Review MK808 Dual Core 1.6GHz

phuongkts

Member
Ðề: Re: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Mua 1 anten wifi. Đục 1 lỗ câu dây wifi vào đó. Ý tưởng của minh đấy
Được ko bạn, mình có con mk808b, củng theo review hàn sợi dây 12cm , nhưng mà thấy wifi củng vậy, giờ theo bạn hàn sợi dây đó vào anten wifi có được ko

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Được ko bạn, mình có con mk808b, củng theo review hàn sợi dây 12cm , nhưng mà thấy wifi củng vậy, giờ theo bạn hàn sợi dây đó vào anten wifi có được ko
mấy vụ fix anten ngoài các bác cần phải tính toán độ dài aten cho phù hợp mới có tác dụng, trên mạng đều có hướng dẫn cả đó ạ[-(

Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Minh koi mua mk808b.minh ket nôi blutooth voi tai nghe n76. No ket noi luon ko cần nhâp pass. Nhung khi chat voil no ko goi duoc, nghe nhac no cung phát ra tivi chứ tai nghe ko co tiếng?
Vậy ai biết thiet lập tai nghe blutooth ko giup minh voi?

yuiseto

Member

Thưa các cao thủ! tình hình là em mới tậu 1 mk808, nhà em có 2 tv, 1 cái là LG cắm vào xem hình tiếng chuẩn, nhưng chiếc samsung còn lại thì cắm HDMI vào chỉ có hình, chỉnh cách nào cũng không lên được tiếng, như vậy có phải do cái samsung không phát được tiếng qua HDMI hay là do em cài đặt tv samsung chưa đúng? vì cái LG cũng không cần cài đặt gì, cắm vào HDMI là xem và nghe tốt. Cao thủ nào biết cách giải quyết thì hỗ trợ em với!!! Xin đa tạ!

quangtayho

Hi! cảm ơn bạn. Mình chạy HDViet ok mà. Nhưng các film 1080p thì ko chạy được ví dụ như film: SILVER LININGS PLAYBOOK, LIFE OF PI. Nó chỉ cho chạy ở tốc độ thấp hơn thôi. Wifi của mình OK, mình chạy film 1080 trên ổ đĩa mạng LAN tốt nhé.
Mình muốn biết vì sao HDViet lại xác nhận MK808 mình ko thể chạy 1080p được???

Mấy cái phim HD mình vẫn xem được, còn chạp đủ 1080 hay không thì mình cũng chả để ý. :))

Minh koi mua mk808b.minh ket nôi blutooth voi tai nghe n76. No ket noi luon ko cần nhâp pass. Nhung khi chat voil no ko goi duoc, nghe nhac no cung phát ra tivi chứ tai nghe ko co tiếng?
Vậy ai biết thiet lập tai nghe blutooth ko giup minh voi?
Không biết con MK808b này kết nối bluetooth với loại tai nghe nào để có thể chat voil Skype được nhỉ.
Mình mua con N76 thì kết nối được mà mở nhạc hay gọi nó ko có tiếng, toàn phát ra tivi.
X_X

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Không biết con MK808b này kết nối bluetooth với loại tai nghe nào để có thể chat voil Skype được nhỉ.
Mình mua con N76 thì kết nối được mà mở nhạc hay gọi nó ko có tiếng, toàn phát ra tivi.
X_X

hum nào rảnh bác đem cái tai nghe đó qua smartshop nhé, em cũng không chắc nó có thể chat skype qua bluetooh đc=))

Ðề: Re: Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

hum nào rảnh bác đem cái tai nghe đó qua smartshop nhé, em cũng không chắc nó có thể chat skype qua bluetooh đc=))

Minh mua mk808b ở smartshop day. Ve Tim cách chat vôi & video qua Yahoo hay skype ma ko được. Cắm web cam thì nhận nhưng tai nghe blutooth thi nhận nhưng ko hoạt động, chán quá

mynames

Cũng muốn mua 1 cái cho con nó xem youtube mà ở Đà Nẵng ngại cái khoản bảo hành bảo tỏi

vmd000001

Hỏi ngu xíu là app HDViet có thể dùng data qua cổng RJ45 dc ko? Wifi của em hơi yếu nên xem giật quá. Còn nếu ko bật thì toàn thông báo lỗi ko vào dc. Các bạn ai biết giải pháp thì hướng dẫn giúp mình nha.

