Review MK808 Dual Core 1.6GHz

phuongkts

Member
Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

MÌnh cũng như bạn. W7 tự nó nhận Driver rất kos, mình phải vào: Bấm phải chuootjvafo Icon MyComputer > chọn Magane. Trong hộp thoại chọn dòng "Device Management. Tro ngăn bên trái, thấy thằng nào có dấu chấm than vàng thì bấm phải chuột rồi chọn Update Driver > chọn đường dẫn của thư mục Driver, thế thì mới xong. Mình vừa Up ROOM xong, ngon lành. Dễ ơn up ROOM con điện toại Android của mình.

Ùm phải theo cách bạn thôi, up hoài củng ko được, Có phải khi nhận driver là cái MK808 hiện thành USB báo ở trong máy PC : Rochchip...phải không bạn, rồi sau mới UpRom hả

quangtayho

Ùm phải theo cách bạn thôi, up hoài củng ko được, Có phải khi nhận driver là cái MK808 hiện thành USB báo ở trong máy PC : Rochchip...phải không bạn, rồi sau mới UpRom hả

Phải cài xong Driver mới up room được bạn à. Nhưng từ nãy của mình không vào được CHPlay và HDViet Chắc do xung đột gì rồi, phải mò lại vậy

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Phải cài xong Driver mới up room được bạn à. Nhưng từ nãy của mình không vào được CHPlay và HDViet Chắc do xung đột gì rồi, phải mò lại vậy

có bài hướng dẫn up ROM rất chi tiết ở đây mời các đưa em nó về máy ngâm cứu nhé \:D/ có j thắc mắc cứ post ở đây mọi người giúp đỡ
Link tải phim

qduy

Ðề: Re: Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Có Fly Mouse ko bạn? Mình đang cần.

scrpn

Ðề: Re: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Vẫn chưa tìm được app Video ưng ý xem MKV 720 & 1080 mà không giật + ko mất âm thanh. Đã xài Mxplayer + Code ARMv7; có ai fix được vấn đề này chưa???

May quá, đang tính up bản custom 1.7, tối về up lên 4.2.2 luôn :-bd

Vẫn chưa tìm được app Video ưng ý xem MKV 720 & 1080 mà không giật + ko mất âm thanh. Đã xài Mxplayer + Code ARMv7; có ai fix được vấn đề này chưa???

Hic, bạn xem nguồn gì mà giật nhỉ, mình đã thử với phim 1080p tầm >10Gb mà ko lag, ko giật, tua rất nhanh... đang xài MxPlayer Pro 17.x

P/s: tiện đây có ai rành thiết lập DLNA thì chỉ mình cách để mở Video từ điện thoại Android 4.x ra MK808 với

vnprince2003

Sản phẩm này có hỗ trợ công nghệ DLNA(Digital Living Network Alliance) không hả bác?

Mình cũng đang hỏi như bác thiết lập phần DLNA (Digital Living Network Alliance) như nào cho các thiết bị có hỗ trợ

scrpn

Hic, bạn xem nguồn gì mà giật nhỉ, mình đã thử với phim 1080p tầm >10Gb mà ko lag, ko giật, tua rất nhanh... đang xài MxPlayer

Mình xem mkv trên local network, nói chung là chưa tìm được app nào xem nuột ko lag. Đang dùng Finless 1.7, thồi chờ Finless 2.0 xem thử
Box mình ko nhận chuột kô dây Logitech, không biết có cách nào xử vụ này không các bác???

thaovjp89

Well-Known Member
cập nhật link down FW mk808 android 4.2 cho mọi người ở bài #1, các bác down về trải nghiệm nhé

phongtran

Member

vậy là phải cài lại Apps hả? :(
mất root luôn hả?

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên