Review MK808 Dual Core 1.6GHz

quangtayho

Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Con MK808B của em bị bệnh sau: Cấu hình cho wifi (nhà em dùng wifi thuê bao tháng của VNPT) xong thì vào HDViet, CH Play, Chrom ... bình thường, xem phim nét căng, không hề giật, thậm chí xem suốt buổi chiều đến tầm 7h tối cũng không hề Lag 1 chút nào, sờ tay vào em nó chỉ hơi âm ấm. Nhưng rút điện ra thì khi cắm điện lại thì HDViet, CH Play, Chrom ... đều không thể kết nối wifi được nữa. CHỉ còn cách là đưa về cài đặt gốc thì mới vào được. Em đã dùng cách là cắm cáp trực tiếp vào em nó. Nhưng em nó lại báo là không có kết nối (trong khi CH Play và các trương trình khác vào bình thường.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Nhưng em nó lại báo là không có kết nối (trong khi CH Play và các trương trình khác vào bình thường.
bác cắm mạng LAN náo không có kết nối là đúng rồi
ngoài cách bác lấy lại wifi hay on/ off lại router wifi mà biểu tượng chỉ thị sóng wifi không hiện màu xanh thì bác có thể làm theo hướng dẫn và flash lại cho em nó ở đây

cuonglasuco

Member

EM có nhập con của Công ty Lê Phan, nhưng up lên finless 1.6, 1.7, kể cả android 4.2 chạy thì rất nhanh và mượt, nhưng không có wifi. Bác nào có firm của loại này các bản trên cho em xin với, loại chạy được mà có wifi ấy. Hình như loại này nó dùng chip wifi+bluetooch của mediatek thì phải.
Hiện tải chỉ dùng được rom down từ link sau: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2070390.

thaovjp89

Well-Known Member

EM có nhập con của Công ty Lê Phan, nhưng up lên finless 1.6, 1.7, kể cả android 4.2 chạy thì rất nhanh và mượt, nhưng không có wifi. Bác nào có firm của loại này các bản trên cho em xin với, loại chạy được mà có wifi ấy. Hình như loại này nó dùng chip wifi+bluetooch của mediatek thì phải.
Hiện tải chỉ dùng được rom down từ link sau: [ROM] MK808B - Stock plus goodies - xda-developers.
bên trên có link đó bác

quangtayho

Ðề: Re: Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

bác cắm mạng LAN náo không có kết nối là đúng rồi
ngoài cách bác lấy lại wifi hay on/ off lại router wifi mà biểu tượng chỉ thị sóng wifi không hiện màu xanh thì bác có thể làm theo hướng dẫn và flash lại cho em nó ở đây

Bác cho em xin cái link của ROOM MK808B với, link trong bản hướng dẫn bị đứt rồi.
Hôm qua em cũng up room lại rồi nhưng không cải thiện được tình hình bác à.

vnprince2003

em moi mua con mk080b wifi cua no te that toc do wifi thay doi lien tuc ko on dinh
m thay may lin update Rom qua ko biet link nao chay ngon lam ch em xin cai link va huong dan update Rom maf chay wifi on dinh phien ban cua may em dc la18/01/2013 t
cai imediashare 4.52 thi man hinh den thui ko dung dc bac nao dang dung mk808b maf dang chay imediasharecho em chut huongdan denochay dc voi a
cam on bac.

thaovjp89

Well-Known Member

Hiện tải chỉ dùng được rom down từ link sau: [ROM] MK808B - Stock plus goodies - xda-developers.

bác nạp thử em này xem sao

p/s: hiện có 1 số anh em thắc mắc lỗi sản phẩm, khi đem đến bảo hành thì sản phẩm của công ty khác. Các bác mua hàng nên lấy lại thông tin của phía công ty cũng như nhân viên trực tiếp giao hàng để tránh sự nhầm lẫn không đáng có ạ8->

quangtayho

Ðề: Re: Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

bác nạp thử em này xem sao

p/s: hiện có 1 số anh em thắc mắc lỗi sản phẩm, khi đem đến bảo hành thì sản phẩm của công ty khác. Các bác mua hàng nên lấy lại thông tin của phía công ty cũng như nhân viên trực tiếp giao hàng để tránh sự nhầm lẫn không đáng có ạ8->

