn tất cài đặt là đã có bản ROM mới đã root, có nút Shut down, có nút ẩn thanh Nor ....

Đặc biệt cải thiện đáng kể khả năng bắt Wifi, trước nó báo mạng mình Tuyệt vời 13Mb, bây giờ nó báo Tuyệt vời 65Mb , coi Youtube 1080p vô tư không giật hê hê

smallgent

Well-Known Member
Kiếm 1 cây anten tivi, mở mk*** ra, tháo cọng dây wifi ra khỏi miếng đồng (đang hàn vào 1 miếng đồng), hàn vào gốc anten, bác nào khéo tay thì khoan 1 lỗ để gắn anten vào cái mk*** luôn, nếu không thì để anten ở ngoài cho sang :D

Làm roày hả T....ngon hơn nhiều không? Khoản antenna không đơn giản đâu...tùy vào loại sóng và phải tính toán bước sóng mới tính ra được độ dài và kiểu antenna đấy...làm không khéo thu luôn vài thằng aliens vào thì pỏ mợ...:D

Bên trên