axim_x50v

Member

Các bác cho em hỏi con này có ngon hơn Livebox ko, em đang tập tành chơi món này, chủ yếu là coi phim Online và lướt web thôi, thks các bác

Daithanhthai

Active Member

Cái nick quen lắm ko mhows đã giao lưu gì chưa. Em bên đấy dùng nick vanchinguyenai

rap_1978

Member

Các bác cho mình hỏi ,mình vừa mới mua con usb android B13 (loại có camera và enten ngoài) ,mình thử gắn hdd ngoài nó ko nhận ,(gắn đi gắn lại vài lần nó nổ luôn cái adapter 5v đi kèm theo usb B13 ,run quá cắm sang nguồn usb tivi thì con B13 vẫn còn hoạt động bình thường ),mình có gắn hdd box qua 1 cái hub usb 4 cổng (loại ko nguồn) ,chưa có thử hub usb có nguồn ,vậy bản thân mấy con usb android chưa root nó có tự nhận ổ cứng gắn ngoài hay ko?hay là mình phải root em nó hay là phải cài thêm app hổ trợ nào nữa ,và việc root máy nó có bị lỗi lên maket cài app ko được ko?(thấy trên dđ có bác up rom bị như vậy),và có bác nào gắn thử usb 3g lên con android nó nhận được ko?,mình có gắn thử usb 3g viettel E1750 và ko nhận,mình nhờ các bác hổ trợ dùm ,Cám ơn trước

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Các bác cho mình hỏi ,mình vừa mới mua con usb android B13 (loại có camera và enten ngoài) ,mình thử gắn hdd ngoài nó ko nhận ,(gắn đi gắn lại vài lần nó nổ luôn cái adapter 5v đi kèm theo usb B13 ,run quá cắm sang nguồn usb tivi thì con B13 vẫn còn hoạt động bình thường ),mình có gắn hdd box qua 1 cái hub usb 4 cổng (loại ko nguồn) ,chưa có thử hub usb có nguồn ,vậy bản thân mấy con usb android chưa root nó có tự nhận ổ cứng gắn ngoài hay ko?hay là mình phải root em nó hay là phải cài thêm app hổ trợ nào nữa ,và việc root máy nó có bị lỗi lên maket cài app ko được ko?(thấy trên dđ có bác up rom bị như vậy),và có bác nào gắn thử usb 3g lên con android nó nhận được ko?,mình có gắn thử usb 3g viettel E1750 và ko nhận,mình nhờ các bác hổ trợ dùm ,Cám ơn trước
ổ cứng nhận hay không, không liên quan j đến việc root máy nhé
và việc root máy có hại khi bác xóa phải file hệ thống hoặc do cài quá nhiều phần mềm gây xung đột
trường hợp của bác con b13 có duy nhất 1 cổng usb, vậy bác muốn dùng chuột + ổ cứng thì phải dùng thêm hub nhưng hub phải có nguồn mới đủ điện áp cho ổ cứng ngoài, thêm 1 điều là dữ liệu khi dùng qua hub tốc độ truyền tải có thể giảm xuống 1/3 đó ạ

vnprince2003

Ðề: Re: Review MK808 Dual Core 1.6GHz

Có ai thử chưa post cái hình lên cho mình tham khảo cái

Bác xem lại wifi của mình nhé.

Trả Lời:
Theo em nguyên nhân 1 phần bản ROM theo máy phần wifi lỗi có bản Rom 1.7 và bản Rom 2.0 beta 2 đã được fix lỗi phần wifi
nên chạy wifi đã ổn định hơn nhiều
Em để wifi tầng 2 mk808b tầng 1 wifi lên dc 18mb còn cách nhau bức tường wifi dc 36mb

Chắc nối thêm antenl thì sẽ khỏe hơn đó

Em chạy HD Việt ngọn thi thoảng vẫn dùng hình

Em chay youtube HD cũng thi thoảng vẫn dùng hình nhưng ngon hơn bản Rom gốc gấm nhiều lần.

Bên trên