Em là 1 nạn nhân đây, hôm T6 sau 1 hồi tham khảo trên Internet, em quyết định múc 1 em MK808. Tìm được 1 số ĐT em gọi thì được báo giá là 1050K. gọi chuyển hàng. Khoảng 1 tiếng sau cu này gọi lại cho em bảo là đang chờ ở địa chỉ của em để giao hàng, cu này nói (nguyên văn):"Em là NV giao hàng của SmatShop hiao cái USB tivi". Khi nhận hàng thì lại là cái MK808B (có Blutooth), em có thắc mắc thì được giải đáp là Cty đang hết hàng, mà cái 808B tính năng hay hơn chỉ đắt hơn có 100K. Em bùi tai nên đồng ý, sau khi lắp và Setup chạy thử ngon lành, lúc giao tiền cu này mới dán tem bảo hành, em hỏi là không có hóa đơn à thì cu này bảo:" Có tem bảo hành của Cty, có gì anh cứ đến Cty theo địa chỉ trên Web là bọn em bảo hành". Ngay tối hôm đó em pát hiện ra là cái của em cứ tắt nguồn thì không nhận wifi nữa (như mấy cm trên của em). Thật đen đủi là sáng hôm qua ĐT cảu em bị toi nên mất toàn bộ danh bạ. Chiều nay quyết định đem bảo hành lỗi tắt nguồn thì không nhận wifi, khi đến Cty Smatshop thì hóa ra cu kia mượn danh Smatshop để bán hàng. Cũng may là bác Thảo ở Cty SmatShop đã giúp em khắc phục xong lỗi trên. Nhưng qua việc trên cũng nhắc các bác khi mua hàng qua mạng cần lưu ý để khỏi bị như em. Em up cái ảnh của cái MK*)*b của em lên cho các bác biết mà tránh. Cty SmartShop cũng đưa cái mẫu tem bảo hành len để so sánh nhá.

hcmguy

ac, hay vay sao? cho minh hoi them la chi can cam vao cong usb la doc duoc hay can them hub nguoi vay?

Ah AE nào hay xem phim online ở hdviet.com thì ko nên update lên 4.2.x , hiện apps của hdviet bị lỗi với android 4.2 xem bị nhòe hình, còn nếu bỏ HD thì ko mở đc nhé, thấy mấy bác chạy dòng nexus kêu hoài

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Thank bác, mới hơn bản rom em down từ cái link của em. Nhưng nó không tự động ẩn taskbar được. Bác nào giúp em vụ này với. Thank all.

em này của bác là kén rom không phải rom nào cũng nạp đc nhé, còn ẩn taskbar bác lên CHPLAY down cái full screen về là ok

cdhanh

Member

Có bác nào chuột bạch bản 4.2 chưa? Review cho anh em đi.
Tks.

thaovjp89

Well-Known Member

Có bác nào chuột bạch bản 4.2 chưa? Review cho anh em đi.
Tks.

bác úp luôn đi ko chuột bạch đc đâu
đã test và có vài cảm nhận thế này
ưu điểm: giao diện mượt, nhìn khá thông minh so với 4.1, wifi cải thiện hơn hẳn, khởi động nhanh, thêm chức năng hiden task, đặc biệt hơn là có nút tắt nguồn 1 phần nào giải quyết tình trạng lỗi khởi động
,....ah còn thêm chức năng remote bằng smartphone như đàn em x5, mx1,..nhé
nhược điểm: mình cũng không chắc lắm, đó là ko hỗ trợ tốt flash trên web" khác với ko có flash nhé" vẫn xem pim, nghe nhạc bình thường nhưng 1 số web như 24h, dantri,...ảnh động không xuất hiện được và 1 số lỗi nhỏ khi xem trên app hdviet,...........còn j nữa mong anh em khám phá thêm:-bd

tienlequoc

Well-Known Member

bác úp luôn đi ko chuột bạch đc đâu
đã test và có vài cảm nhận thế này
ưu điểm: giao diện mượt, nhìn khá thông minh so với 4.1, wifi cải thiện hơn hẳn, khởi động nhanh, thêm chức năng hiden task, đặc biệt hơn là có nút tắt nguồn 1 phần nào giải quyết tình trạng lỗi khởi động
,....ah còn thêm chức năng remote bằng smartphone như đàn em x5, mx1,..nhé
nhược điểm: mình cũng không chắc lắm, đó là ko hỗ trợ tốt flash trên web" khác với ko có flash nhé" vẫn xem pim, nghe nhạc bình thường nhưng 1 số web như 24h, dantri,...ảnh động không xuất hiện được và 1 số lỗi nhỏ khi xem trên app hdviet,...........còn j nữa mong anh em khám phá thêm:-bd
Vụ flash trên web bác thử bằng trình duyệt Dolphin xem sao. :D

thaovjp89

Well-Known Member

Vụ flash trên web bác thử bằng trình duyệt Dolphin xem sao. :D

cảm nhận của em thì dù có đc cũng không hay khi dùng browser mặc định, vd như dolphim có thế có flash động nhưng không thể xem video trực tiếp trên trang mà lại điều hướng đến 1 em khác như youtube hoặc video mặc định của máy8->

Bên trên